ผู้เขียน หัวข้อ: GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?  (อ่าน 8793 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:12:36 PM »
ระหว่าง GC ที่อายุอานามเรียกว่าถ้าเป็นผู้หญิงก็โตเป็นสาวสะพรั่งแล้ว กับ GD ที่เป็นเจเนอเรชั่นถัดมา ในอนาคตข้างหน้าอะไรจะคลาสิคกว่ากัน บางคนบอก GC นี่อายุมากแล้วแต่ผมดูยังงัยๆก็ยังสวยอยู่ ส่วน GD ก็สวยเฉี่ยวแบบรุ่นใหม่ๆหน่อย ประมาณ ต่ายเพ็ญพักตร์กับอั้มพัชราภา รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ ไม่มีอะไรเพ้อเจ้อ + สับสนตัวเองนิดหน่อย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2011, 08:13:32 PM โดย The Blitz_ESSS »

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:20:42 PM »
สวยทั้งสองรุ่นเลยครับ ตามความคิดของผม ถ้าอยุ่ในสภาพที่ดี รุ่นไหนก้สวยหมดครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:36:31 PM »
ผมมองว่า GC น่าจะเป็นรถที่มีแนวโน้มที่จะเป็นรถเก็บในอนาคตนะพี่ เพราะเป็นรุ่นที่สร้างชื่อให้ซุบารุในสนามแรลลี่โลกอ่ะครับ และเป็นรุ่นที่ทำให้ใครหลายๆ คนชอบซูบารุ (ไม่ใช่เพราะว่าตัวเองขับ GC นะครับ)

ส่วน GD ผมก็ว่ามันเฉี่ยวไปอีกแบบ และยังมี DNA ของความเป็นรถแรลลี่โลกอยู่เหมือนกัน ก็น่ามีเก็ยไว้เหมือนกันครับ คงเข้าตำรารักพี่เสียดายน้องอ่ะครับ

mush2 mush2
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:37:03 PM »
พยายามมองให้สวยอยู่  แต่ดูไงก้อไม่สวยอ่ะ  พยายามทำให้ดูเรียบๆ แต่มีหมัดเด็ด ไว้ให้รถสวยกว่าเราเค้า งง   emo70o

ชอบแค่ตรงมันขับดี balance เยี่ยม   หนึ่งในรถtrackday ที่เร็วหาตัวจับยากโดยที่ ยังไม่ต้องแปรสภาพเป็นรถแข่งเต็มตัว
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:08:49 PM »
น่าจะเกี่ยวกับการหายากด้วย GC รถค่อนข้างเยอะ GD ก็ไม่น้อย แต่ GD แบ่งไปหลายหน้าเหลือเกิน
ถ้าจะให้น่าเก็บ คลาสสิค จริงๆ เต้อว่า น่าจะเป็น ตากลม หายาก รถน้อยได้ความแปลกที่เป็นไฟกลม หรือพวก 5ประตู ในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆไม่มี... ส่วนที่เคยมีกันก็แปลงหน้าเป็นรุ่นใหม่ก็ซ่ะเยอะ ^_^
ส่วน GC มันจะมีที่เด็ดกว่าตัวปกติคือเป็นตัว 2 ประตู อาจจะทำให้คุณค่าของตัว 4 ประตูลดน้อยลงไปได้เยอะเลย ยังไม่นับ 5 ประตูอีก
(เทียบคลาสสิคหลายๆรุ่นที่เขาเล่นกัน ไม่่ว่าจะเป็น skyline  rx3 DX KE ฯลฯ)
 mush19 mush19 mush19

