ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเหลือหน่อยครับ ไฟเครื่องโชว์ และ ก็ Cruise control กระพริบ  (อ่าน 7188 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm144

• *
  • Popular Vote : 3
  • แมวขาว อยากแรง
โอมเองครับ แมวสีขาว พอดีวันนี้ขึ้นลอยฟ้ากลบมาจากชลบุรี ผมกด Cruise control อยู่สักพักนึงขับประมาณ 120 มาเรื่อยๆ

ซักพักนึงเหมือนว่า Cruise control มันหยุดทำงานไปเอง แล้วไฟรูปเครื่องก็โขว์ ไฟ Cruise control มีอาการกระพริบ แต่รถยังวิ่งได้ปกติครับ

มีใครเคยเป็นบ้าง แบบนี้เข้าศูนย์ไปแก้ไข ไม่ยากใช่มั้ยครับ ????

ขอความเห็นหน่อยครับ ไมมันรวนได้อะครับ !!!  mush14

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
สงสัยแมวโอมเค้าอยากให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ป๊ะ!!! mush17
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
เข้าศูนย์เช็คโค๊ตลบโค๊ตไม่นานครับ   mush17
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
อาการแบบนี้ สำหรับแมว แสดงว่ามีไฟเตือน check engine light (CEL) แจ้งความผิดปกติ

เข้าศูนย์ตรวจดูว่า code อะไร เพื่อทำการแก้ไข และค่อยลบไฟเตือนครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
โอมเองครับ แมวสีขาว พอดีวันนี้ขึ้นลอยฟ้ากลบมาจากชลบุรี ผมกด Cruise control อยู่สักพักนึงขับประมาณ 120 มาเรื่อยๆ

ซักพักนึงเหมือนว่า Cruise control มันหยุดทำงานไปเอง แล้วไฟรูปเครื่องก็โขว์ ไฟ Cruise control มีอาการกระพริบ แต่รถยังวิ่งได้ปกติครับ

มีใครเคยเป็นบ้าง แบบนี้เข้าศูนย์ไปแก้ไข ไม่ยากใช่มั้ยครับ **

ขอความเห็นหน่อยครับ ไมมันรวนได้อะครับ !!!  mush14

แมวผมตั้ง Cruise สูงสุดได้ที่ 115 kmh เกินนั้น กดไม่ติดครับ (สงสัยไม่เกี่ยวกัน)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
JDM spec ตั้ง cruise control ได้สูงสุดที่ 115km/h ตามมาตรฐานความปลอดภัยของญี่ปุ่นครับ

spec ส่งออก ตั้ง cruise control ได้ความเร็วมากกว่า เคยลองได้ถึง 150-160km/h (เกินนั้น ไม่อยากลองครับ)
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ให้ศูนย์เช็คโค้ตดีกว่าครับ ถามให้กระจ่างด้วยว่าเพราะอะไรถึงขึ้น อาจจะมีข้อจำกัดบางอย่างมั๊งครับ

เมื่อวานรถผมก็เพิ่งเจอ 0420 ไป เหตุเพราะไปซนกับตัวระบายแรงดันจากเสื้อสูบนิดเดียว กล่องมันก็จับได้แล้ว
วันนี้ก็ลบแล้วก็ให้มันเรียนรู้คันเร่งใหม่ครับ

ปล.ครึ่งถังได้ 290 โลแน่ะ...อิอิ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ zilch

• *
  • Popular Vote : 0
ผมเคยเป็น ลบโค้ตแล้ว ขับไปสักพักก้อเป็นเหมือนเดิม

เลยเข้าไปศูนย์ให้เค้าเช็คโค๊ตให้ แล้วถ้าจำไม่ผิดแคตหรืออารัยตันไม่รู้คับเค้าเลยสั่งของมาเปลี่ยนให้ใหม่

รอของอยู่ครึ่งปีได้ ถ้าไม่โทรไปด่าคงเป็นปี -*-
 mush31 mush31 mush31

ออฟไลน์ ohm144

• *
  • Popular Vote : 3
  • แมวขาว อยากแรง
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ไม่รู้ซิครับ ปกติก็ตั้งระดับความเร็วประมาณนี้ 120 - 140  ก็ทำำงานปกติ   

เดี๋ยวเข้าศูนย์แล้วจะมาแชร์ข้อมูลอีกทีนะครับ

งง แคตก็ไม่น่าตัน เพราะผมวิ่งน้อยมาก รถใหม่มาก 555  น่าจะมีไรผิดปกติ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
วิ่ง cruse เคยเจอครับ 2 อย่าง
1. เกี่ยวกับคันเร่งไฟฟ้า
2. System too rich ครับ  mush1