ผู้เขียน หัวข้อ: GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?  (อ่าน 8792 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:31:43 AM »
GC 2 ประตู สุดยอดคลาสสิค...

กำลังรอว่าจะมีใครสั่งเอาเข้ามาตีโป่งทำเป็น22Bเนียนๆซักคันบ้างมั้ย...คงเนียนน่าดู

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
Re: GC กับ GD ในอนาคตอะไรจะคลาสิคกว่ากัน?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:50:45 AM »
ระหว่าง GC ที่อายุอานามเรียกว่าถ้าเป็นผู้หญิงก็โตเป็นสาวสะพรั่งแล้ว กับ GD ที่เป็นเจเนอเรชั่นถัดมา ในอนาคตข้างหน้าอะไรจะคลาสิคกว่ากัน บางคนบอก GC นี่อายุมากแล้วแต่ผมดูยังงัยๆก็ยังสวยอยู่ ส่วน GD ก็สวยเฉี่ยวแบบรุ่นใหม่ๆหน่อย ประมาณ ต่ายเพ็ญพักตร์กับอั้มพัชราภา รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ ไม่มีอะไรเพ้อเจ้อ + สับสนตัวเองนิดหน่อย 555

เที่ยบกับสาวแบบนี้
 mush12โดนมากเลย
 GC นี้เหมือนสาวใหญ่ที่ส่วนมากก็ผ่านมือหมอกันมาเยอะแล้ว ทั้งทำโป่ง ทำ หอยพิษ เพื่อให้ฟิตสู้กะรุ่นเด็กกว่าได้ อาศัยการผ่านสังเวียนมาเยอะส่งเสียงร้องสะท้านใจหนุ่มๆตลอดเวลา
เนื้อหอมแบบกลิ่น ชาแนล กุชชี่

mush39GD ตาแป๋ว big eye, ตาเหยี่ยว หรือ ตาเฉี่ยวก็เหมือนสาวยที่เขียนหางตายาวๆ เซ็กซี่ดี body ดีมีโค้งเว้า เสียงร้องก็ยังหวานนุ่มไฮโซ เย้้ายวนกลิ่นวาซาเช่ คาเวนไคลน
 mush1 mush17
ส่วน หนูแมว นี้ก็เป็นเด็กมัธยมปลายที่หน้าตาถูกระเบียบ แต่ก็แอบมีเด็กอินเตอร์หน้าแอบซ่อนความแรงบ้าง แต่ประสพการณ์น้อย แม้นกดสุด เสียงร้องก็ไม่มี กลิ่นแป้งเด็ก
อืมม เอาวะ มัธยมก็มัธยม อีกหน่อยเข้ามหาลับแล้วอาจจะสวยกะเค้าบาง ถ้าไม่ดรอปเสียก่อนนะ

ส่วนคลาสสิก นี้ผมขอ สองประตูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 08:59:51 AM โดย S-GT lover »

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:39:14 AM »
ผมว่าสวยทุกตัวอะ เพียงแต่ว่าเราจะพอใจกับมันมากขนาดไหน   emo65o แถมยังมีสังคมดีๆเเละน่ารักอีด้วย  emo64o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:58:58 AM »
ผมอ่ะมีคันเดียว แต่พี่เคนมี 3 คัน!!! mush32 mush32

