ผู้เขียน หัวข้อ: Ken Block ภาคใหม่ ภาพสวย ลีลาเด็ดเหมือนเดิม ^^  (อ่าน 5222 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ไม่รู้ว่าเคยดูกันหรือยังน๊ะครับเอามาให้ดูเพลินๆ  emo65o

<a href="http://www.youtube-nocookie.com/v/btViXvIDsi0?version=3&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;hd=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube-nocookie.com/v/btViXvIDsi0?version=3&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;hd=1</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 08:06:57 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
Re: Ken Block ภาคใหม่ (หรือเปล่าหว่า) ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:35:13 PM »
ผมว่าใช่คับเพราะผมดูเมื่อเช้านี้เลยกับรถคันใหม่  emo63o สามประตูผมชอบมากเลย  emo76o
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
Re: Ken Block ภาคใหม่ (หรือเปล่าหว่า) ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:06:52 PM »
ชุดนี้ภาพสวยจัง มุมกล้อง งามมากๆ ลีลาเหลือรับประทาน
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 08:06:28 PM »
วีดีโอภาคนี้พึ่งลงเมื่อวานนี้เองครับ 16 สค. แต่คนดูเกือบสี่แสนคนทั่วโลกแล้ว  mush19 mush19 mush19

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: Ken Block ภาคใหม่ ภาพสวย ลีลาเด็ดเหมือนเดิม ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:01:02 PM »
เห็นเขาบอกว่ารถคันนี้ Hybrid ใช้ไหมครับ? แบบว่าคันเดียวแต่แปลงให้ขับ Rallycross Gymkhana และแข่ง Rally เลย  mush21 mush21

คิดถึงพี่เคนตอนขับซูมากเลยอะ  mush26
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
Re: Ken Block ภาคใหม่ ภาพสวย ลีลาเด็ดเหมือนเดิม ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:18:50 PM »
สุดอะ

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:20:23 PM »
ชอบฉาก ลิงกระโดดบนบันได ละให้ fiesta กวาดบันไดไป มากๆเลยครับ เร้าใจดี  mush37

ออฟไลน์ pongpolh

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:38:27 PM »
สนุกสนานอย่างเคยครับ  emo64o

ออฟไลน์ SilverGC

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:47:43 PM »
ลื่นไหลสวยงามมากๆครับ ว่าแต่....

พวกนี้เค้าต้องซ้อมก่อนถ่ายจริงใช่ไหมครับ แล้วเป็นการขับแบบเทคเดียวหรือว่าตัดต่อเป็น shot อ่ะครับ เพราะเห็นแกวิ่ง WRC แล้วก็งั้นๆ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:14:24 PM »
แล้วใครจะตามเช็ครอยยางในโรงถ่ายละครับ   ทิ้งคราบไว้เพียบ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 01:55:52 PM »
ลื่นไหลสวยงามมากๆครับ ว่าแต่....

พวกนี้เค้าต้องซ้อมก่อนถ่ายจริงใช่ไหมครับ แล้วเป็นการขับแบบเทคเดียวหรือว่าตัดต่อเป็น shot อ่ะครับ เพราะเห็นแกวิ่ง WRC แล้วก็งั้นๆ

ต้องซ้อมครับ เทพแค่ไหนก็ต้องซ้อม ต้องมีการทำ blocking และ marking ว่าแต่ละฉากจะให้ออกมาอย่างไร แต่พอถ่ายจริง บางฉากอาจจะเทคเดียวผ่าน แต่บางฉากอาจจะเป็น 10 เทค ดูได้จากรอยยาง ถ้าฉากไหนรอยเยอะ ให้คิดไว้ก่อนได้เลยว่าหลายเทค

จะว่าไป Ken Block เริ่มถูกจัดให้เป็นพวก "ขับโชว์" มากกว่าจะเป็น "นักแข่ง" อารมณ์เป็น "นักมวยปล้ำ" มากกว่าเป็น "นักมวยอาชีพ" ลีลาดี ดนตรีไพเราะ แต่ไม่มีถ้วยรางวัลทำนองนี้ฮะ ดังนั้นการที่พี่แกไปวิ่ง WRC ถือว่าเป็นเรียกเรตติ้งซะมากกว่า ขำๆ
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:18:22 PM »
ภาคนี้เน้นฮาดีครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:41:38 PM »
ต้องซ้อมครับ เทพแค่ไหนก็ต้องซ้อม ต้องมีการทำ blocking และ marking ว่าแต่ละฉากจะให้ออกมาอย่างไร แต่พอถ่ายจริง บางฉากอาจจะเทคเดียวผ่าน แต่บางฉากอาจจะเป็น 10 เทค ดูได้จากรอยยาง ถ้าฉากไหนรอยเยอะ ให้คิดไว้ก่อนได้เลยว่าหลายเทค

จะว่าไป Ken Block เริ่มถูกจัดให้เป็นพวก "ขับโชว์" มากกว่าจะเป็น "นักแข่ง" อารมณ์เป็น "นักมวยปล้ำ" มากกว่าเป็น "นักมวยอาชีพ" ลีลาดี ดนตรีไพเราะ แต่ไม่มีถ้วยรางวัลทำนองนี้ฮะ ดังนั้นการที่พี่แกไปวิ่ง WRC ถือว่าเป็นเรียกเรตติ้งซะมากกว่า ขำๆ
Like ให้ครับพี่เมย์
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:55:11 PM »
Like ให้ครับพี่เมย์

ระวังนะครับ โบ๊ตมันเริ่มจะชอบพี่แล้วววว  mush19

ออฟไลน์ icemania

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:13:57 AM »
สุด ๆ มากครับ