ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องซื้อซุบารุหน่อยครับ  (อ่าน 9835 ครั้ง)

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
อยากจะมาขอความเห็นเรื่องการซื้อซุบารุหน่อยอ่ะครับ... อยากจะได้ความคิดเห็นจากคนที่เคยใช้จริงๆ
อย่างผมนี่ก้อได้แต่หาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ตบ้าง อ่านแม็กกาซีนบ้าง หรือว่าถามเพื่อนๆพี่ๆบ้าง เลยอาจจะมองข้ามบางมุมมองไป
และด้วยที่ไม่เคยลองใช้ และลองอยู่กับรถนานๆจริงๆ เลยอาจจะทำให้ตัดสินใจพลาดได้

คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้พยายามหาซื้อซุบารุมาใช้เองสักพักแล้วอ่ะครับ แต่พอเวลาผ่านไปด้วยความที่เรื่องมากเอง อยากได้รถที่ชอบจริงๆ เนื่องจากกะใช้ยาวเลย
และงบประมานที่มากขึ้นนิดหน่อย ก้อเลยทำให้ยังไม่เจอรถที่ถูกใจจริงๆสักที

เข้าเรื่องเลยร่ะกันครับ คือสรุปว่าตอนนี้ตัวเลือกที่ผมมีอยู่ในใจคือ:
1. รอซื้อหน้าหมูคอแดงสภาพดีๆมาใช้
-ตัวเลือกนี้ที่ดีคือว่า ผมจะได้รถที่ราคาไม่สูงเกินไป แต่ว่าต้องมารอรถสภาพดีๆที่ถูกใจออกมาขาย
2. ซื้อหน้าหมู limited (เห็นตอนนี้ที่ขายอยู่ในเว็บมีแต่พวก s204 กับ spec c)
- แต่ก้อกลัวเรื่องขับยาก กับเรื่องราคาที่สูงแต่ได้รถรุ่นเก่า
3. ซื้อแมว wrx ใหม่เลย แล้วทำตามแบบที่ตัวเองชอบ
-เหตุผลสำหรับตัวเลือกนี้คือ่วา เราจะได้รถใหม่เลย โดยที่สามารถทำได้และดูแลตามสไตล์ของตัวเองตั้งแต่ต้น แต่ก้อต้องแลกมาด้วยราคาที่เกินงบไปพอประมานนึง
4. หาหัวตัดแมว sti มาทำ
-พอคิดถึงตัวเลือกว่าจะออกแมว wrx ป้ายแดง ผมก้อคิดว่าจริงๆแล้วถ้าเรามาทำตัว sti ราคามันอาจจะพอๆกับออกแมว wrx ป้ายแดงหรือเปล่า? แต่ก้อต้องใช้เวลาทำ+เก็บรายละเอียด

สุดท้ายนี้ผมขอบอกเป้าหมายในการใช้รถหน่อยร่ะกันครับ... รถคันนี้ถ้าได้มาผมก้อจะใช้ไปเรื่อยๆ เป็นรถคันเดียวใช้ประจำ ใช้อย่างต่ำก้อต้องมี 5 ปี และก้อคงแต่งไปเรื่อยๆด้วย
แต่คงไม่ได้อยากจะแรงมากมาย เป้าหมายระยะยาวๆอย่างมากก้อคงไม่เกิน 350-400 ม้า แต่อันนี้ก้อยังคงต้องลองได้รถมาก่อน แล้วลองขับดูว่าพอใจแบบไหน

ขอบคุณทุกๆความเห็นน่ะครับ...  emo64o emo64o
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
Re: ขอความเห็นเรื่องซื้อซุบารุหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:41:12 PM »
3. ซื้อแมว wrx ใหม่เลย แล้วทำตามแบบที่ตัวเองชอบ
-เหตุผลสำหรับตัวเลือกนี้คือ่วา เราจะได้รถใหม่เลย โดยที่สามารถทำได้และดูแลตามสไตล์ของตัวเองตั้งแต่ต้น แต่ก้อต้องแลกมาด้วยราคาที่เกินงบไปพอประมานนึง
4. หาหัวตัดแมว sti มาทำ
-พอคิดถึงตัวเลือกว่าจะออกแมว wrx ป้ายแดง ผมก้อคิดว่าจริงๆแล้วถ้าเรามาทำตัว sti ราคามันอาจจะพอๆกับออกแมว wrx ป้ายแดงหรือเปล่า? แต่ก้อต้องใช้เวลาทำ+เก็บรายละเอียด