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:11:08 PM »
ผมคนนึงหร่ะที่ชอบ GC มากๆ ชอบจนอยากจะเอามาใช้เป็นรถคันที่สองจะแย่อยุ่แล้ววว....
แต่คนรอบข้างไม่เห็นมีใครบอกว่าสวยสักคน  mush10
แต่ยังไงก้อยังชอบครับ  mush17
Proud to drive the WRX !!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:23:14 PM »
น่าจะเกี่ยวกับการหายากด้วย GC รถค่อนข้างเยอะ GD ก็ไม่น้อย แต่ GD แบ่งไปหลายหน้าเหลือเกิน
ถ้าจะให้น่าเก็บ คลาสสิค จริงๆ เต้อว่า น่าจะเป็น ตากลม หายาก รถน้อยได้ความแปลกที่เป็นไฟกลม หรือพวก 5ประตู ในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆไม่มี... ส่วนที่เคยมีกันก็แปลงหน้าเป็นรุ่นใหม่ก็ซ่ะเยอะ ^_^
ส่วน GC มันจะมีที่เด็ดกว่าตัวปกติคือเป็นตัว 2 ประตู อาจจะทำให้คุณค่าของตัว 4 ประตูลดน้อยลงไปได้เยอะเลย ยังไม่นับ 5 ประตูอีก
(เทียบคลาสสิคหลายๆรุ่นที่เขาเล่นกัน ไม่่ว่าจะเป็น skyline  rx3 DX KE ฯลฯ)
 mush19 mush19 mush19

ก็ถูกนะพี่เต้อแต่ไอ้ 2 ประตูที่ว่านี่ก็ไม่น่ามีละ ยกเว้นรถจดกับรถเจ้านัท(รถพี่บั๋นเก่า) แต่ถ้าได้ตัว 22B มานี่ผมจะไม่แต่งเลย ขึ้นหิ้งไว้ขับเดิมๆโลด อันนี้คลาสิคของจริง emo73o

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:25:02 PM »
ผมมองว่า GC น่าจะเป็นรถที่มีแนวโน้มที่จะเป็นรถเก็บในอนาคตนะพี่ เพราะเป็นรุ่นที่สร้างชื่อให้ซุบารุในสนามแรลลี่โลกอ่ะครับ และเป็นรุ่นที่ทำให้ใครหลายๆ คนชอบซูบารุ (ไม่ใช่เพราะว่าตัวเองขับ GC นะครับ)

ส่วน GD ผมก็ว่ามันเฉี่ยวไปอีกแบบ และยังมี DNA ของความเป็นรถแรลลี่โลกอยู่เหมือนกัน ก็น่ามีเก็ยไว้เหมือนกันครับ คงเข้าตำรารักพี่เสียดายน้องอ่ะครับ

mush2 mush2

สรุป ต่อเป็นคนหลายใจ mush16

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:51:27 PM »
อารมณ์คลาสสิค+ดิบ  GC
อารมณ์ขับแรง+เกาะ+เอามันส์ GD

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:10:58 PM »
ผมชอบ G String ครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:55:09 AM »
สรุป ต่อเป็นคนหลายใจ mush16

ผมอ่ะมีคันเดียว แต่พี่เคนมี 3 คัน!!! mush32 mush32
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 01:14:18 AM »
ส่วนตัวก็ชอบ GC คับ ( เพราะขับ GC ) 555+
ด้วยความที่มันเป็นรถดิบๆ  ที่ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกมากมาย
เลยต้องใช้ความสามารถของคนขับแทน ทำให้มันดูคลาสิคดีคับ

แต่ GD ก็หล่อเหลือเกิน โดนเฉพาะ เหยี่ยว ( ความเห็นส่วนตัว )
แต่ถ้าจะเก็บพวกตระกูล GD ( ถ้ามีวาสนา ) ก็ขอเก็บเป็นพวกรุ่นพิเศษ อย่าง RA-R หรือ พวก S20x ดีกว่าคับ

แต่ถึงอย่างไร ที่ผมเข้าใจคือ " คลาสิค = เก่า และ ดี "
เพราะงั้นผมว่า Subaru เปนรถคลาสิคได้ทุกโฉมคับ 555+

....ดินดาน  mush17

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 07:01:51 AM »
ผมว่ามันสวยทั้งคู่สวยคนละแบบกัน เหมือนกับผู้หญิงอ่ะครับ แล้วแต่คนชอบว่าชอบแบบไหน

แต่ถ้าเป็นGCกับGDของเคน ให้เลือกเก็บคนเดียวผมเลือกเก็บ GC ครับ

มีโปรเจคอะไรใหม่ป่าว  emo76o

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 07:46:01 AM »
ผมอยากได้ตากลมอะครับ ชอบที่สุดเลยอะ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:12:57 AM »

เอาให้ชัวร์ ขายซักสองคันแล้วสั่ง 2 ประตูเข้ามาเลย. ตอนนี้มีมากขึ้นแล้วน้ะ เพราะมีคนสั่งรถจดประกอบเข้ามาเพิ่มหลายคัย  mush19