ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามอัตราการกินน้ำมันหน่อยนะครับ  (อ่าน 15970 ครั้ง)

ออฟไลน์ MasterJEDI

• *
  • Popular Vote : 0
ขอสอบถามอัตราการกินน้ำมันหน่อยนะครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:45:52 AM »
พอดีกำลังหารถอยู่ครับ แต่ยังชั่งใจกับการกินน้ำมันครับ สมมิตถ้าเทียบกับ แอคคอดก้อนเดียวเครื่อง 2200 cc. กับอิมอันไหนเปลืองกว่ากันครับ ผมเคยใช้มาแอคคอดเปลืองเหมือนกันครับ อีก 1-2 วัน จะลงไป กทม. ไปดูรถแล้วครับผม

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  mush19

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ขอสอบถามอัตราการกินน้ำมันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:58:34 AM »
ไม่ทราบว่าอิม เป็นรุ่นไหน เครื่องยนต์อะไรครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ขอสอบถามอัตราการกินน้ำมันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:55:22 AM »
ผมว่า อิม กินกว่าแน่ๆคับ

เพราะมันขับสนุกมากมาย

ค่าน้ำมันก็มายมายเช่นกันคับ

mush21 mush21

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:53:10 PM »
ผมขับไปทำงานไป-กลับวันละประมาณ20กิโล ค่าน้ำมันเดือนละ10,000ครับ 555+
(วิ่งจากเทพารักษ์สำโรงไปแค่สุขุมวิท62เองครับ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ที

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:38:27 AM »
 mush10 mush10 mush10

ของผมไม่แรงเลยประหยัดหน่อย

ไป-กลับวันละ 60 กม.

จัดไป 10000++ คับบบ

mush30 mush30

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:13:25 AM »
คุณ boststd ครับ วิ่งวันละ 20 km ตกเดือนละ 600km ค่าน้ำมัน 10,000b เท่ากับ วิ่งกิโลละ 17 บาท
ถ้าเติม 95 จะประมาณ 3 โลลิตร
ถ้า 95 โซฮอล จะประมาณ 2.5 โลลิตร

รถ imp ปกติ ในเมืองจะ 6-8 โลลิตร  อัดๆ red line ในสนาม 3-5 โลลิตร นะคับ  ของคุณใช้ในเมืองจะกินเท่านั้นเลยเหรอครับ
ให้รายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ  เสาร์อาทิตย์ออกวิ่งไกลๆ ด้วยหรือป่าว  น้ำมันเดือนละ 10000 วิ่งได้แค่นั้น นี่แพงจนใครๆ ก้อไม่กล้าขับ Imp เลยครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:01:22 AM »
ผมเคยใช้ accord สองก้อน 2.2  กินน้ำมัน 9-10 โลลิตร วิ่งต่างจังหวัด

ซูบารุ ต้องถามว่าเครื่องตัวไหน ปีไหน รถอะไร เหมือนที่พี่แบงค์ถามนะครับ ถึงจะพอบอกได้ว่า อัตราน้ำมันเป็นอย่างไร

ถ้าอิมทั่วๆ ไป อยู่ประมาณ 7-9 โลลิตร แล้วแต่วิ่งแบบไหน บางท่านอาจลงไปถึง 6 อย่างว่าครับ อยู่ที่การขับขี่และสภาพการจราจร

แต่ยังไงซูบารุกินกว่าแน่นอนครับ ถ้าเทียบกับแอคคอร์ด 2.2 ด้วยระบบขับสี่ แต่ แอคคอร์ดขับหน้า

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:30:38 AM »
ขออนุญาตแชร์ด้วยคนนะครับ เพราะเพิ่งใช้อิมฯตัวGCเครื่องคอแดง มาได้ระยะนึงเหมือนกัน  mush19

คุณ tip เป็นคนละเอียดดีนะครับ คงกลัวว่าเพื่อนใหม่เราจะใจฝ่อซะก่อน (ผมว่าคุณโบ๊ต คงจะหมายถึงรวมๆทั้งเดือนน่ะครับ นอกเส้นทางบ้าง  mush25),
แต่ก็จริงนะครับ ตอนที่คิดจะซื้ออิมฯ ก็ตัดสินใจเรื่องการกินน้ำมันพอสมควร แต่ก่อนนั้น ผมใช้ซีวิคในเมือง มันก็8-10 กม./ลิตร นะตามที่เคยจับเล่นๆ
แต่เพราะทนความชอบอิมฯไม่ไหว ก็ซื้อเลย..
คุณ MasterJEDI ครับ.. อิมน่ะขับสนุกไม่เหมือนรถยี่ห้ออื่นนะ มันหนึบ นิ่ง รู้สึกปลอดภัย และที่สำคัญความสิ้นเปลืองของรถ มาจากเราเองนั่นแหล่ะครับ
เพราะอิมฯเป็นรถที่ขับสนุก อัตราเร่งเค้าเหมือนจะเพิ่มขึ้นตลอด (จะทำให้ไม่อยากกรอคันเร่งค่อยๆคลานอ่ะครับ) แล้วเวลาเร่งขึ้นแล้ว เค้าจะนิ่งกว่ารถตลาดทั่วไปมาก
ทำให้เราขับเร็วโดยที่บางทีไม่รู้สึกตัว 180 กม./ชม. นี่รถนิ่งปกติครับ ..
..ของผมขับใช้งานทุกวัน ในเมืองปกติ ก็ 6-8 กม./ลิตร (เบนซิน95 บางทีก็'โซฮอล95)
..ผมเคยใช้ ตัวก้อนเดียวทั้งเครื่องธรรมดาและH22Aฝาแดง ซึ่งก็ถือว่าซดเหมือนกัน แต่น้อยกว่าอิมหน่อยเดียว แต่สมรรถนะของรถเทียบกันไม่ได้เลยครับ
ยกเว้น จะชอบรูปทรงของใครเป็นพิเศษ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 12:04:37 PM โดย satisfy »

