ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คอะไรที่ให้ความรู้สึกนิ่มหน่อย ไม่กระด้างครับ  (อ่าน 11021 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattt

• *
  • Popular Vote : 0
ใช้ gc อยู่ครับ ใส่ชุดโช๊คสปริง tein ไม่ทราบรุ่นอะไร น่าจะเป็นรุ่นที่แข็งกว่า superstreet  รู้สึกว่ามันกระด้างค่อนข้างมาก ขับบ่อย ๆ ไม่ไหว อายุมากแล้วครับ แต่ยังอยากที่จะขับให้บ่อยกว่านี้ ไม่ทราบจะหาชุดโช๊คอัพและสปริงของอะไรดีมาเปลี่ยน เพื่อให้มันนิ่มนวลลงกว่านี้เดิมครับ  ยังไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเลย ในรถที่ใช้ขับประจำวันก็ใช้ tein superstreet อยู่ แต่ก็ไม่รู้สึกแข็งเท่านี้ รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ เป็นของยี้ห้ออะไรก็ได้ครับ ขอบพระคุณมาก

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ถ้า tein ก็รุ่น superstreet เป็นรุ่นที่นิ่มสุดแล้วครับ

ถ้าชอบแบบนุ่มและเกาะ ต้องลอง ohlin ดู
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
KAYABA New SR special สีฟ้า ราคาแถวๆ2หมื่น หนึบกว่าสแตนดาร์ดหน่อยครับ

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
ลองเอาโช๊คteinที่ใช้อยู่ไปให้ที่TEIN Master shop ทำ และอธิบายสิ่งที่เราต้องการ
ผมว่าน่าจะถูกใจและsaveเงินกว่านะ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ลองเอาโช๊คteinที่ใช้อยู่ไปให้ที่TEIN Master shop ทำ และอธิบายสิ่งที่เราต้องการ
ผมว่าน่าจะถูกใจและsaveเงินกว่านะ

mush17 mush17
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
KAYABA New SR special สีฟ้า ราคาแถวๆ2หมื่น หนึบกว่าสแตนดาร์ดหน่อยครับ

ตามนี้ก็โอเค นะครับ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
สั่งที่ไหนได้ครับกำลังจะหามาใส่รถ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
สั่งที่ไหนได้ครับกำลังจะหามาใส่รถ ขอบคุณครับ

ติดต่อทางบ.เขาได้เลยครับ

• *

ติดต่อทางบ.เขาได้เลยครับ
ใช่สยามกลการอะไหล่หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Ohlin ฐานใหญ่ คำคอบสุดท้าย นุ่ม หนึบ หนับ แต่ข้อแม้คือ สภาพต้องแจ๋วๆ เรื่องราคา ยอมรับนิดนึงว่า ของเทพ ราคาสูงนิดนึง

รับรอง ใช้แล้ว ไม่อยากกลับไปใช้โชคยี่ห้ออื่นเลยครับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: โช๊คอะไรที่ให้ความรู้สึกนิ่มหน่อย ไม่กระด้างครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 07:43:44 PM »
สยามกลการ โทร.ไปสอบถามแล้วเค้าไม่มี stock ของ gc8 อะครับ ไม่รับสั่งให้ด้วย
สงสัยจะเน้นขายซีรี่ modi แล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: โช๊คอะไรที่ให้ความรู้สึกนิ่มหน่อย ไม่กระด้างครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:57:46 PM »
ยังหาได้อยู่ครับถ้าอยากได้new srจิงๆ มีผู้นำเข้าอิสระอยู่ตามคลับรถอีกเยอะครับ ลองกูเกิลดูครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 01:06:07 AM »
Ohlin ฐานใหญ่ อีกเสียงคับ นิ่ม แต่เกาะ เหมาะกับใช้งานทุกวันวิ่งชิวๆ ก็ดี ซัดก็โอเค(ในระดับหนึง นะคับ) 

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 05:52:23 AM »
Ohlin ฐานใหญ่ คำคอบสุดท้าย นุ่ม หนึบ หนับ แต่ข้อแม้คือ สภาพต้องแจ๋วๆ เรื่องราคา ยอมรับนิดนึงว่า ของเทพ ราคาสูงนิดนึง

รับรอง ใช้แล้ว ไม่อยากกลับไปใช้โชคยี่ห้ออื่นเลยครับ
ถ้าใช้ไปนานๆจะมีเสียงดังเหมือนกับโช๊คกระบอกแดงหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 12:24:50 AM »
ยังไม่เคยเจอครับ