ก็กำลังจะทำการลดจำนวนมันอยู่นี่งัย mush10

ผมว่ามันสวยทั้งคู่สวยคนละแบบกัน เหมือนกับผู้หญิงอ่ะครับ แล้วแต่คนชอบว่าชอบแบบไหน

แต่ถ้าเป็นGCกับGDของเคน ให้เลือกเก็บคนเดียวผมเลือกเก็บ GC ครับ

มีโปรเจคอะไรใหม่ป่าว  emo76o

โปรเจคใหม่ยังไม่มีครับพี่ภพ แค่รู้สึกว่าสงสารรถจอดไว้แล้วไม่ค่อยได้ขับ แล้วทุกวันนี้ผมได้ใช้รถน้อยมากเลยครับ ส่วนใหญ่ไปไหนก็ใช้รถไฟฟ้ากับมีฟีโน่คู่ใจอยู่อีกคันนึง ส่วนถ้าขับไปติดต่องานก็ใช้เลกาซี่แวน GC กับ GD นี่ไว้ขับเล่นกับเพื่อนๆอย่างเดียวเลย จริงๆชีวิตผมไม่มีรถยังได้เลยนะ เพราะที่ทำงานกับที่บ้านอยู่ใกล้กันสุดๆ แต่ก็อาจจะต้องมีไว้คันนึงเอาไว้ทำธุระหรือไปต่างจังหวัด ที่พี่ภพบอกถ้าพี่เป็นผมพี่จะเลือกเก็บ GC เป็นเพราะพี่ชอบบอดี้ GC หรือเพราะเครื่องยนต์ครับ เพราะถ้าเป็นเครื่องยนต์ถ้าผมจะเลือกเก็บ GD เอาไว้ ผมอาจจะเก็บเครื่องตัวนี้ไว้แล้วทำการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจโดยเอาเครื่องจาก GC ตัวนี้ไปใส่ใน GD ครับ ตอนนี้ออกแนวสับสน ประมาณรักหมดทุกคัน อยากขายออกไปซักคันแต่ไม่รู้จะขายคันไหนดี คันนึงก็มันส์แบบเต็มๆ ขับทีไรซู่ซ่าทุกที แต่แอบมีเหนื่อยบ้างเวลาขับนานๆ อีกคันแรงกำลังดี ขับแล้วไม่เครียด ไม่เหนื่อย เรื่อยๆหล่อๆ แถมโมเดลใหม่กว่าอยู่ไปได้อีกนาน อีกคันรถอเนกประสงค์ เกียร์ออโต้ ขับสบายๆสไตล์แวน แรงปรู๊ดปร๊าดใช้ได้ อันนี้ขับแล้วสบายสุดใช้บ่อยสุด เคยคุยกับพี่ๆเพื่อนๆหลายคนเหมือนกันที่เป็นอาการแบบนี้ อยากขายแต่ก็ไม่อยากให้ขายได้ สรุป งงตัวเอง 555 ใครเคยเป็นอาการแบบนี้บ้างสารภาพมาซะดีๆ emo76o   

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 10:03:57 AM »
ผมว่าสวยทุกตัวอะ เพียงแต่ว่าเราจะพอใจกับมันมากขนาดไหน   emo65o แถมยังมีสังคมดีๆเเละน่ารักอีด้วย  emo64o

ตอนนี้โปรมีตากลมกับแมวแล้ว ก็เหลือแค่ GC จะได้ครบทุกโมเดล สนใจรับGC อ้วนๆซักคันมั๊ยครับ เดี๋ยวผมลดบูสเหลือ 0.5 บาร์ให้รับรองขับสบ๊าย  mush32

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 10:33:04 AM »
22B ครับ GC 2 ประตูที่คลิสสิกที่สุด ขายแพงด้วย ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย  mush19 mush19
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 10:37:00 AM »
 GC นี้เหมือนสาวใหญ่ที่ส่วนมากก็ผ่านมือหมอกันมาเยอะแล้ว ทั้งทำโป่ง ทำ หอยพิษ เพื่อให้ฟิตสู้กะรุ่นเด็กกว่าได้ อาศัยการผ่านสังเวียนมาเยอะส่งเสียงร้องสะท้านใจหนุ่มๆตลอดเวลา

mush39GD ตาแป๋ว big eye, ตาเหยี่ยว หรือ ตาเฉี่ยวก็เหมือนสาวยที่เขียนหางตายาวๆ เซ็กซี่ดี body ดีมีโค้งเว้า เสียงร้องก็ยังหวานนุ่มไฮโซ เย้้ายวนกลิ่นวาซาเช่ คาเวนไคลน
ส่วน หนูแมว นี้ก็เป็นเด็กมัธยมปลายที่หน้าตาถูกระเบียบ แต่ก็แอบมีเด็กอินเตอร์หน้าแอบซ่อนความแรงบ้าง แต่ประสพการณ์น้อย แม้นกดสุด เสียงร้องก็ไม่มี กลิ่นแป้งเด็ก
อืมม เอาวะ มัธยมก็มัธยม อีกหน่อยเข้ามหาลับแล้วอาจจะสวยกะเค้าบาง ถ้าไม่ดรอปเสียก่อนนะ

ส่วนคลาสสิก นี้ผมขอ สองประตูครับ

พี่ครับ ตอบได้กลัดมันมากเลยครับ 5555 mush19 mush19

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:24:05 AM »
เท่าที่พี่เคยรู้มาเพ่อนต่างชาติว่า gc porche  desigh ให้ตอนที่ ชู จะออกรถทําตลาดตอนบี 1993
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:28:19 AM »
พี่ครับ ตอบได้กลัดมันมากเลยครับ 5555 mush19 mush19

ผมว่าออกแนวหื่นๆสไตล์ญี่ปุ่นด้วยนะพี่ เพิ่งรู้ว่าพี่ป๊อกชอบแนวนี้ emo76o

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:31:28 AM »

