ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือคับ มีคนเอารถผมไปแอบอ้างในfacebook  (อ่าน 6824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
เนื่องด้วยมีสมาชิกท่านนึงแจ้งผมมาว่า มีคนเอารูปรถผมไปแอบอ้างใช้ในFacebook

แต่ว่าผมเองไม่สามารถเข้าไปดูได้  ยังไงขอความช่วยเหลือจากสมาชิกช่วยดูให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

http://www.facebook.com/watcharakarn
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: ขอความช่วยเหลือคับ มีคนเอารถผมไปแอบอ้างในfacebook
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:08:41 PM »
ผมแอดไปแล้วครับ รอacceptอยู่แคร่บ

• Maew-Rx
  • *
Re: ขอความช่วยเหลือคับ มีคนเอารถผมไปแอบอ้างในfacebook
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:18:15 PM »
ผมขอสงวนชื่อสมาชิกท่านนี้ครับ และขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

นี่เป็น pm ที่สมาชิกท่านนั้นส่งมาถามผมครับ

ผมก็บอกไปว่าชื่อ บิ๊ก ผมไม่คุ้นเลย ยังไงถ้ามี link จะดีมากเลย

แต่ผมก็ไม่สามารถเข้าไปดูได้ครับ  จึงถามต่อว่า เค้า post ด้วยเนื้อหายังไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 11:22:37 PM โดย Maew-Rx »
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

• Maew-Rx
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:34:55 PM »
ไม่รู้จะทำยังไงกับสิ่งที่เกิด

รถคันนี้ผมใช้มา 1 ปีกว่า  ผมขับคนเดียว ผ่อนคนเดียว และ คนใกล้ชิดไม่มีคนชื่อ บิ๊ก และ บูม แน่ๆ

ถ้าคุณบิ๊ก และ บูม ชอบหรือรัก SU จริงๆ  ตั้งใจเรียน ขยันทำงานเก็บเงิน เพื่อเป็นเจ้าของดีกว่าครับ   emo65o

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:50:51 PM »
ไม่ต้องทำอะไรหรอกครับก็คิดในแง่+เอาไว้รถเราสวยมีคนชอบอยากได้ก๊อปซุยชาวบ้าน emo64o

เคยเจอคนในFBบอกมีF360ก็เลยถามว่าคลัชแข็งมากรึเปล่าที่บ้านรุ่นน้องมีอยู่เคยลองขับคลัชหนักมาก
เค้าก็ตอบว่า ของผมคลัชเบามากเลยนะคันนั้นเค้าทำอะไรมารึเปล่า..... mush18
ผมก็....เอ้อ...เด็กหนอ....สงสัยจะสั่งโรงงานเค้าให้ทำให้แป้นคลัชมาเหยียบเล่นแก้เหงาเท้า
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 12:32:31 AM »
ไม่ต้องทำอะไรหรอกครับก็คิดในแง่+เอาไว้รถเราสวยมีคนชอบอยากได้ก๊อปซุยชาวบ้าน emo64o

เคยเจอคนในFBบอกมีF360ก็เลยถามว่าคลัชแข็งมากรึเปล่าที่บ้านรุ่นน้องมีอยู่เคยลองขับคลัชหนักมาก
เค้าก็ตอบว่า ของผมคลัชเบามากเลยนะคันนั้นเค้าทำอะไรมารึเปล่า..... mush18
ผมก็....เอ้อ...เด็กหนอ....สงสัยจะสั่งโรงงานเค้าให้ทำให้แป้นคลัชมาเหยียบเล่นแก้เหงาเท้า
55555 ปล่อยไก่ตัวบ่ะเริ้มมมมมมเลย

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 12:52:49 AM »
55555 ปล่อยไก่ตัวบ่ะเริ้มมมมมมเลย

เหมือนเค้าจะรู้หลุยชอบกินไก่เลยครับเดียเอาแบบสดๆจะลากลงไปกินในน้ำ mush21
ป.ล.มีคนกระซิบมาบอกจะขายรถเหรอ mush23
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:13:46 PM »
คงอีกสักพักอ่ะครับหลุย ขอไปตั้งหน้าตั้งตาสร้างครอบครัวก่อนครับ แล้วไม่นาน... ผมจะกลับมา  mush15

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:01:14 PM »
ผมล่ะเกลียดไอ้พวกแบบนี้จริงๆ เอาใจช่วยครับพี่แมว

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:36:07 PM »
สู้ๆครับคุณแมว ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:54:58 PM »
ตอนนี้เค้าลบFBไปแล้วครับ (หรือเค้าอาจblockผมไป) น้องเค้าคงเห็นข้อความนี้เข้าในขณะที่กำลังรับadd

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:01:54 PM »
ตอนนี้เค้าลบFBไปแล้วครับ (หรือเค้าอาจblockผมไป) น้องเค้าคงเห็นข้อความนี้เข้าในขณะที่กำลังรับadd

emo64o

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:35:58 PM »

emo64o

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:39:11 PM »
emo64o

- ผมว่าอีกไม่นาน จะเอารถเฮง ไปแอบอ้างบ้าง
- อิอิอิ

- ป.ล. พี่วิน เองครับ
- It's not how you modified your car, it's how you race your car.
- My car is my

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:18:52 PM »
ข้อความล่าสุดที่น้องเค้าเข้ามาเม้นขอโทษคุณแมวครับ

"นายแสงฟ้า บิ๊ก ผมกราบขอโทดอีกครั้งนะครับสำหรับ การที่ทำให้พี่ ๆเสียหาย ผมยินดีที่รับผืดทักข้อ โดยไม่ปฎิเสธแต่อย่างใด
สิ่งที่ผมทำอาจผิด ผมรู้ว่าผิดตั้งแต่แรก แต่ก็ยังทำ ขอโทดอีกครังนะครับพี่ชาย เชิญ ๆ พี่ด่า ว่าผมตามสบายเลยครับ"

แสดงว่าน้องเค้าก็คงรู้ตัวว่าทำไม่ถูกต้อง และสำนึกผิด ตอนนี้ผมเดาว่าน้องเค้าคงลบไปแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2011, 11:33:57 PM โดย ST@BL3 »