ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง ไฟไม่เข้าปั๊มติ๊กตอนจะสตาร์ทเป็นบางที่ครับ  (อ่าน 3744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prayad

• *
  • Popular Vote : 3
  • คนรักsubaru
ผมใช้ GC8 เครื่องV4   ตอนนี้เจอปัญหาตอนสตาร์ท  บางที่ไฟไม่เข้าปั๊มติ๊ก  ลองเช็คไฟต่อตรงปั๊มติ๊กก็ไม่เสีย ให้ช่างไฟไล่สายไฟหมด  ก็บอกว่าน่าจะมีปัญหาแถวปล๊ั๊กต่อข้อปัมติ๊ก

ไม่ทราบว่าควรลองไปเปลี่ยน  ชุดปล๊ั๊กเข้าปั๊มติ๊กใหม่จะดีไหม  เปลี่ยนRelay แล้วก็ยังไม่หาย   ไม่ทราบว่าผู้เชี่ยวชาญ  เคยเจอปัญหาปลั๊ก ที่ใต้เบาะหลัง ก่อนเข้าปั๊มติ๊กเสียบ้างไหม

ทำให้บางครั้งสตาร์ทได้บ้างไม่ได้บ้างนะครับ     รบกวนผู้มีประสบการ์ณช่วยแนะนะที่ครับ

หรือมีใครรู้จักช่างไฟ ซูบารุ  ที่ชำนาญไหมครับช่วยแนะนำที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 05:42:24 PM โดย Prayad »
คนรัก  Su

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
เคยเจอครับ อาการเดียวกันเลย ไล่สายไฟก็แล้ว เปลี่ยนป้มก็แล้ว สุดท้ายเปลี่ยนตัวปลั๊กใต้เบาะกะวายชุดตรงนั้นใหม่
หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ ตอนนั้นนั่งงงอยู่ 3 เดือนเลย

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
อาการนี้ต้องรีบแก้นะครับ
เช็คที่ปลั๊กไฟเข้าปั๊มติ๊กก่อนเลย
สมัยที่ใช้ GC อาการแบบน้ำมันมาช้าปั๊มติ๊กอืดๆ 
จนมาเจอปลั๊กไฟเข้าปั๊มติ๊กที่ซ่อนอยู่ใต้เบาะหลัง  กรอบจนขั้วไหม้
คราวนี้รถสตาร์ทไม่ติดเลย
โทรไปถามช่างเลยรู้อาการ   ถอดเบาะออก  เอาขั้วต่อกัน  แล้วเอาเทปพันสายไฟพัน
ไปหาช่างเป็นปลั๊กอาการหายเลยครับ
ซ่อมเสร็จไวไวครับ