สุดท้ายนี้ผมขอบอกเป้าหมายในการใช้รถหน่อยร่ะกันครับ... รถคันนี้ถ้าได้มาผมก้อจะใช้ไปเรื่อยๆ เป็นรถคันเดียวใช้ประจำ ใช้อย่างต่ำก้อต้องมี 5 ปี และก้อคงแต่งไปเรื่อยๆด้วย
แต่คงไม่ได้อยากจะแรงมากมาย เป้าหมายระยะยาวๆอย่างมากก้อคงไม่เกิน 350-400 ม้า แต่อันนี้ก้อยังคงต้องลองได้รถมาก่อน แล้วลองขับดูว่าพอใจแบบไหน

ตอบที่เหลือดีก่าคับ เพราะข้อ 1 และ 2 คำตอบมันออกมาอยู่แล้ว ส่วนเรื่องขับยากนั้นก็ไม่เท่าไหร่นะ

การหา wrx แมวอ้วนมาเลยเบิกใหม่ ออกห้างก็ราคารุนแรง แต่ได้รถสดแน่นอน ทำตามใจได้ทุกอย่าง แต่จะบานปลายได้ง่ายๆ เพราะจุดเริ่มต้นจะสูงกว่า ทำให้งบในการตกแต่งต้องคิดนิดนึง ยกเว้นว่าเหลือเยอะ ก็จัดไปเลย

ส่วนอีกแนวนึงก็คือหาหัวตัดมาสับของใส่ โชะๆๆ ผมว่าทางเลือกนี้น่าจะดีและประหยัดงบกว่าออก wrx มาซะอีก เพราะเริ่มต้นถูกกว่าเยอะ ไม่แน่ใจในราคาถ้าผิดขออภัยด้วยนะครับว่า wrx นี่มัน 3.9x ล้าน แต่ถ้าไปออกตัวที่ถูกที่สุดมาก็ล้านนิดๆ สั่งตัวหัวตัดหางมาทั้งลำก็ล้านนิดๆ จบก็ไม่เกินสามล้าน เหลือให้ตกแต่งอีกเยอะ เริ่มต้นต่างกว่ามากมาย แล้วก็ยังได้แต่งตาม style เราเองเหมือนกัน

แต่เดิมๆของ sti นั้นก็ 308  hp เข้าไปแล้ว สิ่งที่ทำก็น่าจะไปแค่ reflash กล่องให้เข้ากับน้ำมันบ้านเรา แล้วก็เปลี่ยนระบบหล่อเย็น พวก หม้อน้ำ ที่ดักลมหม้อน้ำ oil cooler ก็น่าจะเพียงพอแล้ว ส่วนการดูแลรักษาอื่นq เนื่องจากเป็นเครื่องรอบจัดก็เปลี่ยนของเหลวบ่อยหน่อยเท่านั้นก็น่าจะเพียงพอ

ส่วนเรื่องความแรงนั้น ตามสูตรชุด kit ง่ายๆ ของ hks ก็ไม่มีอะไรมาก เปลี่ยนหัวฉีด ปั๊มติ๊ก turbo 2835 และ f con ใบนึง ถ้าให้ดีก็แถมคลัชกะช่วงล่างสักชุดนึง ก็ปั้นได้ทะลุ 400 hp แล้ว แต่เอาแบบเหนียวๆ ปลอดภัยลดมาเหลือ 360-380 hp ก็น่าจะเพียงพอแล้ว เรื่องการขับยากในแมวนั้น ขอบอกเลยว่ามีระบบไฟฟ้าเข้ามาช่วยเยอะ ทำให้ขับง่ายกว่ารุ่นก่อนๆมาก เพี่ยงแต่รูปร่างหน้าตามันจะไปโดนเปรียบกะ mazda3 กับ lexus ct200h เท่านั้นเองคับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ wut rc.

