ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องถามเรื่อง BB GUN ครับ (ถ้าไม่เหมาะสมแอดมินลบได้เลยนะครับ)  (อ่าน 9941 ครั้ง)

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ไปเล่นด้วยครับบบบบ +1
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
พี่วราอยู่ไหนคร้าบบบบ มาตอบพี่โบ้ทหน่อยฮะ

พี่วรานี่ตัวจริงเสียงจริงครับพี่โบ้ท ที่บ้านพี่เค้าอย่างกับกองทัพ  mush21

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
ที่ยิงแล้วไม่ตรงเพราะตั้ง hop ไม่ดีรึเปล่าครับ ปืนจีนสมัยนี้บางยี่ห้อเกิดมาก็แรงและตรงใช้ได้เลยนะครับ ขอแค่ปรับ hop ดีๆหน่อย
ถ้าสำหรับมือใหม่ผมว่าหาปืนจีนมือสองที่แต่งแล้วที่เน้นทนไม่เน้น rate ลูกสูงๆครับ เปลี่ยนแค่ hop ดีๆ ให้ช่างเก่งๆเรียงชิม อาจเปลี่ยนมอเตอร์กับสปริงให้ speed ราวๆสามร้อยปลายๆจะได้เล่นในสนามกับเค้าได้ไม่ผิดกฎ (ในสนามห้ามเกิน 400 fps ครับ) เอา frame เหล็กก็ดีจะได้ไม่พังง่าย ลงทุนซื้อ dot จีนซักตัวราวๆพันนึงจะช่วยให้เล็งได้ง่ายและดีขึ้นเยอะครับ เป็นอะไรที่น่าลงทุน
ลองเข้าไปเล่นในสนามดูครับแล้วจะติดใจ แต่ถ้าเจอพวกเหนียวหรือโกงนี่ก็เซ็งไปพักใหญ่ ผมเลยไม่ได้ไปสนามมาซักพักแล้ว
 ส่วนตัวผมชอบปืนเล็กๆเบาๆมากกว่าเพราะถนัดแนวบู๊ แต่ก็ต้องแลกด้วยระยะหวังผลที่สั้นลงด้วยเพราะท่อมันสั้น ผมว่าลองเข้าสนามดูก่อนครับว่าชอบแบบไหนจะได้ซื้อปืนได้ถูกต้อง ตอนนี้ใช้ที่มีอยู่ไปก่อน อาจซื้อ dot ติดไว้ก่อนเพราะย้ายกระบอกได้ ให้คนคุมสนามนั่นแหละปรับ hop ให้ เข้าไปดูวิธีเค้าเล่นกันยังไง ปืนเราชอบไหม บางทีอาจเป็นแนวบู๊ก็โมแนว speed หรือบางทีไม่ชอบบู๊อาจกลายเป็น sniper ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
ผมเล่นกับก๊วนบ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ครับ หลังๆเห่อแข่งรถกันเลยไม่ได้ไปซะนาน แล้วสนามเค้าย้ายที่ด้วย สมัยก่อนเล่นสนามตะวันนารามอินทราเพราะเล่นในร่มไม่กลัวแดดกลัวฝน
ปืนประจำตัวผมเป็น KAC PDW ซึ่งพื้นฐานบอดี้มันจะเหมือนๆกับ M4 แต่เล็กและเบากว่า ซื้อมือสองสามพันกว่าซึ่งเค้าแต่งมาบ้างแล้ว แต่มาซื้อแมกกาซีนไฟฟ้า เปลี่ยนแบต เปลี่ยนลูกสูบ, เฟืองเหล็ก, ท่อรีด, ใส่ dot ไปอีกสี่พันกว่าได้ ยังไม่รวมเครื่องแต่งกายอีกหลายพัน แต่เล่นมาเป็นปีก็ถือว่าคุ้มมากครับ มันส์จริงๆ แต่หนแรกๆจะปวดขามากๆ

ออฟไลน์ keith

• *
  • Popular Vote : 0
 เล่นปืนสั้นอัดแก๊สได้ฟิวคล้าย มีรีคอยนิดนิด ฝึกไปใช้ป้องกันตัวได้จริงนะ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เล่นปืนสั้นอัดแก๊สได้ฟิวคล้าย มีรีคอยนิดนิด ฝึกไปใช้ป้องกันตัวได้จริงนะ

