ผู้เขียน หัวข้อ: impreza wrx เครื่องคอขาว 260 แรงม้า เกีย mt วิ้งได้เท่าไรหรอคับ  (อ่าน 15162 ครั้ง)

ออฟไลน์ job

• *
  • Popular Vote : 0
พอดีกำลังจะหาซื้อ impreza ตัวเก่า ปี 94-97 มาคับ

จะวางเครื่อง wrx คับ คอขาว 260 แรงม้าอะคับ เกีย mt

วิ่งได้เท่าไรหรอคับ ต่างจาก sti คอแดงมากไหมคับ

ติดแก๊ส lpg แรงตกไปไหมอะคับ กินกี่กิโลต่อลิตร

wrx กับ b16b วิ่งต่างกันไหมคับ ของ honda อะคับ

ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7094.0.html

อ่านดูครับ พี่เค้าเป็นสมาชิกคนหนึ่งในเวปนี้แหละ ทำรีวิวขึ้นมาเปรียบเทียบกับรถหลายคัน

ลองอ่านก่อนครับ ถามความเห็นรถซูยารุจากบอร์ดซูบารุ ได้คำตอบอะไรรู้อยู่แล้วครับผม

ถ้าอยากรู้จริงๆ ติดต่อรถคันที่สนใจ แล้วลองขับดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องคอแดงคอขาวต่างกันอยู่แล้วครับ ไม่ใช่แค่20ตัวที่อยู่ในสเปคนะครับ ถ้าต่างกันนิดเดียวราคารถใหม่คงไม่ต่างกันเป็นล้าน
GTRที่ออกมารุ่นๆราวๆกับอิมก็280ม้าครับ แล้วดูความสามารถมันสิครับ ไม่เห็นเหมือน280เลย คอแดงก็เหมือนกันครับ
ที่มันต่างคือกำลัง ความทนทาน คุณภาพวัสดุ ภายใน ครับ

แกสติดได้มั้ย ติดได้ครับ มีคนติดแล้ว ก็วิ่งสุขภาพดีอยู่ อยู่กระทู้ไม่ไกลจากนี้เท่าไหร่ ลองเปิดหาดูครับ

คำถามที่เหลืออยู่ที่ลิ้งค์ข้างบน ลองอ่านดูครับ

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
wrx 260 ม้า ถ้าเกียร์ 4.111 ปลายเกียร์5 ถ้าจำไม่ผิดได้แถวๆ230 ที่7000กว่ารอบ เครื่องครางหงิงๆแทบแตกเลยครับ

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
ประเด็นหลักอยู่ที่ความทนทานของอุปกรณ์ภายในเครื่องซึ่งขีดจำกัดของ STi คอแดงจะอยู่สูงกว่า
รองรับการโมดิฟายต่อได้ดีกว่าครับ

เห็นม้าต่างกัน 20 ตัว แต่วิ่งจริงๆแล้วต่างกัน เพราะแรงบิดและลักษณะการมาของแรงบิดด้วย
ส่วนการวิ่งเทียบกับ B16B คุณต้องทำรถให้วิ่งได้ประมาณ 14.4 วินาทีถึงจะเอาจมูกแหงนขึ้น
B16B ในบอดี้ 3 ประตูได้ครับ ซึ่งกับเครื่อง 260 แรงม้านั้นถ้ามีท่อสักชุดก็อาจจะขึ้นได้
หรืออาจจะไล่ตาม มันขึ้นอยู่กับจังหวะดีดออกตัว ออกแป้กก็แพ้ครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ประเด็นหลักอยู่ที่ความทนทานของอุปกรณ์ภายในเครื่องซึ่งขีดจำกัดของ STi คอแดงจะอยู่สูงกว่า
รองรับการโมดิฟายต่อได้ดีกว่าครับ

