ผู้เขียน หัวข้อ: Yokohama S Drive หอนเป็นหมาเลยครับ  (อ่าน 9670 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
Yokohama S Drive หอนเป็นหมาเลยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:14:25 PM »
Yokohama S Drive  ใช้มา 1 ปี หอนเป็นหมาเลยครับ ทีแรกคิดว่าเป็นลูกปืนล้อ เอาไปขึ้น Hoist ลองวิ่งเปล่าๆ เงียบสนิท
สงสัยต้องเปลี่ยนใหม่แว้วววววววววววววว

เอาอะไรดีครับพี่น้อง งบซัก 5000/เส้น ใส่ก้าน V ครับ ชอบพวก Neova แต่สงสัยทะลุ 8000/เส้นแน่นอน

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: Yokohama S Drive หอนเป็นหมาเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:26:25 PM »
ใช้อยู่เหมือนกันครับ หอนหนวกหูโคต
แต่เสียงท่อมานดังเลยกลบหมดเลย
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
Re: Yokohama S Drive หอนเป็นหมาเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:26:44 PM »
เข้าไปดูครับ เห็นคุยกันเรื่อง AD08 อยู่ว่ามีของถูก

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87711.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 12:27:42 PM โดย phob »

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:50:15 PM »
มีคนรู้จัก ใช้ mazda 3 ใส่ AD08.ใหม่ๆ . ขับออกจากร้าน ก็เริ่มหอนเหมือนกัน.. mush14.

ถ้าจะเอาเงียบ แล้วขับไม่รุนแรง ลอง Yokohama V 551 ดูครับ ( ราคาน่าจะอยู่ในงบ )
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ peter

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:51:43 AM »
ลองมิชลิน PS3 ดูอ่ะคัฟ ผมว่าดีคัฟ

ออฟไลน์ csacrew

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:28:59 AM »
Ps3 ของเค้าดีจริง เล่นblurayได้ด้วย

ออฟไลน์ peter

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:59:43 PM »
Ps3 ของเค้าดีจริง เล่นblurayได้ด้วย
อ่าววว ซะงั้นไปคัฟ  emo65o

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 02:11:35 PM »
Yoko ส่วนใหญ่ืุทุกรุ่นหอนหมดครับ มันเป็นปกติของ Yoko อยู่แล้วครับ เป็นยี่ห้อยางที่ไม่ค่อยเงียบครับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

• *
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:30:33 AM »
Yoko ส่วนใหญ่ืุทุกรุ่นหอนหมดครับ มันเป็นปกติของ Yoko อยู่แล้วครับ เป็นยี่ห้อยางที่ไม่ค่อยเงียบครับ

คงเป็นสาเหตุ ที่ต้องทำรุ่น Decibel ออกมามั๊งครับ emo64o
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:33:33 PM »
มันดังน่ารำคาญมากครับ ยิ่งเร็ว ยิ่งดัง สภาพยางยังดูดีอยู่เลย เสียงท่อ กะเสียงยางนี่ความสุนทรีมันต่างกันเยอะ จะไปเปลี่ยนแล้วครับ อาทิตย์นี้ แต่ยังเลือกไม่ถูกเลย 555
แล้วถ้าเราใส่พวก Bridgestone RE 001,002 มันจะเข้าวังวนเก่าหรือเปล่า คือ ปีเดียวดัง
ถ้าเป็นแบบนั้น จะไปใส่ db ครับ เพราะขับไม่โหด แต่ชอบยางดอกสวยๆ Sportๆ

ขอ comment ด้วยครับพี่น้อง

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 06:52:39 PM »
มันดังน่ารำคาญมากครับ ยิ่งเร็ว ยิ่งดัง สภาพยางยังดูดีอยู่เลย เสียงท่อ กะเสียงยางนี่ความสุนทรีมันต่างกันเยอะ จะไปเปลี่ยนแล้วครับ อาทิตย์นี้ แต่ยังเลือกไม่ถูกเลย 555
แล้วถ้าเราใส่พวก Bridgestone RE 001,002 มันจะเข้าวังวนเก่าหรือเปล่า คือ ปีเดียวดัง
ถ้าเป็นแบบนั้น จะไปใส่ db ครับ เพราะขับไม่โหด แต่ชอบยางดอกสวยๆ Sportๆ

ขอ comment ด้วยครับพี่น้อง

db เคยใส่แล้วครับ ฟีลลิ่งแย่ครับ มันเน้นนิ่มกับเงิียบเกินไปครับ เข้าโค้งแย่ลงเยอะ เวลาเบรคแรงยางลั่นครับ (เปลี่ยนจากRE มาเป็น DB)

เข้าโค้งแรงนิดก็ลั่นแล้ว ซึ่งไม่ค่อยเจอในยางพวก Bridestone RE
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:21:36 PM »
Pilot PS3 ก้ดีนะครับ เข้าโค้งคมกริบ เจอน้ำ วิ่งทางเปียก ก็ดีมากๆเลยครับ ราคาไม่แรงมากด้วย

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 07:05:46 PM »
ผมใช้ YOKOHAMA A Drive ก็ใช้ดีมากนะครับ ไม่มีปัญหาเลย ราคาโอเคด้วยครับ แต่ใ้ช้ยังไม่ถึง 1 ปี ไม่รู้จะหอนเหมือน S Drive ที่ว่าหรือเปล่า

แต่ Dunlop วิ่ง 180 เนื่้อหน้ายางหลุดกระเด็นออกมา แ้ก้วยางฉีกออกจากกันความยาวประมาณ 1 ฟุตครับ (ยางอายุประมาณ 2 ปีเอง)

น่ากลัวมาก แต่ขับไม่รู้เรื่องเลยครับ รู้แต่พวงมาลัยสั่นนิดหน่อย ก็เข้าโค้งมันทั้งอย่างนั้นอ่ะครับ เพิ่งเห็นข้อดีของรถขับสี่ก็วันนั้นแหละครับ (ดี่ที่เป็นยางหลังด้วย)

ไม่ง้าถ้าเป็นขับสองคง  mush14
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:10:59 PM »
ลองยางนอกกะรแส ซู ดูมั๊ยครับ  Nitto INVO  ราคาไม่แรง รุ่นท๊อบสุดในยางแบบ Street use 
ดอกยาง บางคนก็ว่า สปอร์ท บางคนก็ว่า อวกาศ  หนักหน่อยก็ว่าเป็นงานศิลป์กราฟฟิค อะไรเทือกนั้น
ประมาณว่า ถ้าชอบก็ชอบเลย ถ้าไม่ชอบก็ไม่ชายตามองแม้แต่จะถามราคา..

นิ่ม เงียบ ( ยางใหม่ๆ น่าจะเป็นเยี่ยงนั้น)แต่คงไม่เท่าพวก โยโก เดซิเบล 
ถนนแห้งก็ตุ๊กแกพอได้ ถนนเปียกไม่น่ากลัวเหมือนพวกยางเซอร์กิต พวก AD08 RE11 ฯลฯ
ไปได้แบบ ไม่ต้องเกร็งจนเยี่ยวเหนียว

ลองดูครับ..

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:52:06 AM »
อยากเงียบเลยไปถอย Bridgestone Turanza ER90 223/40/18 เส้นละ 8,500.- ในใจรู้สึกแพงเกินไป ใส่เสดนอนตาค้าง  mush26

แต่เคยใส่ Decibel แล้วไม่ปลื้มอ่ะครับ ก็เลยไม่รู้ทำไง  mush30