• *
  • Popular Vote : 1
  • ใช้ IM ให้มีความสุข
Re: ขอความเห็นเรื่องซื้อซุบารุหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:50:19 PM »
เป็นรถคันเดียวใช้ประจำ ใช้อย่างต่ำก้อต้องมี 5 ปี และก้อคงแต่งไปเรื่อยๆด้วย
ผมขอตอบเท่านี้ครับ ระยะเวลาที่คุณตั้งใจจะใช้มันยาวครับ 5ปี ผมว่าซื้อป้ายแดงไปเลยครับ รุ่นอะไรแล้วแต่งบครับ รถป้ายแดงขับง่ายด้วยครับ
ส่วนตัวผม ซูบารุ เป็นรถคันที่สองครับ ส่วนมากใช้วันหยุดรถน้อยๆ วิ่งสบายๆ วันธรรมดาเจอรถติดม้าที่มีอยู่ก็ไม่มีความหมายอะไร ขี่จักรยานยังดีกว่าอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 09:58:22 PM โดย wut rc. »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:16:17 PM »
ตอบที่เหลือดีก่าคับ เพราะข้อ 1 และ 2 คำตอบมันออกมาอยู่แล้ว ส่วนเรื่องขับยากนั้นก็ไม่เท่าไหร่นะ

การหา wrx แมวอ้วนมาเลยเบิกใหม่ ออกห้างก็ราคารุนแรง แต่ได้รถสดแน่นอน ทำตามใจได้ทุกอย่าง แต่จะบานปลายได้ง่ายๆ เพราะจุดเริ่มต้นจะสูงกว่า ทำให้งบในการตกแต่งต้องคิดนิดนึง ยกเว้นว่าเหลือเยอะ ก็จัดไปเลย

ส่วนอีกแนวนึงก็คือหาหัวตัดมาสับของใส่ โชะๆๆ ผมว่าทางเลือกนี้น่าจะดีและประหยัดงบกว่าออก wrx มาซะอีก เพราะเริ่มต้นถูกกว่าเยอะ ไม่แน่ใจในราคาถ้าผิดขออภัยด้วยนะครับว่า wrx นี่มัน 3.9x ล้าน แต่ถ้าไปออกตัวที่ถูกที่สุดมาก็ล้านนิดๆ สั่งตัวหัวตัดหางมาทั้งลำก็ล้านนิดๆ จบก็ไม่เกินสามล้าน เหลือให้ตกแต่งอีกเยอะ เริ่มต้นต่างกว่ามากมาย แล้วก็ยังได้แต่งตาม style เราเองเหมือนกัน

แต่เดิมๆของ sti นั้นก็ 308  hp เข้าไปแล้ว สิ่งที่ทำก็น่าจะไปแค่ reflash กล่องให้เข้ากับน้ำมันบ้านเรา แล้วก็เปลี่ยนระบบหล่อเย็น พวก หม้อน้ำ ที่ดักลมหม้อน้ำ oil cooler ก็น่าจะเพียงพอแล้ว ส่วนการดูแลรักษาอื่นq เนื่องจากเป็นเครื่องรอบจัดก็เปลี่ยนของเหลวบ่อยหน่อยเท่านั้นก็น่าจะเพียงพอ

ส่วนเรื่องความแรงนั้น ตามสูตรชุด kit ง่ายๆ ของ hks ก็ไม่มีอะไรมาก เปลี่ยนหัวฉีด ปั๊มติ๊ก turbo 2835 และ f con ใบนึง ถ้าให้ดีก็แถมคลัชกะช่วงล่างสักชุดนึง ก็ปั้นได้ทะลุ 400 hp แล้ว แต่เอาแบบเหนียวๆ ปลอดภัยลดมาเหลือ 360-380 hp ก็น่าจะเพียงพอแล้ว เรื่องการขับยากในแมวนั้น ขอบอกเลยว่ามีระบบไฟฟ้าเข้ามาช่วยเยอะ ทำให้ขับง่ายกว่ารุ่นก่อนๆมาก เพี่ยงแต่รูปร่างหน้าตามันจะไปโดนเปรียบกะ mazda3 กับ lexus ct200h เท่านั้นเองคับ

ขอบคุณมากๆน่ะครับสำหรับความคิดเห็น

ส่วนตัวเลือกที่สามที่ผมหมายถึงคือตัว แมว wrx คอขาว 2.5 อ่ะครับ ตามใบราคาของ Motorimage เขียนไว้ว่า 2.428.000 ครับ

ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเกินทำโปรเจ็คแมว sti เอง ราคามันจะเกินนี้หรือเปล่าอ่ะครับ??

