ผู้เขียน หัวข้อ: clip imp วิ่ง 220km/hr เข้าโค้งแล้ว oversteer ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ  (อ่าน 3766 ครั้ง)

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
ช่วยดูอันนี้หน่อยครับ วิ่งเร็วๆ 220km/hr แล้วเข้าโค้งกว้าง อาจจะเหยียบเบรกไปด้วยหักพวงมาลัยด้วยมั้งไม่แน่ใจ ท้ายออกเลยครับ เป็น oversteer
หมุนเลย มันเกิดอะไรขึ้นครับ แล้วแก้ยังไง เข้าไปทั้ง 220 เลยได้ไหม หรือว่าต้องเบรกหน่อยแต่ว่าต้องสัมพันธ์กับพวงมาลัย หรือว่าเบรกใกล้
โค้งมากเกินไปครับ ขอความเห็นหน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=3qLnDDivx5s&NR=1       mush27

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
น่ากลัวจริงๆ แต่ถึงหัวท้ายยับ ห้องโดยสารยังสมบูรณ์ดีอยู่เลย  emo65o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

มีให้คำตอบเดียวเลยครับ กับโค้งนี้ใน Nurburgring คือ พี่แก Overspeed ครับ  emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Tee_Hid

• Sti Type RA.
  • *
  • Popular Vote : 1
ตำนานบ้านหนูหริ่ง เล่นซะหมุนเลยอะ... mush30
หรอยมาก  ขาวข้นหวานมันส์ เสร็จแว้วววว รอเขยิบสเต็บแบบเนียรๆ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เข้าโค้งเร็วจังเลยง่า น่ากัวง่า
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ maddoc

• *
  • Popular Vote : 0
เท่าที่ดูผิวถนนมีน้ำ คงค่อนข้างลื่น และดูแล้วยังไม่ทันหักพวงมาลัยแต่รถมีอาการเสียการทรงตัวก่อน น่าจะเบรกแล้วท้ายปัดครับแต่แก้ไม่ทัน

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
เป็นทางลงเขาเอียงซ้าย วิ่งมา220แตะเบรคนิดเดียวก็หมุนแบบนั้นแล้วครับ เล่น gt5สนามนี้บ่อยมันหมุนเอาดื้อๆเลยครับ  mush21
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ตอนคว่ำสยิวเลย  เอี้ยดดดด........ตุ๊บ

ออฟไลน์ jkim

• *
  • Popular Vote : 0
  • ยังไม่มี ....แต่ชอบ
เป็นทางลงเขาเอียงซ้าย วิ่งมา220แตะเบรคนิดเดียวก็หมุนแบบนั้นแล้วครับ เล่น gt5สนามนี้บ่อยมันหมุนเอาดื้อๆเลยครับ  mush21

จริงครับในเกมส์โค้งนี้ก็ปราบเซียนเลย เหมือนจะไม่มีอะไร แต่มันจะแบบลอยๆส่งมาจากเนิน ถ้ามาแบบเต็มๆ ไม่หมุนก็บานหลุดทั้งคันออกไปเลย
เหมือนในคลิบเลย