ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา SSS เรือง Shock up for GC งบ 40K มีตัวไหนน่าสนบ้าง  (อ่าน 2924 ครั้ง)

ออฟไลน์ IMV5

• *
  • Popular Vote : 2
  mush2 mush23  ผมปวดหัวกับเรื่องนี้มาก GC เดิมเน้นขับถนนอย่ากระด้างเพราะสังขานกับอายุไม่ให้กับการกระแทกแบบ short stroke และใช้กับเส้นทาง ทางเหนือถ้างบไม่เกิน 40,000 THB ของใหม่จะจัดอะไรได้บ้างครับ   เบื่อมือ2 ที่ไม่รู้จะพังตอนไหน กับ TEIN SS จะปักๆๆๆๆๆๆๆ เด้งๆๆๆๆๆๆ ไหมแต่ดีที่มีที่ซ่อมนะ   ขอความช่วยเหลือครับ   mush21
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 09:04:00 PM โดย IMV5 »

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
Re: ขอความกรุณา SSS เรือง Shock up for GC งบ 40K มีตัวไหนน่าสนบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:27:50 PM »
เคยนั้ง SS บน FD ผมว่าเป็นโช๊คที่ดีน๊ะครับ เหมาะกับถนนโลกพระจันทร์ อย่างบ้านเรา เสียแต่ว่ามันเด้งไปนิดนึงตาม Style Tein เท่านั้น
ถ้าไม่ติดว่าต้อง new ผมแนะนำ Ohlins ฐานใหญ่ครับ สำหรับคนอายุหลัก 4

ออฟไลน์ IMV5

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอความกรุณา SSS เรือง Shock up for GC งบ 40K มีตัวไหนน่าสนบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:27:33 PM »
 mush10ครับ Ohlin มันดีแต่เดี๋ยวมันก้อพัง ไม่ใช่พังงานนะแต่มันมีอายุและหาทีซ่อมไม่ได้นะซี เบี่อการเสียงที่จะซื้อครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 11:32:03 PM »
mush10ครับ Ohlin มันดีแต่เดี๋ยวมันก้อพัง ไม่ใช่พังงานนะแต่มันมีอายุและหาทีซ่อมไม่ได้นะซี เบี่อการเสียงที่จะซื้อครับ

Ohlins มีที่ซ่อมนะครับ ที่ผมรู้จักก็อย่างน้อย 2 ที่คือ พี่นาวิน กะ คุณต้อง เคยส่งไปทำมาแล้ว ค่า overhaul ถ้าเทียบกับราคาโช้ค ถือว่าถูกมากๆครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:21:10 AM »
Ohlins มีที่ซ่อมนะครับ ที่ผมรู้จักก็อย่างน้อย 2 ที่คือ พี่นาวิน กะ คุณต้อง เคยส่งไปทำมาแล้ว ค่า overhaul ถ้าเทียบกับราคาโช้ค ถือว่าถูกมากๆครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:16:04 AM »
Ohlins ฐานใหญ่อีกเสียงนุ่มหนึบ สบายกำลังดีหรือจะเอา AST Sportline1 ก็โอเคอยู่ แต่ตอนนี้ผมกลับสนใจ Tien ที่มีตัวปรับ EDFC ขี้เกียจต้องมาก้มๆเงยๆ ส่วนอยากให้อาการเป็นแบบไหน สามารถไป Shop ของ TIEN แล้วให้เค้าทำการรีวาล์วให้ใหม่ได้ เห็นแฮปปี้กันไปหลายคนแล้ว

ออฟไลน์ jeeper

• *
  • Popular Vote : 0
  • Subaru Forester 2.5 Turbo
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:20:24 AM »
เอานุ่มคงต้องหาโช็คเดิมติดรถนั้นแหละครับ นุ่มสุดหรือ Kayaba Excel G ก็โอเค ราคาไม่เกิน 20k พวกโช็คซิ่งยี่ห้อไหนก็กระด้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 11:21:08 AM โดย jeeper »

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:02:58 PM »
Ohlins ฐานใหญ่อีกเสียงนุ่มหนึบ สบายกำลังดีหรือจะเอา AST Sportline1 ก็โอเคอยู่ แต่ตอนนี้ผมกลับสนใจ Tien ที่มีตัวปรับ EDFC ขี้เกียจต้องมาก้มๆเงยๆ ส่วนอยากให้อาการเป็นแบบไหน สามารถไป Shop ของ TIEN แล้วให้เค้าทำการรีวาล์วให้ใหม่ได้ เห็นแฮปปี้กันไปหลายคนแล้ว

ก้มเก็บสบู่บ่อยจนปวดหลังแล้วหละสิ............. mush21

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 02:53:21 PM »
mush19 mush19
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Marky

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 01:16:07 AM »
วิ่งถนน ผมชอบ TIEN ครับ อายุก็เกือบเลขสี่แล้ว พอรับได้เมื่อขับขี่ปกติ มั่นใจเมื่อเร็วครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:04:23 AM »

ก้มเก็บสบู่บ่อยจนปวดหลังแล้วหละสิ............. mush21
ชัวร์นะจ๊ะ  mush19
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง