ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง สนามแก่งกระจาน และ ปาร์ตี้สุกี้รวม !!!  (อ่าน 6184 ครั้ง)

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิก และทีมงาน SSS
สืบเนื่องจากการพูดคุยกันในหมู่เพื่อนๆพี่ๆสมาชิก และรวมกับความรู้สึกส่วนตัวผมเอง
เลยอยากถามพี่ๆว่า จะมีกิจกรรม Track Day ของ SSS ไปสนามแก่งกระจาน ( แบบค้างคืน )
เหมือนปีที่แล้วอีกป่ะคับ ? ครั้งนั้นผมประทับใจมากครับ เป็นการขับในสนามครั้งแรก
แม้ผลการแข่งขันจะออกมาแย่ แต่ผมได้อะไรกลับมาเยอะมากๆ
แต่ที่มากกว่าเรื่องการขับรถ คือการได้รู้จักกับเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกหลายท่าน
เพราะเรามีเวลาร่วมกิจกรรมกันถึง 2 วัน ทั้งในสนาม ในโต๊ะอาหาร และที่ชอบสุด ในสระว่ายน้ำ !!!
ผมว่ามันน่าจะทำให้สมาชิกใหม่ และเก่า รู้จักกันมากขึ้นครับ ....
เพราะผมไปครั้งนั้นผมได้ทั้ง ประสบการณ์การขับรถ ของรางวัล บุญกุศล มิตรภาพดีๆ ความสนุกสนาน
ได้เพื่อนแท้เพิ่มมา 1 คน และพี่ๆที่น่ารักอีกเพียบ ...

.....ดินดาน  mush21

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 12:35:46 AM โดย JC »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Re: คิดถึง สนามแก่งกระจาน และ ปาร์ตี้สุกี้รวม !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:49:40 AM »
ชอบเหมือนกันคร๊าบบบบ.... mush17

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
Re: คิดถึง สนามแก่งกระจาน และ ปาร์ตี้สุกี้รวม !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 06:10:15 AM »
อยากเหมือนกันวะเเนน  mush17 mush17 mush17
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:08:13 AM »
คิดถึงบรรยากาศนี้มากๆเลยครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆมากันครบ สนุกมากกก
แต่ตอนนี้เรากำลังจะมีงานทำบุญ Feel Good อิ่มท้อง ร้องเพลง ของพี่เจมส์กันนะครับ
เราไปสนุกสนานงานพี่เจมส์กันก่อนเลยครับ เสียดายหารูปไม่เจอ อยากให้แนนและสมาชิกท่านอื่นได้ดูว่าเราไปกันสนุกขนาดไหน
ทำบุญเช้ายันบ่าย แล้วก็ยกขบวนวิ่งขึ้นเขาใหญ่ไปนอนพักกัน ปาร์ตี้บาร์บีคิว คาราโอเกะ จากนั้นตื่นเช้ามาก็ขับรถเล่น
ขึ้นไปยอดเขาเขียว(จุดที่สูงที่สุดในภาคกลาง) แล้วก็กลับบ้าน สนุกอย่าบอกใครเชียวครับ อยากให้มากันเยอะๆนะครับปีนี้
ผมลางานล่วงหน้าไปแล้วด้วยนะเนี่ย อิอิ

ปล. ในสระน้ำที่เราทำเป็นหม้อสุกี้นั้นมีฉี่อยู่กี่ลิตรเอ่ย? 555+
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:10:39 AM »
เมือคืนพึ่งได้คุยกับพี่ใหญ่ ถึง สนามแก่งกระจานกันครับ

ตอนนี้เริ่มจะนึกไม่ออกแล้วว่า ความรู้สึกในแต่ละโค้งเป็นไงเช่น
ทางตรง จิ้ม จุ่มแล้ว เหิน
ก ไก่ อันแสน ท้าทาย
U turn ตาโอด (และอีกหลายๆท่าน)
โค้งยาววววว บนเขา
จุดเบรคความเร็วสูงก่อนจะ SS
และสุดท้าย ไลน์ ซ้ายแคบ หน้าพิท (ที่ยัง หาไลน์ไม่เจอสักที)

หากชวนแล้วจะไปกันปะละคับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:13:04 PM »
เมือคืนพึ่งได้คุยกับพี่ใหญ่ ถึง สนามแก่งกระจานกันครับ

ตอนนี้เริ่มจะนึกไม่ออกแล้วว่า ความรู้สึกในแต่ละโค้งเป็นไงเช่น
U turn ตาโอด (และอีกหลายๆท่าน)
และสุดท้าย ไลน์ ซ้ายแคบ หน้าพิท (ที่ยัง หาไลน์ไม่เจอสักที)

น่าจะมีคนสนใจไปกันเยอะน๊ะครับพี่...

ออฟไลน์ Phob

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:16:55 PM »

อากาศเริ่มเย็นก็เริ่มคัน วิ่งครั้งล่าสุดก็เกือบ 3 เดือนแล้ว ถ้าจะไป นัดมาได้เลยครับ

เอา link รอบล่าสุดมาฝาก ใครลงเป็นทำให้หน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ZvE57enCzos&feature=youtube_gdata_player

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 06:01:59 PM »
ชอบทำให้คร๊าบบบ... mush17

<a href="http://www.youtube-nocookie.com/v/ZvE57enCzos?version=3&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;hd=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube-nocookie.com/v/ZvE57enCzos?version=3&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;hd=1</a>

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:58:29 PM »
เอาด้วยคนครับ

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 03:53:51 PM »
ปายโด้ยยยยย

เดือนหน้าเลยไม๊  emo64o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 07:56:13 PM »
ไม่ลงสนาม ขอลงหม้อสุกี้อย่างเดียวได้มั้ยคร๊าบบบบบบบ   mush17 mush17 mush17
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:42:09 PM »
ไปด้วยคนครับ

ถ้าไม่ติดเรียนนะ  พลาดมาหลายงานแล้ววว mush17

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:00:53 AM »
รับทราบครับ
น่าจะช่วง ปลายปีนะครับ
จะรีบประสานงานนะคาบพี่น้อง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
แต่ที่แน่ๆ นครชัยศรีเร็วๆนี้แน่นอนครับ!

ตั้ม

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:11:53 AM »
track day ใหญ่ช่วงปลายปีนี้ เดือน 10-11 ทางทีมงานคุยกันไว้ว่าจะเป็นที่พีระครับ

แต่หากสมาชิกส่วนใหญ่อยากไปแก่งกระจานก็เสนอความคิดเห็นกันเข้ามาได้เลย

ถ้าส่วนใหญ่อยากไปแก่งกระจาน ก็จะได้เตรียมงานให้ครับ

ช่วงนี้ ถ้าจัดไปสนามกันแบบนอกรอบ นัดกันไปแบบกันเองได้น่าจะดี แต่ต้องระวังฟ้า ฝน ไว้บ้าง  mush25
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 10:13:25 AM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:12:23 PM »

จารย์ป๊อก ณ แก่งกระจาน  บรรยายซะน้องๆคันไปตามๆกัน 555+ emo73o
รับทราบครับ
น่าจะช่วง ปลายปีนะครับ
จะรีบประสานงานนะคาบพี่น้อง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
แต่ที่แน่ๆ นครชัยศรีเร็วๆนี้แน่นอนครับ!

ตั้ม
ขอบคุณจารย์ตั้ม และทีมงานครับ
Ps.แก่งกระจาน ปลายปี ...นานไปมั้ยอ่ะ  emo68o