เห็นด้วย ยิงเล่นอย่างโบ๊ท เล่นปืนสั้นดีกว่ามั๊ง ได้ลีลาดีน๊ะ  mush13

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เห็นด้วย ยิงเล่นอย่างโบ๊ท เล่นปืนสั้นดีกว่ามั๊ง ได้ลีลาดีน๊ะ  mush13
ได้ลีลาแต่ไมได้เวลานะครับ ย๊างงงง  ปืนสั้นมีแล้วครับพี่ที่บ้านมีปืนสั้นเยอะแล้นเลยอยากได้ปืนยาวครับพี่เต้อ
ที่ยิงแล้วไม่ตรงเพราะตั้ง hop ไม่ดีรึเปล่าครับ ปืนจีนสมัยนี้บางยี่ห้อเกิดมาก็แรงและตรงใช้ได้เลยนะครับ ขอแค่ปรับ hop ดีๆหน่อย
ถ้าสำหรับมือใหม่ผมว่าหาปืนจีนมือสองที่แต่งแล้วที่เน้นทนไม่เน้น rate ลูกสูงๆครับ เปลี่ยนแค่ hop ดีๆ ให้ช่างเก่งๆเรียงชิม อาจเปลี่ยนมอเตอร์กับสปริงให้ speed ราวๆสามร้อยปลายๆจะได้เล่นในสนามกับเค้าได้ไม่ผิดกฎ (ในสนามห้ามเกิน 400 fps ครับ) เอา frame เหล็กก็ดีจะได้ไม่พังง่าย ลงทุนซื้อ dot จีนซักตัวราวๆพันนึงจะช่วยให้เล็งได้ง่ายและดีขึ้นเยอะครับ เป็นอะไรที่น่าลงทุน
ลองเข้าไปเล่นในสนามดูครับแล้วจะติดใจ แต่ถ้าเจอพวกเหนียวหรือโกงนี่ก็เซ็งไปพักใหญ่ ผมเลยไม่ได้ไปสนามมาซักพักแล้ว
 ส่วนตัวผมชอบปืนเล็กๆเบาๆมากกว่าเพราะถนัดแนวบู๊ แต่ก็ต้องแลกด้วยระยะหวังผลที่สั้นลงด้วยเพราะท่อมันสั้น ผมว่าลองเข้าสนามดูก่อนครับว่าชอบแบบไหนจะได้ซื้อปืนได้ถูกต้อง ตอนนี้ใช้ที่มีอยู่ไปก่อน อาจซื้อ dot ติดไว้ก่อนเพราะย้ายกระบอกได้ ให้คนคุมสนามนั่นแหละปรับ hop ให้ เข้าไปดูวิธีเค้าเล่นกันยังไง ปืนเราชอบไหม บางทีอาจเป็นแนวบู๊ก็โมแนว speed หรือบางทีไม่ชอบบู๊อาจกลายเป็น sniper ก็ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยครับ
ไปเล่นด้วยครับบบบบ +1
ไว้พี่หาปืนได้ก่อนเด๋วจัดมีตติ้ง siamsubaru BB GUN กันดีมั้ยเนี่ย อิอิ
เวปนี้ของเยอะครับพี่  ร้านค้าก็เยอะ รองเข้าไปดูแล้วกันครับพี

http://www.siambbgun.com/

เมื่อก่อนผมก็เล่นกับเพื่อนๆๆ ที่ระยอง สำหรับปืนยาว

แต่ตอนนี้หันมาเล่นเป็นปืนสั้นแบบ อัดแก๊ส IPSC ครับ
ของให่สนุกกับ BB กันน่ะครับพี่
ขอบคุณคร้าบ หรือว่าผมผิดสเต็ปหว่าคนอื่นเค้าเล่นปืนยาวแล้วค่อยมาปืนสั้น แต่ผมปืนสั้นมาโดยตลอดจะไปเล่นปืนยาว อิอิ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
ผมกะว่าจะขายอยู่พอดีเลยครับ  ยิงเล่นแต่หลังบ้าน ไม่มีเพื่อเล่นด้วยครับ เป็นของ tokyo marui  รุ่น p90  แต่งแล้ว ยิงเป็นเส้น เลยครับ 
ขาย 5000

รูปแทนนะครับ หน้าตาประมาณนี้

แล้วก็ใส่ mag box เพื่อให้ใส่ลูกแบบกรอกลงไป ใส่ได้เยอะทีเดียวเลย พันนัดได้มั้ง 

แบบนี้

ขออภัยที่มาบอกขายในนี้ด้วยนะครับ ไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยครับ ขอคุณครับ
ขอบคุณคร้าบแต่ตัวผมเองชอบ M4 อ่ะครับ แต่รุ่นนี้มีเพื่อนผมสนใจอยู่เหมือนกันครับจะลองบอกเพื่อนผมให้คร้าบ อยากจะขอรายละเอียดต่างๆหน่อยนะครับ เรื่องความเร็วกับอุปกรณ์ที่ทำไปน่ะครับ ขอบคุณครับ อ้อ ไม่ทราบว่ามีกล้องสโคปแล้วรึเปล่าครับ? ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 11:23:59 PM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
Rallycross747 รบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะคร้าบเดี๋ยวเพื่อนผมจะติดต่อไปครับ ขอบคุณคร้าบบบบบ

• *
อัพเพื่อคุณrallycross747คร้าบบบบ

ออฟไลน์ RA111

• *
  • Popular Vote : 0
  • ขอบคุณพี่นุ่นสำหรับรูปนี้ค้าบ
M4 มีวิธีมากมายมหาศาล อาการปืนที่เป็นยังไงอะ   mush39