ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องระบบกันขโมยรถหน่อยครับ  (อ่าน 2287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
พอดีว่ารถผมมีกุญแจอยู่ด้วยกันสองดอกครับ ดอกแรกเอาไว้สตารท์ ดอกที่สองเอาไว้เปิดประตู เลยอยากจะทำรีโมทกันขโมยและสามารถที่จะเปิดประตูได้ด้วย เพราะทุกวันนี้ต้องใช้กุญแจถึงสองดอกด้วยกันเลยอยากจะลดให้เหลือเพียงหนึ่งดอกอะครับ มีใครพอจะช่วยแนะนำได้มัยครับว่าใช้กันขโมยยี่ห้ออะไรดี และแบบไหนดี ขอบคุณครับ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
Re: รบกวนถามเรื่องระบบกันขโมยรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:11:09 PM »
พอดีว่ารถผมมีกุญแจอยู่ด้วยกันสองดอกครับ ดอกแรกเอาไว้สตารท์ ดอกที่สองเอาไว้เปิดประตู เลยอยากจะทำรีโมทกันขโมยและสามารถที่จะเปิดประตูได้ด้วย เพราะทุกวันนี้ต้องใช้กุญแจถึงสองดอกด้วยกันเลยอยากจะลดให้เหลือเพียงหนึ่งดอกอะครับ มีใครพอจะช่วยแนะนำได้มัยครับว่าใช้กันขโมยยี่ห้ออะไรดี และแบบไหนดี ขอบคุณครับ

แวะมาแซว อิอิ  mush21

• *
Re: รบกวนถามเรื่องระบบกันขโมยรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:20:41 PM »

แวะมาแซว อิอิ  mush21

บอกตรงๆเปล่า  emo70o

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:42:09 PM »
วางเครื่องมาใหม่หรือเปล่าครับ ถ้ามีปัญหาเรื่องชุดกุญแจ immo. รหัสไม่ตรงกัน น่าจะให้ศูนย์เค้าแก้โปรแกรมให้ได้นะครับ โปรแกรมรหัสเข้าไปใหม่ก็น่าจะใช้ได้

ถ้าตอนวางได้ชุดกุญแจมาครบทั้งคันก็ง่ายหน่อย ใช้ของใหม่ไปทั้งชุดเลย แต่ถ้าได้มาแต่ที่คอพวงมาลัย อันนี้น่าจะลองเอาของเดิมติดรถที่ถอดออกมาลองผสมดูนะครับ เอาแต่ชุดเฟืองกุญแจของติดรถแต่ชุด immo. ใช้อันที่ติดมากับเครื่องที่วางใหม่ก็น่าจะใช้ได้นะครับ

ถ้าที่ศูนย์ไม่รับทำให้ ลอง search หาใน google ดูครับ ใช้ keyword "subaru immobilizer key" แล้วเลือกเว็บภาษาไทย จะเจอคนที่รับทำอยู่หลายเจ้าเลยครับ

ขอให้โชคดี emo65o

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:55:04 PM »
ลืมตอบเรื่องรีโมต ถ้าจะเอารีโมตแยก ไม่ต้องการดัดแปลงระบบกุญแจที่มีอยู่ แนะนำ code alarm ครับทนหายห่วง  emo64o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:22:29 PM »
เอาแบบสแกนม่านตาเลยป่ะล่ะ ?  emo76o emo76o emo76o

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:50:20 PM »
โปร ระบบนี้ก็กันขโมยดีอยู่แล้วนะครับ
กันขโมยตั้ง2ชั้น......อิอิอิ

code alarmอีกเสียงครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:42:22 PM »
ขอบคุณทุกคนครับกะว่าจะไป code alarm พอดีเลย emo65o.

วางเครื่องมาใหม่หรือเปล่าครับ ถ้ามีปัญหาเรื่องชุดกุญแจ immo. รหัสไม่ตรงกัน น่าจะให้ศูนย์เค้าแก้โปรแกรมให้ได้นะครับ โปรแกรมรหัสเข้าไปใหม่ก็น่าจะใช้ได้

ถ้าตอนวางได้ชุดกุญแจมาครบทั้งคันก็ง่ายหน่อย ใช้ของใหม่ไปทั้งชุดเลย แต่ถ้าได้มาแต่ที่คอพวงมาลัย อันนี้น่าจะลองเอาของเดิมติดรถที่ถอดออกมาลองผสมดูนะครับ เอาแต่ชุดเฟืองกุญแจของติดรถแต่ชุด immo. ใช้อันที่ติดมากับเครื่องที่วางใหม่ก็น่าจะใช้ได้นะครับ

ถ้าที่ศูนย์ไม่รับทำให้ ลอง search หาใน google ดูครับ ใช้ keyword "subaru immobilizer key" แล้วเลือกเว็บภาษาไทย จะเจอคนที่รับทำอยู่หลายเจ้าเลยครับ

ขอให้โชคดี emo65o

ขอบคุณนะครับคำแนะนำดีๆ พอดีรถผมวางเครื่องมาเลยใช้กุญแจที่มากะมันอะ คงจะไป code alarm อะครับมีรุ่นไหนแนะนำมัยครับ