ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องสภาพรถมือสองหน่อยครับ  (อ่าน 1613 ครั้ง)

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
อย่างงี้ครับ พอดีจะซื้อซูบารุมือสอง แต่ว่าไม่มีความรู้เรื่องการดูสภาพตัวถังเลยอ่ะครับ  mush26

แล้วผมเคยได้ยินว่า จะมีช่างหรือว่าคนทั่วไปที่เค้ารับดูสภาพรถมือสอง แล้วก้อคิดค่าบริการเป็นครั้งๆไป

มีพี่ๆคนไหนพอจะรู้จัก หรือว่ามีคนไหนแนะนำบ้างไหมครับ? อยากจะให้เค้าไปดูสภาพสี+ตัวถัง+อุบัติเหตุให้อ่ะครับ

ขอบคุณครับบ...  mush15
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องสภาพรถมือสองหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:18:51 PM »
อยู่แถวไหนครับ ถ้าใกล้ๆกัน เดี๋ยวไปช่วยกันดูได้ครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับ แถวนี้มีปรมาจารย์หลายท่านที่ให้คำปรึกษาได้ครับ  emo64o emo64o mush17

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องสภาพรถมือสองหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 08:04:53 AM »
เบื้องต้นนะครับ ถ้าดูคันไหนไว้ เอามาโพสลิ้งคไว้ก็ได้ แล้วขอให้เพื่อนๆตอบหลังไมค์ก็ได้ครับ อันนี้ในกรณีถ้ามีตัวเลือกมากกว่า 1 คัน

แต่ถ้าเลือกแล้วกะลังจะ final ก็ลองขอความช่วยเหลือเพื่อนๆในนี้ดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:18:24 PM »
ขอบคุณทุกๆความช่วยเหลือน่ะครับบ พี่ๆใจดีกันจริงๆ  mush17
Proud to drive the WRX !!!