ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสนามแข่งรถในต่างประเทศ  (อ่าน 1325 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
ถามเรื่องสนามแข่งรถในต่างประเทศ
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:43:31 PM »
สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่า มีใครมีประสบการณ์เอารถไปวิ่งเล่นในสนามแข่งรถ ต่างประเทศ บ้างมั้ยครับ (โดยเฉพาะประเทศอังกฤษ)
รถตัวเอง หรือ รถเช่า ก็ได้ครับ

อยากทราบว่า ใบขับขี่สากล ที่ทำไปจากประเทศไทย (ใช้ได้ 1 ปี) เค้าอนุญาตให้เข้าไปขับในสนามแข่งได้มั้ย มีเงื่อนไขอื่นๆมั้ย
เช่น อายุคนขับ หมวกต้อง FIA มั้ย หรือว่า ยางต้องเป็น soft รึเปล่า

แล้วค่าสนามโหดมากมั้ยครับ ต้องสลับกันวิ่งกับมอเตอร์ไซค์มั้ย มีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกมั้ยครับ เช่น ค่าพิท ค่าประกันภัย

ขอบคุณคร้าบ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
Re: ถามเรื่องสนามแข่งรถในต่างประเทศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 05:52:59 PM »
ผมเคยแต่ที่อเมริกาครับ แต่งานนั้น เหมาสนาม

Laguna Sega ไม่ได้มี FIA ครับ เหมือน Club race เมืองไทยเลยครับ

รถก็บ้านๆครับ