โปรเจคใหม่ยังไม่มีครับพี่ภพ แค่รู้สึกว่าสงสารรถจอดไว้แล้วไม่ค่อยได้ขับ แล้วทุกวันนี้ผมได้ใช้รถน้อยมากเลยครับ ส่วนใหญ่ไปไหนก็ใช้รถไฟฟ้ากับมีฟีโน่คู่ใจอยู่อีกคันนึง ส่วนถ้าขับไปติดต่องานก็ใช้เลกาซี่แวน GC กับ GD นี่ไว้ขับเล่นกับเพื่อนๆอย่างเดียวเลย จริงๆชีวิตผมไม่มีรถยังได้เลยนะ เพราะที่ทำงานกับที่บ้านอยู่ใกล้กันสุดๆ แต่ก็อาจจะต้องมีไว้คันนึงเอาไว้ทำธุระหรือไปต่างจังหวัด ที่พี่ภพบอกถ้าพี่เป็นผมพี่จะเลือกเก็บ GC เป็นเพราะพี่ชอบบอดี้ GC หรือเพราะเครื่องยนต์ครับ เพราะถ้าเป็นเครื่องยนต์ถ้าผมจะเลือกเก็บ GD เอาไว้ ผมอาจจะเก็บเครื่องตัวนี้ไว้แล้วทำการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจโดยเอาเครื่องจาก GC ตัวนี้ไปใส่ใน GD ครับ ตอนนี้ออกแนวสับสน ประมาณรักหมดทุกคัน อยากขายออกไปซักคันแต่ไม่รู้จะขายคันไหนดี คันนึงก็มันส์แบบเต็มๆ ขับทีไรซู่ซ่าทุกที แต่แอบมีเหนื่อยบ้างเวลาขับนานๆ อีกคันแรงกำลังดี ขับแล้วไม่เครียด ไม่เหนื่อย เรื่อยๆหล่อๆ แถมโมเดลใหม่กว่าอยู่ไปได้อีกนาน อีกคันรถอเนกประสงค์ เกียร์ออโต้ ขับสบายๆสไตล์แวน แรงปรู๊ดปร๊าดใช้ได้ อันนี้ขับแล้วสบายสุดใช้บ่อยสุด เคยคุยกับพี่ๆเพื่อนๆหลายคนเหมือนกันที่เป็นอาการแบบนี้ อยากขายแต่ก็ไม่อยากให้ขายได้ สรุป งงตัวเอง 555 ใครเคยเป็นอาการแบบนี้บ้างสารภาพมาซะดีๆ emo76o   

คือที่ผมบอกว่าถ้าเป็นรถของเคน ผมเลือก GC เพราะเหตุผลนี้ครับ สำหรับผมGCกับGD มันสวยเหมือน

กัน แต่คนละแบบ คันGC มันทำมาเต็มที่อย่างดีแล้ว ส่วนถ้าจะถอดเครื่องเอาไปใส่GD ผมว่ามันต้องทำ

อะไรอีกเยอะแยะ เพื่อจะให้มันสมบูรณ์  ซึ่งตอนนี้GCมันสุดยอดอยู่แล้ว  ซึ่งเวลาที่ผมขับ subaru

คือเวลาที่ผมต้องการสนุกกันมันจึงเป็นที่มาของการเลือกคันGCครับ

เรื่องของการสลับเครื่อง ส่วนตัวผมๆว่าน้ำหนักตัวของGD ยังไงๆก็หนักกว่าเป็นร้อยกิโล  มันน่าจะทำให้

ความขับสนุกสู้ GC ไม่ได้

เหตุผลของการเลือกรถแต่ละคนแตกต่างกันครับ บางคนเอามาสะสม บางคนใช้งานบางคนซื้อเพราะตามกระแส

แต่ของผมมีเหตุผลเดียวคือชอบครับ แค่ครอบครองแม้ไม่ค่อยได้ขับก็ happy   คันsubaruของผมก็แทบไม่

ได้ใช้เลย ส่วนใหญ่ก็ไปtrackday กับอารมณ์อยากสนุกขับเกียร์ธรรมดาแค่นั้นเอง ซึ่งเวลาปกติผมก็ใช้รถบ้าน

ขับสบายๆครับ

อาการสับสนของเคนแบบนี้ต้องใช้เวลาครับ พอทุกอย่างตกผลึกแล้ว  เราจะรู้เองว่าอะไร

ที่ตัวเองชอบแล้วก็เหมาะสมกับเราที่สุดครับ   emo72o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 11:40:03 AM โดย phob »

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:09:05 PM »

ผมอ่านแล้วนึกภาพตามที่พี่ป๊อกว่าอ่ะ ... ผมดันนึกถึงแต่สาวๆอ่ะครับ  mush23
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:29:45 PM »
อยากเก็บเทอเอาไว้ ทั้งสองคัน..

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:41:59 PM »

ถูกใจมากเลยพี่ กดlike 100ที อ่านแล้วยิ้ม เอ่อจิงว่ะ 55555 emo64o emo65o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 02:01:34 PM »
ให้เลือกก็คงบอกตรงๆว่าลำบากใจ  mush26

ออฟไลน์ csacrew

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 02:29:49 PM »
ผมก้เป็นครับ อยากขายแต่ก็ไม่อยากขาย
ไม่รู้จะหารถอะไรที่ดีแบบนี้อีกได้มั้ย
แต่หลังเดี้ยง ไม่หายสะที เฮ้ออ