ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ข้อดีข้อเสีย imp 1995 หน่อย กำลังจะซื้อครับ  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ thepalakorn

• *
  • Popular Vote : 0
 mush23 ผมชอบ impreza มากเลย กำลังจะออกมือสองปี 1995-1996 ครับ อยากรู้ข้อดีข้อเสีย ใว้รับมือ กับรถคันแรกของผมครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ช่วยแนะนำ ข้อดีข้อเสีย imp 1995 หน่อย กำลังจะซื้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 02:08:08 PM »
สำหรับผม ก็ รถคันแรกเหมือนกันนะครับ ขอพูดถึง ข้อเสียละกันนะครับ รถเก่า ต้องทำใจ พวก อะไหล่ที่มัน สึกหรอ ไปตามกาลเวลาครับ ควรจะกันงบไว้สำหรับ เปลี่ยนของพวกนี้ ด้วยนะครับ จะได้ ใช้รถอย่างมีความสุขครับพ๊ม ของผมได้มา ก็มีเปลี่ยนพวก ลูกยาง ตามจุดต่างๆบูชปีกนกที่มันเสื่อมตามสภาพครับ นอกจากเรื่องนี้กับ กินน้ำมัน ผม ยังหาข้อเสีย มากกว่านี้ไม่เจอเลยครับ แต่คุณจะได้รับ สิ่งดีดีกลับมาอีกเพียบครับ ขอให้ได้รถสวยๆนะครับ  emo64o
85sound and music studio 086-6896625

• *
Re: ช่วยแนะนำ ข้อดีข้อเสีย imp 1995 หน่อย กำลังจะซื้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 05:29:46 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 08:48:19 PM »
อย่างแรกเลยต้องขอบอกว่ามันเก่าคับ ทำใจไว้หน่อย ทั้งหมดของ GC อ่ะคับ 13 ปีขึ้นไปทั้งนั้นอ่ะคับ

แต่ถ้าได้ลองอ่านในเว็บดูจะเห็นว่าหลายๆคน ดูแลรถดียิ่งกว่าตัวเองซะอีก

แต่มันก็มีหลายคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนี้หรือไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ

อย่างนั้นก็เลยจะหวังว่ารถทุกคันจะสภาพดีก็ไม่ได้คับ

ดังนั้น.....ขอให้เลือกรถที่สภาพดีๆมาแล้วกันคับ ไม่งั้นผิดหวังแย่

แต่ถ้าเลือกได้รถดี สภาพเยี่ยม

รับรอง......ติดใจแน่นอนคับ

mush21 mush21 mush21

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:19:18 PM »
ช่วงนี้มีคัวเลือกเยอะมากๆครับ กำหนดสเป็คคร่าวๆว่าอยากได้แบบไหน

-เครื่องมีทั้งคอแดง คอขาว บล็อกตรงรุ่นหรือบล็อกที่ยกมาจากบอดี้ใหม่ๆ ตากลม เหยี่ยว หมู ถ้างบถึง (สัก 5-600,000 เผื่อเก็บรายละเอียด) ได้เครื่องพวกนี้ จะสดกว่า ไม่ต้องทำอะไรเยอะครับ

-ชุดแต่งบอดี้ มีหลากหลายครับ ขึ้นอยู่กับรสนิยม

ทั้งนี้เน้นสภาพตัวถังก่อนครับ อย่างอื่นไม่ยากครับ ขอให้โชคดี ได้รถถูกใจครับ
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:40:59 PM »
สำหรับผม ก็ รถคันแรกเหมือนกันนะครับ ขอพูดถึง ข้อเสียละกันนะครับ รถเก่า ต้องทำใจ พวก อะไหล่ที่มัน สึกหรอ ไปตามกาลเวลาครับ ควรจะกันงบไว้สำหรับ เปลี่ยนของพวกนี้ ด้วยนะครับ จะได้ ใช้รถอย่างมีความสุขครับพ๊ม ของผมได้มา ก็มีเปลี่ยนพวก ลูกยาง ตามจุดต่างๆบูชปีกนกที่มันเสื่อมตามสภาพครับ นอกจากเรื่องนี้กับ กินน้ำมัน ผม ยังหาข้อเสีย มากกว่านี้ไม่เจอเลยครับ แต่คุณจะได้รับ สิ่งดีดีกลับมาอีกเพียบครับ ขอให้ได้รถสวยๆนะครับ  emo64o
ตามที่น้องโบ๊ตแนะนำเลยครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:15:09 AM »
ถ้าได้คันที่วางเครื่องคอแดงหรือคอขาว ของพวกตากลมหรือเหยี่ยวมานี่จะดีมากเลยครับ เพราะได้รับการปรับปรุงแก้ไขจุดด้อยของ GC มาหลายจุด พวกปั๊มน้ำ กระป่อง+ปั๊มเพาเวอร์ เกียร์ คลัทช์ .... วิ่งดีกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:09:53 AM »
ข้อเสียก็เหมือนที่เค้าบอกกันนะ มันเก่าแล้ว แต่ผมก็ยังชอบอยุ่นะ
แต่ข้อดีคือมันก็ยังขับสนุกนะครับ รถเบาและขนาดกระทัดรัดกว่าผมว่าขับสนุกกว่าครับโดยเฉพาะตอนมุดหรือเข้าโค้งครับ 
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:12:09 PM »
ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยครับ  mush23