ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ไหมครับว่าทำไมพวกรถปอเต๊กตึ๊ง รถมูลนิธิ ถึงชอบจอดกันในปั้ม  (อ่าน 3201 ครั้ง)

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
วันนี้ผมรู้คำตอบแล้ว

หลักจากที่ไม่ได้ขับเหยี่ยวสุดรักมาเกือบเดือน  วันนี้ฤกษ์ดีฝนตกเปาะแปะ  เอาไปฝ่าฝนเล่นซะหน่อยดีกว่าเว้ย  ก็ขับเล่นไปเรื่อยหาขนมหาข้าวกิน  พอจะเข้าบ้านก็แวะเติมน้ำมันซะหน่อย  บอกเด็กว่า95เต็มถังครับ  เด็กถามกลับมาว่าเบนซิน95เต็มถังนะคะ  จ๊ะ  เสร็จแล้วผมก็ปรับเบาะแอนลง จะได้นอนดูตัวเลขที่วิ่งๆ ผมรอดูมันออกสตาทที่0 พอเด็กเหนี่ยวไกปุ๊ป  คุณแพะช่วย มันวิ่งเหมือนไม่มีหลักหน่วย  เลขมันเปลี่ยนไวมาก 300 500 700 800 1000 สปีดมันดีไม่มีตกจริงๆ ไปเรื่อยๆถึง1800 ผมเริ่มใจแป้ว จำได้ว่าแ่ต่ก่อนเคยเติมน้ำมันรถทัวร์ครั้งนึงสองพัน  นี่มันยังไม่หยุดอีก2000ผมเริ่มตัวชา ภาวนาให้มันหยุด 2200ได้ยินเสียงหัวใจเต้นตึกๆๆๆๆ 2300ผมกำลังจะช็อคตายหัวใจวายคาปั้ม  แล้วมันก็ ปึก!!! 2334 บาท เด็กค่อยๆเดินมา มองตัวเลข พร้อมกับเหนี่ยวไกต่ออย่างแผ่วเบา กุกกักๆๆๆ 2350บาท  ผมค่อยๆตั้งสติปรับเบาะขึ้น หยิบเงินส่งให้เด็กไป จึงเห็นว่ามีรถปอเต๊กตึ้งจอดอยู่สองคัน  เห็นเด็กหนุ่มสามคนยืนสูบบุหรี่คุยกันพร้อมทั้งชี้ๆมาที่รถผมแล้วคุยกันเฮฮา  ผมมั่นใจว่าเค้าไม่ได้คุยกันว่าอิมมันเท่หรือว่ารถมันแรง  ผมว่าเค้าคุยกันว่า "มึงว่าพี่เค้าจะช็อคตายป่าววะ"   mush27

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
อ่านแล้วฮาจริง

แต่เรื่องจริงคงไม่ฮา

95 ลิตรละเท่าไหร่แล้วคับ ไม่ได้เติมมาเป็นปีแล้ว

mush30 mush30 mush30

ออฟไลน์ uncletutu

• *
  • Popular Vote : 0
  • スバル
เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วผมเข้าปั้มคาลเท็ก แล้วมันก็มี techron gold และก็ techron นู่นนี่นั่น ปกติรถผมเติม โซฮอล95 ผมก็มัวแต่คุยกับแม่ หันไปบอกเด็กปั้ม เอา techron gold อ่ะพี่ เค้าก็เติมให้ หันไปแป๊บนึงดูที่ราคาต่อลิตร ผมถึงกับตกใจ มันลิตรละ 49 หรือมีจุดเท่าไหร่ไม่รู้ ผมรีบบอกเด็กปั้มว่า พี่ พอแล้วๆ แล้วสลับมาเติมโซฮอลต่อ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ตอนนี้ 95 ใกล้ 50.00 เข้าไปทุกวัน รถผมเติม 95 อย่างเดียว ค่าน้ำมันเดือนๆนึง เอาไปผ่อนอีโคคาร์ได้คันนึงเลย กินดีกว่าผมอีก วอนรัฐบาลใหม่ช่วยดูแลด้วยครับ เจ้านายยยยย

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ตอนนี้ 95 ใกล้ 50.00 เข้าไปทุกวัน รถผมเติม 95 อย่างเดียว ค่าน้ำมันเดือนๆนึง เอาไปผ่อนอีโคคาร์ได้คันนึงเลย กินดีกว่าผมอีก วอนรัฐบาลใหม่ช่วยดูแลด้วยครับ เจ้านายยยยย
จริงพี่ตอนนี้ผมก้อทำแบบนั้นแล้วนะ ค่าน้ำมันเดือนนึงมหาศาล ผมไปจองมาร์ชไว้ขับไปทำงานคันนึง ค่าผ่อนต่อเดือน+ค่าน้ำมันเดือนนึง
เท่ากับค่าน้ำมันซูบารุผมพอดีเลยพี่+-ไม่ถึง500  คิดง่ายๆจอดซูไว้แล้วเอาค่าน้ำมันมาแลกกับรถคันนึงแถมถึงที่ทำงานเหมือนเดิมด้วย อิอิ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
เห็นมั๊ยครับ ขับซูประหยัดจริงๆ

มีเงินซื้อรถอีกคันได้สบายๆ  mush21 mush21 mush21
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
เห็นมั๊ยครับ ขับซูประหยัดจริงๆ

มีเงินซื้อรถอีกคันได้สบายๆ  mush21 mush21 mush21

โหประหยัดจริงๆด้วยคับพี่  mush37    ของผมยังจอดเลย  mush30 รถกินเท่าเดิมแต่น้้มัน แพงขึ้น  emo68o อยากให้ลิตรสัก 25 ก็ยังดี
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
จำได้ครับ ตอนเด็กๆประมาน ป.3-4 บ้านผมเติม 95 แค่ 400 เองอะ ตอนนี้นเครื่อง 1.8 ด้วย
แต่ตอนนี้เครื่อง 1.6 เติมโซฮอล์ 95 ล่อไป 1200 ปลายๆแล้ว!?  mush30 mush30

ปล. มัวแต่ฟังหัวใจเต้นอยู่ใช่ไหมครับ ถึงลืมออกจากรถมาบอกให้หยุดเติม  mush32 mush32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 06:24:20 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Buu

• *
  • Popular Vote : 0
ฮาครับ ชอบๆๆๆๆ ชอบจริงจัง มากมาย

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
............   LPG   .............เลย

ได้ขับซู  แถมมีเงินเหลือเก็บ    emo65o
:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
เพิ่งเอา 350Z ไปงานแรลลี่ของ RUSH ที่หัวหินมา วิ่งไปประมาณ500โล ซดไป ประมาณ62 ลิตร นับว่าประหยัดกว่าแมวอ้วน A line อีก โชคดีที่ไม่ได้เอาไป อิอิ
95 ตอนนี้ 51 บาทได้ครับ