ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับเครื่องคอแดงครับ  (อ่าน 2728 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kra_Jid_Rid

• *
  • Popular Vote : 0
ถามเกี่ยวกับเครื่องคอแดงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 05:55:54 PM »
พอดีได้ไปดูGCมาแล้วครับ และได้เปิดเครื่องดู เจ้าของรถบอกเครื่องคอแดง เราก็ไม่ค่อยรู้ เห็นแต่ลอกๆ เลยเพิ่งจะนึกได้ว่า อินเตอร์มันเป็นสีดำ ไม่อยากถามเจ้าของมาก

เลยอยากถามพี่ๆเพื่อนๆครับว่า เครื่องคอแดงมีอินเตอร์สีดำ วางเฉียง ด้วยหรอครับ  เห็นเจ้าของรถบอกเป็นคอแดง V.1

แล้วมันกี่แรงม้าครับ ทนไหมครับ อะไหล่ยังหากอยากไหม มันอยู่ในรุ่นไหนWrx sti ๆลๆครับ หรือผมจะโดนหลอก ถ้ามีคงคิดว่ามันน่าจะเก่าแน่นอนเลยใช่ไหมครับ

อีกอย่างพวกชุดแต่ง V.6 หรือต่างๆเราจะดูยังไงครับ ว่ามันแท้ ต้องเป็นยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ   mush19

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: ถามเกี่ยวกับเครื่องคอแดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:06:42 AM »
เครื่อง STI ทั้งเวอร์ 1 เวอร์ 2 อินเตอร์เป็น อลูมีเนียมขาว อินเตอร์เวอร์ 2 มีขนาดใหญ่ขึ้น ส่วน WRX เป็นอินเตอร์ดำ สามารถนำมาใช้แทนกันได้
แต่ประสิทธิภาพการระบายความร้อนต่างกัน

STI คอเริ่มแดงตอนเครื่องเวอร์ชั่น 2 ส่วนเวอร์ชั่น 1 คอยังขาวอยู่
STI เวอร์ชั่น 1 มี 250 แรงม้าน้อยกว่า WRX ล็อต C ซึ่งมีถึง 260 แรงม้า
STI เวอร์ชั่น 2 มี 275 แรงม้า

เครื่องอินเตอร์เฉียงใช้ทนใช้ดีแต่อย่าแช่นาน อะไหล่แยะมาก เครืองผลิต 1992-1996

เวอร์ชั่น 6 ลองเซิชข้อมูลดูครับแยะมากรายละเอียดมากค่อยๆดูไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 09:03:34 AM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: ถามเกี่ยวกับเครื่องคอแดงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:43:53 PM »
Part5-6หน้าตาเหมือนกันครับ5ไม่มีต่อลิ้น6มีต่อลิ้นขึ้นมาของแท้เป็นพลาสติกสีดำเหมือนพวกรถยุ่นรุ่นใหม่ๆปัจจุบัน
แท้มือสองก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายเหมือนพวกPartแต่งครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911