ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องสายแวคคั่มครับ  (อ่าน 3554 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
ว่าด้วยเรื่องสายแวคคั่มครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:00:21 PM »
รู้สึกเหมือนมีบางเส้นมันรั่ว แต่ไม่รู้เส้นไหน เยอะเหลือเกิน แถมแต่ละเส้นคนละสีอีก เพราะใส่ไม่พร้อมกัน เลยว่าจะเปลี่ยนมันหมดเลยครับ ทำทีเดียวเลย
ทีนี้มันมีขนาดไหนที่เราต้องใช้บ้างครับ (กี่มิล) และประมาณอย่างละกี่เมตรครับ สำหรับเครื่องGC ver6ครับ ???
พอดีจะเอามาเปลี่ยนเอง เดี๋ยวซื้อผิดจะเสียของ * *

แล้วปกติซื้อที่ไหนแล้วใช้แบบมียี่ห้อกันรึเปล่าครับ ? บางเส้นที่ผมใช้อยู่แย่มาก ใหม่ๆเลยใช้อาทิตย์เดียวขาดแล้ว อยากได้แบบคุณภาพดีนิดนึงอะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: ว่าด้วยเรื่องสายแวคคั่มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 06:52:42 PM »
ตัวนี่น่าจะแพงเอาเรื่องอะครับผมว่ามันแพงเกินตัวน่าจะมี500 up ส่วนสายvacตามคลองถมมันเกรดต่ำ ลองหาดูสายที่เป็นสีฟ้าอ่อนอะครับเนื้อมันจะดีและทนกว่ามาก ยังไงถ้าหาไม่ได้pmมาบอกได้ครับรู้สึกที่อู่จะมีอยู่ VAC ใช้4กับ 6 mm ครับ ขนาดในรูปใหญ่ไปครับน่าจะ ใช้กับน้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 06:58:38 PM โดย monster@tack »
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• *
Re: ว่าด้วยเรื่องสายแวคคั่มครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:20:00 PM »
เรียบร้อยแล้วครับ งมโข่งเองเลย ยังไงขอบคุณพี่มากครับ
เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว สายลมทุกเส้น สายทั่วไปเกือบทุกเส้นจะเป็น 4 mm ยกเว้น สายสำหรับคอไอดีไปblow offจะเป็น 6 mm
และถ้าเกิดใส่ปรับบูสไฟฟ้า ส่วนตัวโซลินอยก็ต้องใช้ 6 mm ด้วย เวสเกตแยกก็เช่นกัน
เครื่องเดิมๆ V6 จะใช้ 4mm ประมาณ 3 เมตร (อย่างมาก) และ 6 mm 1ฟุตครับ
ถ้าเกิดมีปรับบูสไฟฟ้าก็เพิ่ม 6mm เข้าไปอีกประมาณ2-3ฟุตครับ

สรุปได้เท่านี้ครับผม

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 09:43:11 AM »
เรียบร้อยแล้วครับ งมโข่งเองเลย ยังไงขอบคุณพี่มากครับ
เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว สายลมทุกเส้น สายทั่วไปเกือบทุกเส้นจะเป็น 4 mm ยกเว้น สายสำหรับคอไอดีไปblow offจะเป็น 6 mm
และถ้าเกิดใส่ปรับบูสไฟฟ้า ส่วนตัวโซลินอยก็ต้องใช้ 6 mm ด้วย เวสเกตแยกก็เช่นกัน
เครื่องเดิมๆ V6 จะใช้ 4mm ประมาณ 3 เมตร (อย่างมาก) และ 6 mm 1ฟุตครับ
ถ้าเกิดมีปรับบูสไฟฟ้าก็เพิ่ม 6mm เข้าไปอีกประมาณ2-3ฟุตครับ

สรุปได้เท่านี้ครับผม

ขออนุญาต คร้าบ หาจากไหนอะครับ
ช่วยบอกเป็นแนวทางหน่อยคร้าบ
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 04:39:13 PM »
อยากรู้ด้วยคนครับ กำลังอยากเปลี่ยนเหมือนกัน เหมือนจะลมรั่วสักจุด แต่หาไม่เจอ  -___-"

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:15:55 PM »
4 และ 6 มม. นี่เป็นเส้นผ่านศูนย์กลางภานในสาย. (ID) ใช่มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:50:07 AM »
ใช้ครับ ขนาดภายใน4-6 mm ผมซื้อคลองถมอาคารศรีวรจักรหนะครับ เลือกอันที่เนื้อดีๆหน่อย พับแล้วไม่เป็นลายแตกขาวๆก็โอเคนะครับ ราคาอยู่140กับ180มั้ง แต่ละไซส์ ราคาต่อเมตรนะครับ

รึไม่หาว์้อต่อจากอู่รถทั่วไปก็ได้ครับ มีกันอยู่แล้วละสายแวคเนี่ย อันนี้ก็ง่ายเลยครับ ไม่ต้องเลือกเอง