ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คอะไรที่ให้ความรู้สึกนิ่มหน่อย ไม่กระด้างครับ  (อ่าน 11020 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: โช๊คอะไรที่ให้ความรู้สึกนิ่มหน่อย ไม่กระด้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 05:44:11 AM »
แล้วohlinsตัวฐานใหญ่มันต่างจากตัวปรับเกลียวเยอะมั้ยครับตอนนี้ใช้แบบหลังอยู่รู้สึกก็ไม่ได้นิ่มเท่าไหร่

แล้วถ้าเป็นพวก DFV ขึ้นไปนี่เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
Re: โช๊คอะไรที่ให้ความรู้สึกนิ่มหน่อย ไม่กระด้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 06:35:26 AM »
Boxer service call pla boxer . Have a stock
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 11:26:48 AM »
ขอโทษคับหาได้หรือยังครับ พอดีกำลังมองหาอยู่เหมือนกัน คับ kyb หาไม่ได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 08:15:20 PM »
DFV น่าจะดี แต่ว่าไม่ลอง Cusco zero2R บ้างหรือสาดโค้งเกาะมันส์ส์สมากกก แต่ขอเตือน
อย่าขับหลังกินข้าวคับ
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 09:53:27 PM »
ใช้งานชีวิตประจำวัน ฐานใหญ่ดีกว่าแน่นอนครับมีความนุ่มนวล ถ้าลงสนามต้อง พวก สตรัท สปริงหลอด พวกนี้ หนึบมากๆ แต่กระด้างอย่างช่วยไม่ได้

ohlin ฐานใหญ่ ได้สปริงดีๆแล้วล่ะก็ 1 ในตองอูเลยครับ เชียร์ออกนอกหน้า เพราะก่อนหน้านี้เคยมองหา new sr อยู่ พอได้ใช้ ohlin แล้ว ลืมเลยครับ

emo64o

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 04:44:48 AM »
ใช้งานชีวิตประจำวัน ฐานใหญ่ดีกว่าแน่นอนครับมีความนุ่มนวล ถ้าลงสนามต้อง พวก สตรัท สปริงหลอด พวกนี้ หนึบมากๆ แต่กระด้างอย่างช่วยไม่ได้

ohlin ฐานใหญ่ ได้สปริงดีๆแล้วล่ะก็ 1 ในตองอูเลยครับ เชียร์ออกนอกหน้า เพราะก่อนหน้านี้เคยมองหา new sr อยู่ พอได้ใช้ ohlin แล้ว ลืมเลยครับ

emo64o

ขอบคุณครับ อย่างนี้คู่กับสปริงยี่ห้ออะไรถึงจะดีล่ะครับ  แล้วตัวฐานใหญ่นี่คือตัว PCV ใช่เปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 04:49:45 AM โดย MOJOJOJO »

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 07:32:39 AM »
มันก็แล้วแต่ชอบอ่ะครับ เรื่องสปริงนี่ผมเคยใช้กับ สปริงเดิม GC และ สปริงโหลด H&R แดง เท่านั้นเองครับ

ส่วนตัวแล้ว ใส่กับสปริง เดิม ก็ เนียนจน พอใจมากครับ ความสูงก็ไม่เปลี่ยนไปด้วย เพราะ เน้นใช้งานเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ yoa

• *

emo64o

ใช้งานชีวิตประจำวัน ฐานใหญ่ดีกว่าแน่นอนครับมีความนุ่มนวล  อยากได้ ฐานใหญ่ ใส่เลฯฺ BG7 ได้ไหม และสปริงใช้ของอะไรดี ครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
ลอง เป็นพวกแหนบ ดูมั๊ยครับ  อาจติดใจบอกไม่ถูกนะ mush21 mush21

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
ลอง เป็นพวกแหนบ ดูมั๊ยครับ  อาจติดใจบอกไม่ถูกนะ mush21 mush21

ทั่น มคทายกต้องเป็นพวกเด็กมะริกันนิโกรมาก่อนแน่ๆ  แหนบเจ๋งๆของรถไอ้กันนี่มันสุดจริงๆนา  emo65o

Ohlins ฐานใหญ่นี่ต้องบอกว่า "มาแรง" จริงๆครับในช่วงครึ่งปีมานี้  กระแสการตอบรับในแง่การใช้งานจริงบนถนน

ได้ยินได้ฟังมา ล้วนแล้วแต่อยู่ในแง่บวก เสียดายอย่างเดียวครับ ศูนย์บริการแบบเป็นทางการ เพราะเท่าที่ทราบเหมืือนจะไม่มี

แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ ผู้ชำนาญของยี่ห้อนี้ ในเมืองไทยมีอยู่หลายท่าน   ไว้ถ้่ามีโอกาส สงสัยต้องขอลองดูบ้าง  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
  ทั่น มคทายกต้องเป็นพวกเด็กมะริกันนิโกรมาก่อนแน่ๆ  แหนบเจ๋งๆของรถไอ้กันนี่มันสุดจริงๆนา  emo65o

Ohlins ฐานใหญ่นี่ต้องบอกว่า "มาแรง" จริงๆครับในช่วงครึ่งปีมานี้  กระแสการตอบรับในแง่การใช้งานจริงบนถนน

ได้ยินได้ฟังมา ล้วนแล้วแต่อยู่ในแง่บวก เสียดายอย่างเดียวครับ ศูนย์บริการแบบเป็นทางการ เพราะเท่าที่ทราบเหมืือนจะไม่มี

แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ ผู้ชำนาญของยี่ห้อนี้ ในเมืองไทยมีอยู่หลายท่าน   ไว้ถ้่ามีโอกาส สงสัยต้องขอลองดูบ้าง  emo64o

เห็น มั๊ย อาจารย์ยังว่า   เคยนั่ง เชพโรเลต  ตะก่อน  นุ่ม นิ่มอย่าบอกใคร  มุดมองไป ออ้าาาาววว  แหนบนี้หว่า คริคริ mush32 mush32

• *
เห็น มั๊ย อาจารย์ยังว่า   เคยนั่ง เชพโรเลต  ตะก่อน  นุ่ม นิ่มอย่าบอกใคร  มุดมองไป ออ้าาาาววว  แหนบนี้หว่า คริคริ mush32 mush32

เอ่อ....ผมหมายถึง Corvette แหนบปะหลาดนะทั่นมัคทาโย๊กกกกกกกกกกก!!!!  emo69o

แต่จริงครับ ตอนเด็กๆเคยนั่งเชฟวี่แวนของที่บ้าน นุ่มสบายสไตล์เมกัน อึด ถึก ทน สุดๆ  emo65o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
โดน คืนบ้างแล้ว ตรู... mush30

คิดถึงนะคร้าบ จารย์..

• *
โดน คืนบ้างแล้ว ตรู... mush30

คิดถึงนะคร้าบ จารย์..

ไว้ช่วงต้นปี ถ้าว่างจะฝากตาเผ็ดไปเรียนเชิญลงมาพริ้วๆกันหน่อยนะครับทั่น  emo64o

ออฟไลน์ Tay

• *
Ohlin สั่งได้ที่ไหนครับ. ราคาประมานเท่าไรอะ