เห็นม้าต่างกัน 20 ตัว แต่วิ่งจริงๆแล้วต่างกัน เพราะแรงบิดและลักษณะการมาของแรงบิดด้วย
ส่วนการวิ่งเทียบกับ B16B คุณต้องทำรถให้วิ่งได้ประมาณ 14.4 วินาทีถึงจะเอาจมูกแหงนขึ้น
B16B ในบอดี้ 3 ประตูได้ครับ ซึ่งกับเครื่อง 260 แรงม้านั้นถ้ามีท่อสักชุดก็อาจจะขึ้นได้
หรืออาจจะไล่ตาม มันขึ้นอยู่กับจังหวะดีดออกตัว ออกแป้กก็แพ้ครับ

จริงๆคลิปก็มี แต่รำคาญพวก"มือถือสาก ปากถือศีล"  mush21
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
ผมใช้จีซี คอขาว 260 อยู่ ถ้าวิ่งชิวๆ ใช้ทุกวันก็แนะนำครับ ฟิวรถบ้าน ขับสี่มันส์ๆ  ดึงๆเล็กน้อยพอสนุก กล่องเดิมตัดที่ 180 แต่ให้แนะนำ วางทั้งทีก็ขอปีสดๆไปเลยครับ เพราะเก่าจากญี่ปุ่น ก็ช้ำมามิใช่น้อย ส่วนคอขาวกับคอแดงขออนุญาติแนะนำอยากให้วางคอแดงครับ เดี๋ยวจะแบบว่าวางคอขาวไปแล้วพอไปนั่งรถคอแดง คาราไมล์จะเอาไม่อยู่นะขอรับ

ปล.วิ่งกับเพื่อน 3D  B16 ท่อนล่าง 20 ทำมาประมาณนึง ออกตัวชนะเลิศ แต่โดนขึ้นตอนเกียร์ 3 แล้วก็เป็นทุ่งครับ  ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ผมใช้จีซี คอขาว 260 อยู่ ถ้าวิ่งชิวๆ ใช้ทุกวันก็แนะนำครับ ฟิวรถบ้าน ขับสี่มันส์ๆ  ดึงๆเล็กน้อยพอสนุก กล่องเดิมตัดที่ 180 แต่ให้แนะนำ วางทั้งทีก็ขอปีสดๆไปเลยครับ เพราะเก่าจากญี่ปุ่น ก็ช้ำมามิใช่น้อย ส่วนคอขาวกับคอแดงขออนุญาติแนะนำอยากให้วางคอแดงครับ เดี๋ยวจะแบบว่าวางคอขาวไปแล้วพอไปนั่งรถคอแดง คาราไมล์จะเอาไม่อยู่นะขอรับ

ปล.วิ่งกับเพื่อน 3D  B16 ท่อนล่าง 20 ทำมาประมาณนึง ออกตัวชนะเลิศ แต่โดนขึ้นตอนเกียร์ 3 แล้วก็เป็นทุ่งครับ  ขอให้โชคดี

555 หัวอกคนคอขาวเหมือนกันเลย อิอิ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

หมายถึงเราทิ้งเค้าหรือเราโดนทิ้งเนี่ยตาเอก

555 หัวอกคนคอขาวเหมือนกันเลย อิอิ

เฮียก็ขยับสเต็ปซักทีเซ่ ของก็มีไม่ทำซ้ากที ผมรอจนจะขายรถอยู่แล้วเนี่ย emo76o

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
คอขาว วิ่งเส้น มอเตอร์เวย์ คลอง5-บางปะอิน อาทิตย์ละ1วัน
วิ่งกลางคืนรถว่างๆ เคยได้ถึง 230ยังเหลืออีกนิด ไม่แช่ ไม่พัง(เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุก3000โล)
เส้นนี้มีผมวิ่งอยู่คันเดียว
civic วิ่ง 200+ หวิวแล้วคับ เจอสะพานเบรคตัวโก่ง ซูเหมาะกับขับเร็วกว่า นิ่งกว่าเยอะ
civic 2.0 ปลายได้ 220+ก็จิง แต่กว่าจะถึง เราไปไกลมากแล้วคับ

พูดถึงรถเล็กใหม่ๆสมัยนี้ ออกแบบดีมาก
ผมมีJazz GE อีกคัน แต่งแค่กรอง HKS น้ำมันเครื่อง+เกียร์ ซินเทติก วิ่งเส้นเดียวกันได้
190+ตามไมล์รถ จิงๆ  ทิ้งฟอร์จูนเนอร์เป็นลำ ส่วนCivic FD 1.8 ขึ้นไม่ได้อ่ะคับ แต่Feel นี่เสียวสุดๆ
 ขนาดมี โช้คนอก+ยาง 205 ยังมีเสียว