ถ้าใกล้เคียงกันก้อน่าสนใจ แต่ถ้าเกินกว่ากันเยอะก้อคงต้องคิดหนักๆดูอีกทีอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:18:07 PM »
เป็นรถคันเดียวใช้ประจำ ใช้อย่างต่ำก้อต้องมี 5 ปี และก้อคงแต่งไปเรื่อยๆด้วย
ผมขอตอบเท่านี้ครับ ระยะเวลาที่คุณตั้งใจจะใช้มันยาวครับ 5ปี ผมว่าซื้อป้ายแดงไปเลยครับ รุ่นอะไรแล้วแต่งบครับ รถป้ายแดงขับง่ายด้วยครับ
ส่วนตัวผม ซูบารุ เป็นรถคันที่สองครับ ส่วนมากใช้วันหยุดรถน้อยๆ วิ่งสบายๆ วันธรรมดาเจอรถติดม้าที่มีอยู่ก็ไม่มีความหมายอะไร ขี่จักรยานยังดีกว่าอีกครับ

นั้นสิครับ... แต่ใจมันอยากได้ ผมก้อเลยคิดว่าไหนๆจะใช้นานๆแล้ว จะออกป้ายแดงเลยดีหรือเปล่า

แต่ยังไงผมก้อคิดว่าคงจะหนีไม่ยี่ห้ออื่นไม่ได้แล้ว เพราะใจผมมันมาสายนี้เต็มๆแล้วอ่ะครับ... นั่งอยากได้มาหลายปี  emo68o

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:31:06 PM »
ขอเสนอแหวกแนว

legacy มั้ยครับ ขับทุกวันน่าจะสบายกว่า รอบไม่จัดเท่าอิม แต่ก็น่าจะสนุกไม่แพ้กัน
ไม่งั้นอีกทางเลือก ออกแมว A-line รึไม่ก็ S-GT ที่ทำมาสดๆดีกว่าครับ

ขับสบาย แรงด้วย ใหม่ด้วย ถูกกว่าทำเองแน่ๆ
แต่มันจะไม่รองรับการแต่งหนักๆในอนาคต...

ลองคิดดูครับผม
โชคดีครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:19:13 AM »
ถ้าตัว WRX ในบ้านเราเป็น 2.5turbo ราคาตกที่ 2.4 ล้าน ถ้าเอามาทำ STi ผมว่าไม่คุ้มนะครับ (Sti แท้ 3.9 ครับ)
ถ้าอยากเอามาทำไม่ลองดู Im 1.5 หล่ะครับ เอาเกียร์แมนนวลก็ดีครับ ถูกสุด แล้วหา Sti ทั้งคันมาเลยน่าจะประมาณแตะล้าน
มาสับทุกอย่างเป็น Sti เข้าท่ากว่านะครับ

รวมทั้งสองอย่างข้างต้นน่าจะ ประมาณ 2.5 ไม่น่าเกิน  3.9 - 2.5 = ประหยัดไป ล้านสี่ แน่ะ  พูดง่ายๆได้ Sti ในราคา WRX ครับ ^___^

แต่สิ่งที่เสียไปน่าจะเป็นเรื่องการการันตีหลังการขายนะครับ อันนี้ผมอยากให้ลองคุยกับมอเตอร์อิมเมจไปเลยว่า ไม่เอาประกันอ่ะ ซื้อแต่ตัวรถ นอกนั้น
ขอเป็นส่วนลดเงินสดเยอะๆ อะไรทำนองนี้ ก็จะประหยัดต้นทุนไปได้อีก แต่เขาจะยอมหรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบนะครับ ต้องถามคุณอภิชัยดู อิอิ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:36:36 AM »
จะใช้รถคันนี้เยอะหรือเปล่า ถ้าจะซื้อเป็นเกียร์ธรรมดา น่าจะไปลองขับ

ดูก่อนว่า รับได้กับความหนักของคลัชหรือเปล่า(ถ้าใช้ในเมือง รถก็ติด

น้ำมันก็กินเยอะ เมื่อยก็เมื่อย มีม้าตั้งเยอะแต่ไม่ได้ใช้เลย)   

