ผู้เขียน หัวข้อ: ที่พัทยามีอู่เซอร์วิสsubaru ไหมครับ  (อ่าน 8373 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shi

• *
  • Popular Vote : 6
ที่พัทยามีอู่เซอร์วิสsubaru ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:38:38 PM »
พอดีได้Gc มาจนได้หลังจากฝันมาตั่งแต่ตอนเรียนอ่ะครับ
ผมอยู่พัทยาไม่ทราบว่ามีอู่ซูบารุบ้างไหมครับ เจอกันทักทาย
กันได้นะครับ รถผมสีน้ำเงินนะครับ ขอบคุณครับ emo40o

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
Re: ที่พัทยามีอู่เซอร์วิสsubaru ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:45:34 PM »
ผมอยู่ระองมีอู่ครับ

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ที่พัทยามีอู่เซอร์วิสsubaru ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 04:50:09 PM »
อยากทราบเหมือนกันคับ

เคยไปอยู่ระยองช่วงนึง ก็ยังไม่รู้อู่อยู่ตรงไหนเหมือนกัน

ใครอยู่ต่างจังหวัดแล้วซ่อมหรือเข้าอู่ที่ไหนช่วยกันแนะนำด้วยคับ

ขอบคุณคับ

emo65o emo65o

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:27:08 AM »
ก้อมี Zigcom อยู่บางนา-ตราด กม. 8 อ่าคับ เรื่อง Maintenance กะ Modify ก้อไว้ใจได้อยู่คับ แต่ไม่รู้ว่าไกลจากพัทยาไปมั้ย
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:51:15 AM »
ผมก้อยุ่ ชลบุรี ครับ แนะนำ เข้า กทม โลดเลยครับ ดีที่สุดครับ สบายใจ

ขับไปไม่ไหว ก้ รถลาก ไปครับ

ยินดีที่ได้รุ้จักครับ ผม ชัย นะครับ

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:20:14 PM »
ผมก็อยู่ชลคราบแต่รถยังไม่เป็นอะไร ^^ เดียวเป็นจะมาปรึกษาคับ ผมอยู่บ่อวินนานๆได้ลงไปชลสักทีซื้อมาจอดคับ T_T
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:54:03 AM »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ บ่อวินก่อนนั่้นผมไปบ่อยมากแถวปากร่วม

ออฟไลน์ pan10r

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 11:10:14 PM »
พอดีได้Gc มาจนได้หลังจากฝันมาตั่งแต่ตอนเรียนอ่ะครับ
ผมอยู่พัทยาไม่ทราบว่ามีอู่ซูบารุบ้างไหมครับ เจอกันทักทาย
กันได้นะครับ รถผมสีน้ำเงินนะครับ ขอบคุณครับ emo40o
หวัดดีครับ ผมก็อยู่พัทยาครับใช่เหยี่ยวขาวกับgc8สีขาวครับยินดีได้รู้จักครับ
ส่วนอู่นั่นไม่ค่อยมีอะครับส่วนใหญ่ผมเขากรุงเทพครับ

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 11:20:10 PM »
พัทยาไม่มีทำอิมโดยตรงครับ ทำได้แค่ผิวเผิน
แต่อู่ทำสกาย ซูปร้า หรือจะทำโบใหญ่แรงๆไปเลย ผมทำอยู่ BRP คับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 11:42:06 PM »
พัทยาไม่มีทำอิมโดยตรงครับ ทำได้แค่ผิวเผิน
แต่อู่ทำสกาย ซูปร้า หรือจะทำโบใหญ่แรงๆไปเลย ผมทำอยู่ BRP คับ
r33เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:00:17 AM »
ใช่เหยี่ยวขาวแม็กทองกับr33 สีน้ำเงินหรือเปล่าครับ ผมเห็นแว๊บๆ
แล้วอย่างเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องกับไส้กรองน้ำมันเครื่องสามารถเปลี่ยนถ่ายตามร้านทั่วไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:32:11 AM »
เปลี่ยนตามร้านทั่วไปได้คับ

แต่เค้าจะไม่มีน้ำมันเครื่องอย่างที่เราต้องการอ่ะ

ผมเคยเข้าร้านทั่วไปนี่แหละคับ แต่เอาน้ำมันเครื่องไปเอง

ส่วนกรอง.....เอาไปเองหรือของ mazda มั้งคับ ตามร้านน่าจะมี

หาร้านที่ดูน่าไว้ใจหน่อยแล้วกันคับ แล้วก็ไปยืนดูเวลาเค้าทำด้วย

emo76o emo76o emo76o

กดดันคับ.....ให้ทำดีๆ เดี๋ยวใส่น้ำมันไม่พอดี

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:03:12 PM »
r33เป็นไงบ้างครับ

วิ่งได้ปกติสุข ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ก็พอใจแล้วครับ หนุ่ม  emo64o
ไม่ได้เจอกันนานเลย มีทติ้งกันซะหน่อยม้า พัทยา พัทยา!

ใช่เหยี่ยวขาวแม็กทองกับr33 สีน้ำเงินหรือเปล่าครับ ผมเห็นแว๊บๆ
แล้วอย่างเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องกับไส้กรองน้ำมันเครื่องสามารถเปลี่ยนถ่ายตามร้านทั่วไปได้ไหมครับ

33 BRP มีสองคันครับ ฟ้าของเจ้าฟิล์ม ส่วนน้ำเงินคงจาผมอ่านะ ฮ่าฮ่า
ส่วนอิมผมเป็น GC คร้าบบ  emo39o

ถ้าแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไปปั๊ม Caltex ตรงโลตัสยังเปลี่ยนได้เลยครับ GC คอแดงผมใช้ไม่เกิน 5 ลิตร
น้ำมันเครื่องหิ้วตามใจฉันเลยครับ  emo64o

ออฟไลน์ Shi

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:01:49 PM »
อิอิ meeting. กันหน่อยไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:00:00 PM »
วิ่งได้ปกติสุข ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ก็พอใจแล้วครับ หนุ่ม  emo64o
ไม่ได้เจอกันนานเลย มีทติ้งกันซะหน่อยม้า พัทยา พัทยา!

33 BRP มีสองคันครับ ฟ้าของเจ้าฟิล์ม ส่วนน้ำเงินคงจาผมอ่านะ ฮ่าฮ่า
ส่วนอิมผมเป็น GC คร้าบบ  emo39o

ถ้าแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไปปั๊ม Caltex ตรงโลตัสยังเปลี่ยนได้เลยครับ GC คอแดงผมใช้ไม่เกิน 5 ลิตร
น้ำมันเครื่องหิ้วตามใจฉันเลยครับ  emo64o
ได้เลยครับพี่ทอม
ส่วนเหยี่ยวขาวล้อสีทองฝาโปร่งดำน่าจะของผมครับ เจอก็ทักกันบ้างนะครับบบ