ถ้าเจอGCสีน้ำเงินเส้นนี้ บีบแตรทักได้เลยคับผม

Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww

รถบ้านใช้น้อยครับพี่  mush21 mush21

หมายถึงเราทิ้งเค้าหรือเราโดนทิ้งเนี่ยตาเอก

โดนเทคสิครับพี่ ออกตัวขับสี่ชนะเลิศ อาศัยครัชทองแดงช่วยดีดแล้ว ได้แค่นี้จริงๆ  mush26 mush26

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เอาง่ายๆครับ คอแดง กับ B20+16 เจอกันยังเหนื่อยเลยครับ

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
B20+16A ทำฝา แค็มฝาแดง มีกล่อง ในบอดี้ 1 ตันบวกลบกับยางดีๆ มีประมาณ 13.7 วิ
0-100 ขนาดนั่งสองคนและยางไม่ค่อยเกาะยังมี 7 วิ จะเอาไอ้เจ้านี่อยู่ต้องคอแดงดีๆแล้วดันบูสท์เพิ่มอีก กล่องสักใบ
ถ้าเดิมๆมามีแค่ท่อ ต้องพึ่งฝีมือคนขับแล้วล่ะงั้น

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
เข้าใจแล้วว่าทำไมหลายคนชอบโดนฮอนด้าดูดตูด ของเค้าแรงอย่างงี้นี่เอง emo76o

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
อันนี้ผมขอแชร์  ประสบการณ์บ้างนะครับ 

รุ่นน้อง  O.Le  เครื่อง 210  เดิม ติดรถ  โบเดิม  วิ่งได้  250  สุดแระ   ไม่กล้าเหยียบต่อแล้วครับ  น่ากลัว   

และอีกคัน  O.Le  เครื่อง 260  คอขาว  โบเดิม   วิ่งได้ 230  สุดแระ  หมดเลยครับ

ทั้งหมดนี้  ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่างด้วยนะครับ  เกียร์  เฟืองท้าย  ล้อ  ยาง  และอื่นๆ

วิ่งบน  ลอยฟ้า  ออก  ชลบุรีครับ  ไม่ต้องกลัวมีรถ  มีหมา  และอื่นๆ  ตัดหน้า  ยกเว้น  รถช้า

สุดท้าย  ปล.  ฝากไว้แล้วกันนะครับ   วิ่งที่ความเร็วสูงๆ  บนถนน  อันตรายและน่ากลัวครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
อันนี้ผมขอแชร์  ประสบการณ์บ้างนะครับ 

รุ่นน้อง  O.Le  เครื่อง 210  เดิม ติดรถ  โบเดิม  วิ่งได้  250  สุดแระ   ไม่กล้าเหยียบต่อแล้วครับ  น่ากลัว   

และอีกคัน  O.Le  เครื่อง 260  คอขาว  โบเดิม   วิ่งได้ 230  สุดแระ  หมดเลยครับ

ทั้งหมดนี้  ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่างด้วยนะครับ  เกียร์  เฟืองท้าย  ล้อ  ยาง  และอื่นๆ

วิ่งบน  ลอยฟ้า  ออก  ชลบุรีครับ  ไม่ต้องกลัวมีรถ  มีหมา  และอื่นๆ  ตัดหน้า  ยกเว้น  รถช้า

สุดท้าย  ปล.  ฝากไว้แล้วกันนะครับ   วิ่งที่ความเร็วสูงๆ  บนถนน  อันตรายและน่ากลัวครับ

เกียร์เดิมติดรถเทอโบแท้บ้านเราที่เป็นสเปกเดียวกับออสเตรเลีย เฟืองท้าย 3.9 น่าจะยาวกว่าสเปกญี่ปุ่นอีกมั่ง ต้นหมาไม่เห่า แต่ปลายเดินไม่เลิก  mush17
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"