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:32:23 AM »
งั้นแมวน้อยผมก็ประหยัดมากเลยจิ 5 5 5 ในเมืองรถติดๆบ้าง ประมาณ 7-8 โลลิตรครับ ถ้ารถไม่ติดมีสิบ

วิ่งออกต่างจังหวัดมี 10 โลลิตรครับ ตอนนี้แก้ไขทุกอย่างสมบูรณ์แล้ว แว็คคั่มก็สมบูรณ์หมดแล้ว วิ่งยาวๆ คาดว่ามีเกิน 12 โลลิตรนะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:49:08 AM »
งั้นแมวน้อยผมก็ประหยัดมากเลยจิ 5 5 5 ในเมืองรถติดๆบ้าง ประมาณ 7-8 โลลิตรครับ ถ้ารถไม่ติดมีสิบ

วิ่งออกต่างจังหวัดมี 10 โลลิตรครับ ตอนนี้แก้ไขทุกอย่างสมบูรณ์แล้ว แว็คคั่มก็สมบูรณ์หมดแล้ว วิ่งยาวๆ คาดว่ามีเกิน 12 โลลิตรนะ

ของผมคอแดงver6ก็วิ่งเท่านี้นะ 7-8ในเมือง 10+วิ่งตจว.120kmh
แต่จูนกล่องแล้ว ถ้าทำกล่อง มันจะประหยัดขึ้นอีกนะครับ แล้วแต่ว่าเราอยากให้วิ่งประหยัดขนาดไหน

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:17:39 PM »
ของผมคอแดงver6ก็วิ่งเท่านี้นะ 7-8ในเมือง 10+วิ่งตจว.120kmh
แต่จูนกล่องแล้ว ถ้าทำกล่อง มันจะประหยัดขึ้นอีกนะครับ แล้วแต่ว่าเราอยากให้วิ่งประหยัดขนาดไหน

แสดงว่า เป็นคนเท้าไม่หนักไม่ค่อยลากรอบใช่ป่าวครับ อิอิ ตอนนี้จะพยายามทำในเมืองให้เกิน 10 นอกเมืองให้เกิน 13 เหมือนกัน
ของผมแมว 2.x N/A ครับ มีกล่อง F-CON ใบ เหมือนกัน
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 03:07:03 PM »
ของผมเกินครับ  mush14 mush14 mush14

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 03:07:32 PM »
subaru imprezza version 6

260 hp

ผมจะลง กทม. อีก 1-2 วันนี้ครับ ไปดูรอบนี้ คงซื้อเลยครับ เรื่องน้ำมัน ถ้าพวกพี่ๆว่า ต่างจากแอคคอดไม่เท่าไหร่ ผมก้ไม่สนใจเรื่องนั้นล่ะครับ อิอิ ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ บางทีแอคคอดผมเติม 500 ได้วันเดียวด้วยซ้ำครับ แหะๆๆ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 03:29:17 PM »
อย่าลืมดูความสมบูรณ์เครื่องนะครับ แรงไม่ตก(โทรม) ควันไม่ขาว(หลวม) น้ำไม่หด(รั่ว) น้ำมันไม่หาย(ซึม) เชคเอนจิ้นไม่ขึ้น(หมก) ท่อไม่แตก ถ้าไม่สมบูรณ์แล้วมาตามเก็บเนี่ย ค่าอะไหล่จะแพงกว่าค่าน้ำมันครับ

ขอให้โชคดีครับผม

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:20:21 PM »
อย่าลืมดูความสมบูรณ์เครื่องนะครับ แรงไม่ตก(โทรม) ควันไม่ขาว(หลวม) น้ำไม่หด(รั่ว) น้ำมันไม่หาย(ซึม) เชคเอนจิ้นไม่ขึ้น(หมก) ท่อไม่แตก ถ้าไม่สมบูรณ์แล้วมาตามเก็บเนี่ย ค่าอะไหล่จะแพงกว่าค่าน้ำมันครับ

ขอให้โชคดีครับผม

คับผม ขอบคุณครับ เดี๋ยวมีไรอีก ผมจะปรึกษาอีกทีนะครับ เล่นรถมาก้เยอะ แต่ส่วนใหญ่ เล่น honda ครับ tec แป๊ดๆๆ อิอิ