Article > Article

มีเสียงดัง ที่ด้ามเกียร์ เวลาเปลี่ยนเกียร์ !

(1/3) > >>

JacKuZa:
มีเสียงดัง ที่ด้ามเกียร์ เวลาเปลี่ยนเกียร์ !
อาการคือ
เปลี่ยนจาก 1 -> 2  ไม่มีเสียง
2 -> 3  มีเสียง
3 -> 4  มีเสียง
4 -> 5  ไม่มีเสียง

ลักษณะของเสียง จะดังประมาณว่า เหล็กกระทบกัน ดัง แก๊กๆ
เป็นแค่ตอนเปลี่ยนเกียร์ เท่านั้นครับ

ท่านใดพอรู้บ้างว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ครับ ?

nest10110:
ลองเช็คที่บูชคันเกียร์ดูครับ อาจจะเป็นตรงนี้ก็ได้

JacKuZa:
แล้วยังสามารถใช้งานได้อยู่ไหมครับ
พอดี มีธุระต้องออกต่างจังหวัด ครับ (ขับประมาณ 300 โล)

แล้วอาการเนี่ย แค่ขันบูชให้แน่น แล้วจะหายป่าวครับ ?

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ  emo64o

thor111:
แล้วเข้าเกียร์ยากก้วยป่ะครับ ถ้าเป็นอย่างงั้นอาจจะเป็นเสียงซินโครเมสหรือปล่าวครับ

JacKuZa:
ตอนนี้ไปเปลี่ยนบูชคันเกียร์มาแล้วครับ หายสนิทคับ
ขอบคุณมากคับ พี่ต่อ และคุณ Nest

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version