ถ้ารู้สึกว่าเหนื่อยกับการเหยียบคลัช ลองมองอย่างนี้ดูบ้าง ซื้อเป็นรถ

ธรรมดาป้ายแดงคันนึง กับ subaru คันนึง  2 คันรวมกันให้อยู่ในงบ

อาจจะได้เป็นรุ่นเก่าหน่อย(แต่ขับมันเหมือนกัน) อยากขับสบายๆเอารถ

ใหม่ขับ  เอา subaru ไว้ขับในวันหยุดหรือในวันที่มีอารมณ์อยาก

สนุกๆกับการขับ

เป็นอีกมุมมองนึงครับ สมาชิกที่ใช้ subaru อยู่ มีไม่น้อยที่มีมากกว่า 1 คัน

ขึ้นไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 07:40:50 AM โดย phob »

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:01:47 AM »
ถ้าเอามาใช้ในชืวิตประจำวันเนี่ย ต้องดูจริงๆคับว่าขับแถวไหน
รถติดมากๆ ยังไงก็เหนื่อยคับกับเกียร์ธรรมดา
ถ้าตัดเรื่องขับไปทำงานทุกวันออกได้จะตัดสินใจได้ง่ายขึ้นมาหน่อยคับ

สำหรับผมถ้าต้องใช้งานทุกวัน ผ่านรถติดมากๆ
ผมจะเลือกซื้อรถ auto เล็กๆอย่าง jazz หรืออะไรแบบนั้นซักคัน
แล้วก็ตามด้วย  spec c หรือ s204 แท้ๆซักคันคับ

แรงได้เหลือๆ ในแบบเดิมๆ รถสวย ตัวพิเศษ ใครมีไว้ก็เยี่ยมล่ะคับ
หรือถ้าจะทำต่อซัก 400 ม้าก็ไม่ยาก แถมไม่ต้องกังวลเรื่องคลัชมันจะหนักขึ้นด้วยคับ

emo64o emo64o emo64o

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:08:48 AM »
GVB 4doors impreza sti a line ครับ  กลั้นใจ ทีเดียว  ขับประจำวันได้ด้วย

แต่ถ้างบห่าง จริงๆ  แนะนำ หน้าหมู แท้ๆ จะดีกว่า เช่น http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=86606.0   

หรือไม่ก็พวก RA-R   เพราะ 204 จริงๆ มันก็  ไม่ได้ มีชิ้นส่วนที่ พัฒนาอะไรเท่าไรเลย

คงไม่ได้ขับประจำวันอยู่แล้วนี่ครับ
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 09:26:12 AM »
ขอฝากไว้นิดนึงนะครับ สำหรับการจะซื้ออิมมือ 2

คงไม่มีคันไหนหรอกครับที่จะถูกใจเราทุกอย่าง ยกเว้นว่ารถคันนั้นเป็นรถที่เราปั้นมาเองกับมือ

ทางที่ดีลองหาคันที่ตัวถังสวยๆ เจ้าของดูแลรักษาดี แล้วการตกแต่งเข้ากับความชอบของเรามากที่สุด

และในส่วนที่ไม่ชอบใจก็ค่อยมาเก็บรายละเอียดให้เป็นแบบที่ชอบภายหลังเอาได้ครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:16:28 AM »
เห็นใจเรื่องรถคันเดียวครับ ถ้างั้นอย่างที่เพื่อนๆแนะนำคือ เอาหน้าหมู และ เหลือเงินไปซื้อรถเกียร์ออโต้เล็กๆประหยัดๆไว้ใช้ในเมื่องละกันนะครับ ยิ่งถ้าต้องเจอกับรถติดหนักๆทุกวันเช้าเย็น กลัวว่าใช้ไปสักพักจะถอดใจ
ทั้งหมดนี้งบ 2.5 - 2.7 ล .  น่าจะอยู่นะครับ

