ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ gc สักคันครับ ขอแนวทางหน่อยครับ  (อ่าน 5433 ครั้ง)

ออฟไลน์ T@nPoE

• *
  • Popular Vote : 0
คือผม ชอบ gc มานานแล้วครับ อยากได้มาครอบครองแต่ไม่รู้จะเอาแบบไหนดี

งบประมาน 4xx,xxx อะครับ ไม่เกิน 500000 ครับ 

-  ระหว่าง เอา gc3  ถูก ๆหาโครงสภาพดี ๆ มาแปลง เป็น gc8 v.6 ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรครับ

-  กับหา gc8 เลย เอาเครื่องคอขาวก็ได้ เพราะ งบน้อย

-  แล้วเครื่องนี่  คอขาว 260 กับ คอแดง 280 นี่เสียง เป็นเอกลักษณ์ boxer ของ subaru อยู่แล้วไช่ไหมครับ (จริง ๆ แอบชอบรุ่นนี้เพราะเสียงหน้าตาโหด ๆ อะครับ)

-  ขอถามอีกข้อนึงครับ  เรื่อง เกียร์ auto กับ m/t ถ้าเปลี่ยนจากเกียร์ auto ไปเป็น m/t ใช้งบเท่าไรครับ

• *
Re: อยากได้ gc สักคันครับ ขอแนวทางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:55:31 PM »
ผมมือใหม่ จริง ๆ เลยนะครับ ตอนแรกจะเอา e36 มาวาง j bo แต่ไป ๆ มา ๆ เห็น อิม อยูู่คันนึงขายไม่แพง ก็เลยตัดสินใจว่าจะ ออก มาครอบครองสักคันอะครับ ใว้ขับไปเรียน มหาัลัยอะครับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: อยากได้ gc สักคันครับ ขอแนวทางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:21:10 PM »
เกียร์ธรรมดา gc ไม่แพงครับ ผมก็เล็งๆจะเปลี่ยนอยู่
หมื่นนึง น่าจะอยู่นะ ทั้งเกียร์ + เฟืองท้าย + ของเหลว

ถ้าเอา gc3 มาทำเอง รอคนเคยทำมาตอบดีกว่า แต่ผมว่าน่าจะต้องกำเงินไว้ซักแสนนึง

ออฟไลน์ Prayad

• *
  • Popular Vote : 3
  • คนรักsubaru
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:36:34 PM »
ผมทำ GC3  ลงเครื่องคอแดง  ใส่กล่อง F con vpro ติดออย์คูเลอร์  เปลี่ยนโชค Tein Flex ติด PDFC    ใส่ Defi 3 ตัว ติดแก๊สLPG แบบรับได้ 350ม้า  ลงท่อเลส ฟูจิซึโบ

ทั้งเส้น  ติดหาง V6   แม็ก Speed line 17 แค่นี้ก็วิ่งไม่หมดแล้ว  220 ยังเหลืออีกเยอะเลย และขับสนุกดีครับ  ขับแล้วมั่นใจได้   แต่งบ ที่แต่งลงไป ก็ประมาณ 2.5 แสนครับ

มีอะไรสอบถามได้  อ้อเรื่องเสียงต้องดูด้วยนะครับว่าใส่ท่ออะไร เพราะผมเปลี่ยนมา 3 ครั้งถึงจะได้เสียง Su ที่ชัดเจนแต่ไม่ดังมากครับเอาแบบทุ่มๆ พอมันๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 11:38:04 PM โดย Prayad »
คนรัก  Su

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:55:43 AM »
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนนะครับ  ขับใหม่ ๆ อยากขับ ออโต้  อนาคต  อยากซิ่งบ้างอะไรบ้าง จะจัด mt ครับผม

ตอนนี้หา เกียร์ ออโต้ ขับไปก่อนดีกว่า mush21

-  แล้วเกียร์ ออโต้ นี่ขับแล้ว ฟิลลิ่ง มันยังเป็น ซูบารุ อยู่ไหมอะครับ

-  แล้วถ้า เอารถ เกียร์ ออโต้ ไปเปลี่ยน mt รถจะมีปัญหาอะไรไหมอะครับ   แล้วเครื่อง ต้องเซ็ทใหม่หรือป่าวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 09:57:04 AM โดย T@nPoE »

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:45:23 PM »
ระหว่าง เอา gc3  ถูก ๆหาโครงสภาพดี ๆ มาแปลง เป็น gc8 v.6 ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรครับ
ถ้ามีงบประมาน 4xx,xxx ไม่เกิน 500,000
ไม่จบครับ อาจบานปลาย แต่ก้ได้ของที่เราต้องการ

แนะนำว่าหารถที่ทำมาแล้วดีกว่าครับ เป็นรถที่ลงขายใน siam subaru ก็ได้ สวยสวย ครบครบเยอะ
- จะเป็นตัวถัง GC3 GC6 GC8ก็ได้ หาสวยสวย
- เครื่องแนะนำเป็นคอแดงครับ จะversionไหนก็ลองดูเอา แล้วแต่งบด้วย
- ช่วงล่าง แปลงเป็นของSTIมาแล้วจะดีมาก (ช่วงล่างWRXคอขาวกับSTIคอแดงต่างกันนะครับ)
- เกียร์ + เฟืองท้าย แล้วแต่คนชอบ

จะทำอะไรก็คิดยาวยาวนิสนึงครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:32:52 PM »
ระหว่าง เอา gc3  ถูก ๆหาโครงสภาพดี ๆ มาแปลง เป็น gc8 v.6 ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรครับ
ถ้ามีงบประมาน 4xx,xxx ไม่เกิน 500,000
ไม่จบครับ อาจบานปลาย แต่ก้ได้ของที่เราต้องการ

