ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยตัวนี้ครับว่ามันคืออะไร??  (อ่าน 2099 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
สงสัยตัวนี้ครับว่ามันคืออะไร??
« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:26:23 PM »

พอดีเปิดดูโน่น นี่ นั่น ก็มาเจอเจ้าตัวนี้ติดกับโช๊คฝั่งคนขับของ GC อยากทราบว่ามันคือตัวอะไรครับ?

แล้วก็เห็นมี อยู่อันนึงมันไม่ได้เสียบท่อต่อไว้มันจะเป็นอะไรมั้ยครับ? เพราะว่าตอนแรกที่สังเกตุมันเหมือนจะมีท่อต่อไว้อะครับ แต่ตอนนี้ไม่มี หรือผมคิดไปเอง ยังไงรบกวนพี่ๆเพื่อนๆ

ด้วยนะครับ ไม่ค่อยสบายใจ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
Re: สงสัยตัวนี้ครับว่ามันคืออะไร*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:04:32 PM »
มันคือโซลีนอย คุม BOOT เทอร์โบครับ 

• *
  • meaww
Re: สงสัยตัวนี้ครับว่ามันคืออะไร*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 02:35:18 PM »
แล้วท่อล่างที่ไม่ได้ต่อไว้ มันคืออะไรครับ หรือว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:54:18 PM »
รถใช้ตัวปรับ BOOT ไฟฟ้าแบบปรับได้ป่าวครับ   ถ้าไม่ได้ใช้ สายที่ว่าน่าจะต่อจากเวสเกต 

• *
  • meaww
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 05:48:57 PM »
รถใช้ตัวปรับ BOOT ไฟฟ้าแบบปรับได้ป่าวครับ   ถ้าไม่ได้ใช้ สายที่ว่าน่าจะต่อจากเวสเกต

ไม่ได้ใช้ครับ  mush18  คือต้องไปไล่ดูใช่มั้ยครับ ตอนนี้รถยังขับได้ปกติ มีสะดุดบ้างประมาณ 4พันห้าร้อยรอบ บางทีก็ไม่สะดุด ถ้างั้นคืนนี้จะได้กลับลองรื้อเลยครับ  mush14

ลองไล่ดูตามนี้ใช่มั้ยครับ มันมีแบบต่อไว้กับอุด เดี๋ยวไปลองดูครับ นี่ผมเอามาจากเวปนอกนะครับ ไม่รู้ถูกผิดยังไง รบกวนกูรูทั้งหลายด้วยคร้าบบ  mush26 mush26

ปล.ขอบคุณคุณ ED สำหรับความรู้ครับ  emo64o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2011, 07:23:05 PM โดย kenny_eak »

• *
  • meaww
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:25:49 PM »
รื้อออกมาดูเรียบร้อยแล้วครับ ผลคือไม่ได้ต่อโซลินอยไว้ เป็นสายเปล่าทิ้งไว้หมดเลย คาดว่าเจ้าของเก่าน่าจะเคยติดปรับบูสไว้ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