ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆที่เปลียนท่อใหม่ ใส่ยี่ห้อของอะไรกันครับ  (อ่าน 5033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
เพื่อนๆที่เปลียนท่อใหม่ ใส่ยี่ห้อของอะไรกันครับ
1.HKS LEGAMAX Premium MUFFLER
2.NUR-SPEC C-Ti EXHAUST SYSTEM (Blitz)
3 FUJITUBO AUTHORIZE R
4.Apex N1 Eboryushonmafura A'PEXi N1evolution
5.Kakimoto (Kakimoto) Muffler Regu.06 & R (zero leg ares Blog)
6.GP EXASEVOTune GramLine Sports
เป็นต้น
เปลียนแล้วเป็นไงกันบ้างครับ  ?
ยี่ห้อไหนเสียงดี ?
ยี่ห้อไหนต้นหายปลายมา หรือ ต้นมาปลายหายครับ  ?
แล้วเพื่อนชอบยี่ห้อไหนกันครับ แล้วซื้อกันที่ไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 09:37:30 AM โดย Johny KOB »
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: เพื่อนๆที่เปลียนท่อใหม่ ใส่ยี่ห้อของอะไรกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:05:14 PM »
Apex N1 ครับ ^^  mush32 mush32
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
Re: เพื่อนๆที่เปลียนท่อใหม่ ใส่ยี่ห้อของอะไรกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:05:25 PM »
ไม่ค่อยเปลียนกันเลยหรือครับ...
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:34:58 PM »
GC8 ของผม เดิมเป็นหม้อใบใหญ่ น่าจะเป็น HKS ตอนนี้เปลี่ยนเป็น Kakimoto Regu.06 & R
ช่วงท่อนท้าย (ไม่ตรงรุ่น) แต่แค่แปลงรูน๊อต

เสียงดังขึ้นแน่ ขนาดเบิ้ลเครื่อง 2-4 พันรอบ เพื่อนข้างบ้านยังโทรมาด่าเลย...แต่เขาก็ว่าตอนวิ่งเสียงเพราะดี
ส่วนต้นน่าจะหนืดลงหน่อย และปลายไหลดีขึ้น

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 04:27:34 PM »
แมวผมใช้ hks เงียบมาก กดเป็นดังแต่ไม่ดุ

เลยเปลี่ยนเป็น thai tum ดังได้ใจกวนเมืองดีคับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:21:16 PM »
ถ้าไม่มีพักปลายจะเป็นไงบ้างน้าาาาาาาาา

mush16 mush16

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:56:35 PM »
ตอบแบบที่เคยใช้นะครับ ทั้งหมดเป็นแบบได้มาทั้งเส้น
Apexi N1 ท่อยอดนิยม เสียงบ็อกร์เซอร์ ออกเปนลูกๆ ชอบครับ
FGK Legaris 'R เลสทั้งเส้น เสียงเบามากๆ ที่สุดในจำนวนที่ใช้มา ไม่ชอบ
GP Sport เลส 3" ทั้งเส้น เสียงกำลังดี ท่อโล่งกำลังดี พักกลางลูกใหญ่โล่ง เสียดายไส้ไหล ชอบๆ
STi Spec C เลสทั้งเส้นมีแคทฯชอบเสียงตัวนี้มากที่สุด แบบรถเดิมๆ ต้นดี ใส่ใน GDA

ส่วนล่้างนี้เปนไทเทเนี่ยมทั้งเส้น ชอบเพราะเบา
Trust TI PE-Rไทเทเนียม 86mm ไม่มีพักกลางโล่งสุด ดังสุด สะท้านไปทั้งซอย สะเทือนไปทั้งตึก..
Trust TI PE ไทเทเนี่ยม 70mm  มี Jasma เสียงกำลังดี ไม่ดังมาก อัตราต้นดี ปลายไม่ได้กด...
Ganador Titan Racing ไทเทเนี่ยม 75mm มี Jasma เสียงเบาแหบ แหลม ต้นดี ปลายไหล เส้นนี้ใส่ใน GDA
HKS Spec R ไทเทเนี่ยม ของกำลังมา ไว้มาอัพเดด

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:07:58 PM »
ผมใช้ Milltek Sport ครับ เปนท่อขออังกิด เดินเบาไม่ดังครับ แต่เกิน 4พัน รอบเเล้วเสียงดีมากครับ ที่สำคัญใส่ละวิ่งดีมากครับ มันอั้นๆนิดๆ สำหรับไม่เกิน 350 แรงม้าครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:50:09 PM »
พี่โกะนี่ใช้ท่อเปลืองจริงๆ

ออฟไลน์ Nut GDA

• スバルは私の人生を救った !
  • *
  • Popular Vote : 3
  • WR1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:39:48 AM »
Trust ti เป็น HKS Spec R