แนะนำว่าหารถที่ทำมาแล้วดีกว่าครับ เป็นรถที่ลงขายใน siam subaru ก็ได้ สวยสวย ครบครบเยอะ
- จะเป็นตัวถัง GC3 GC6 GC8ก็ได้ หาสวยสวย
- เครื่องแนะนำเป็นคอแดงครับ จะversionไหนก็ลองดูเอา แล้วแต่งบด้วย
- ช่วงล่าง แปลงเป็นของSTIมาแล้วจะดีมาก (ช่วงล่างWRXคอขาวกับSTIคอแดงต่างกันนะครับ)
- เกียร์ + เฟืองท้าย แล้วแต่คนชอบ

จะทำอะไรก็คิดยาวยาวนิสนึงครับ

ขอบคุนครับพี่ เครื่อง คอแดงส่วนมาก รถที่ขาย ราคาแรงอะครับพี่  แล้ว  อะไหล่ คอแดงกับคอขาว ต่างกันไหมครับ

แต่มีรถที่ผมถูกใจ นี้้เวปนี้อยู่คันนึงอะครับ ที่ใส่ล้อ te37 อะครับประกาศขายอยู่  คอขาว 260  พี่ ๆ น่าจะรู้จักเจ้าของรถ
emo64o emo65o

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 12:17:11 PM »
แล้วเรื่องค่าบำรุงรักษาแพงมากไหมครับสำหรับเครื่องแต่ละตัว  แล้วถ้าเป็นคอแดงอินเตอร์เฉียง กับคอขาว v.6 นี่อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

กำลังมองหาซักคันเหมือนกันครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 01:45:00 PM »
ผมว่าถ้าเกิดมีงบไม่เกิน5แสนก็สามารถ ซื้อคอแดง เวอร์4ขึ้นไปได้แล้วคับ  อย่าไปสร้างเองเลย เพราะถ้าเกิดไม่ค่อยมีเวลาจะเหนื่อยคับ หาคนที่รู้จัก(สนิทนะคับ)ไปดูหาสภาพสวยๆ รับรองซื้อได้คับ เพราะหัวตัดเวอร์4 มาครบๆราคาก็ไม่เกินแสน ค่าวางไม่เกิน25000บาท  เพื่อรายละเอียดต่างๆรวมค่าวางไม่น่าเกินแสนนะคับ ยกตัวอย่างถ้าทำเอง 450000 กว่า ก็น่าจะจบ แต่ไม่นับของเล่นอื่นๆนะคับ แต่ผมเชียร์ซื้อแบบสำเร็จดีกว่าคับ เพราะรถผมก็ทำเองถูกใจก็จิง แต่ เหนื่อยมาก ค่าน้ำมัน ค่าทางด่วนก็หลายบาท ไหนจะเวลาอีก ยังไงก็ขอให้เจอรถสภาพดีๆนะคับ สู้ๆ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 01:56:32 PM »
งบห้าแสนคอแดงของครบๆมีเยอะครับในเวปนี้ คอขาวก็ใช่ว่าจะไม่ทนถ้าเจอเจ้าของเดิมขุนมาดี แรงบิดแรงม้าแรงโม้ ก็ว่ากันไปตามของที่ใส่มา เผลอๆคอขาวถึกกว่าคอแดงบ้าพลังอีกครับ แต่ราคาอาจบวกลบนิดหน่อย เดี๋ยวนี้ปล่อยของกันเป็นว่าเล่น ลองหาดูครับ ผมว่าถ้างบประมาณห้าแสนไม่นานเจอเนื้อคู่แน่ครับ mush17 mush17 mush17

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:14:01 PM »
คอขาวทนคับใช้อยู่และมีพี่อีกคน คอขาวติดแก๊สเท้าหนักมากซัดกับคอแดงเดิมๆก็พอๆกันนะ220+ ของแกไม่เห็นพัง แกยังบ่นเลยว่าอยากเปลี่ยนเปนคอแดงถ้าตัวนี้พัง emo64o
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:38:00 PM »
มาเก็บความรู้ๆ    มาขับอิมด้วยกันครับ mush17 mush21

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:01:31 PM »
ถ้าใจเย็นพอ และ ไม่ได้เดือดร้อนถ้ารถต้องอยุ่อู่ และมีเวลานั่งหาของได้เรื่อยๆ กับงบที่ไม่มีการจำกัด ก็ปั้นเองได้ครับ ได้ตามที่ต้องการแน่นอน แต่ต้องใจเย็นๆนะคัรบ แต่เม็ดเงินที่มันจะจบ สูงกว่าที่เราซื้อแบบสำเร็จรูปมาแล้วแน่นอนครับ

ถ้ากลับกันจากที่ว่ามาข้างบน ก็ หารถที่เส็ดสมบูรมาแล้ว จากในเวปนี้ หรือที่ต่างๆก็ได้ครับ คิดถึงสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ตัวถังนะครับ พยายามหาตัวถังที่ โอเคๆหน่อยส่วนองประกอบอย่างอื่น หาเปลี่ยนกันได้ครับ ไม่เป้นไร

ปล. ถ้าซื้อรถเก่า พยายามกันเงินไว้สำหรับเปลี่ยนอะไหล่บางอย่างไว้ด้วยนะครับ  ขอให้เจอเนื้อคู่สวยๆไวไวนะครับ  emo64o emo64o
85sound and music studio 086-6896625