ผมว่าหน้าหมูมันไม่ได้ด่อยไปกว่าแมวเลย ยิ่งถ้าได้หมู sti หรือ spec c หรือ รุ่นพิเศษอื่นๆ แท้ๆแล้วด้วยนะครับ
ทั้งสมรรถนะและความเท่ห์แล้ว ... ผมยังเทใจให้หมูกับเหยี่ยวอยุ่เลยครับ
ถ้าเลือกแบบนี้แล้วผมว่างบยังเหลือมากกว่าซื้อแมวผอมแรงน้อยมาทำให้เป็นแมวอ้วนแรงเยอะนะครับ หรือใช้งบเท่าๆกัน แต่ได้รถสองคัน
โชคดีครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:29:40 PM »
สนับสนุนความคิดรถสองคันครับ

แต่ถ้าไม่ได้ อยากมีคันเดียวใช้ทุกวันต้องถามว่าขับอยู่แถวไหน

ถ้าส่วนใหญ่ในเมือง กรูณาหาเกียร์ออโต้เหอะครับ ถ้าต้องการดิบ ก็อิม ถ้าต้องการสบายก็เล หรือ ฟอ เหยียบครัชมันทรมานนะครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้รถติดบ้าๆบอๆ
ถ้านอกเมืองหรือสลับ รถไม่ค่อยติด ก็อย่างที่อยากโลด

ส่วนเรื่องรถมือหนึ่งหรือสอง
ผมสนับสนุนมือสองครับ และยังแนะนำรุ่นเก่าอย่าง เหยี่ยว หรือ หมู ความเห็นส่วนตัวคือ สวย และ ความเป็นอิมยังอยู่

จีซีก็ดีนะครับ มันดี จิกดี

ลองดูครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:16:46 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆเลยน่ะครับ ที่นี่อบอุ่นจริงๆ ส่วนหนึงที่ทำให้ผมชอบซูบารุก็เพราะว่าสังคมดีๆแบบนี้แหร่ะครับ

ผมขออนุญาติตอบรวมเลยน่ะครับ...

@ signifer:
สำหรับตัวเลือกที่ผมจะทำแมว sti มาใหม่ ผมก้อกะว่าจะเอาแมว 1.5 มาทำแหร่ะครับ ไม่ได้เอาตัว wrx มาทำครับ
ส่วนเรื่องที่แนะนำให้ไปคุยกับทางศูนย์ ถ้าเกิดผมจะทำโปรเจ็คนี้จริงๆ ผมจะลองไปคุยดูน่ะครับ

@ thor111:
ขอบคุณที่มาเตื่อนเรื่องนี้มากครับ ผมมองข้ามจุดนี้ไปเลย
ปล. ผมเป็นเพื่อนนุอ่ะครับ เคยเจอพี่อยู่ครั้งนึงตอนที่ track day ของมหิดลอินเตอร์ ตอนนั้นผมยังเคยขอคำแนะนำกับพี่อยู่เลย ไม่รู้ว่าจำได้หรือเปล่า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำในวันนั้นด้วยน่ะครับ

@ name_joker, phob, ที, HSV, Ricer, lucky_suby
สำหรับผมในตอนนี้ การซื้อรถสองคันไม่สามารถทำได้ครับ เนื่องจากมีปัญหาเรื่องที่จอดรถอ่ะครับ ผมมีที่จอดที่ดี+ปลอดภัยสำหรับแค่คันเดียวครับ
การใช้งานของผมนั้น จะใช้งานอยู่นอกเมืองอ่ะครับ วันๆไปแค่แถว เซ็นปิ่น/บางแค/สาย3/สาย4 อ่ะครับ แค่นั้นจริงๆ...
จะได้เข้าเมืองนี่ เอาจริงๆก้อน้อยเอามากๆเลยครับ เดือนนึงนับครั้งได้เลย ประมาน 3-4ครั้ง
ผมเลยคิดว่า น่าจะยังใช้เกียร์ธรรมดาไหวอยู่อ่ะครับ... อีกอย่างผมเป็นคนใช้รถน้อยครับ ปีนึงไม่ถึงหมื่นโลครับผม

ผมขอขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งน่ะครับ....

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 09:30:32 PM »
อารมณ์สนุกถอย GC
ชิวๆขับ Jazz
มีอยู่วันขับJazz ลืมตัวสาดโค้ง เกือบกินเหล็กกั้น เสียวสุดๆๆคับ รอดมาได้ไง emo63o
Adi Autolism.. 086-8060694