ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ เรื่องทำรถ GC  (อ่าน 7209 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
พี่ผม กำลังมองหา impreza อยู่ครับ มีความรู้แค่เบี้ยงต้น จากข้อมูล ทางในเวปนี้ส่วนใหญ่ ทุกวัน จนจะครบปีละ  แต่ข้อมูล เชิงลึก ผมไม่รู้เรื่องเลย   

ถ้ามี งบ 600000 ตึงๆก็ 650000 (เงินสด เก็บเงินเอง + กับผ่อนพ่อตัวเอง)    ตามสเปกผม อยากได้ GC  (อารายก็ได้) Prat V 6   เครื่องคอแดง EJ207 (ตัวตั้งแต่ตากลม sti ขึ้นมาครับ) 6เกียร์  ช่วงล่างของตัวตากลมขึ้นมา (คือเครื่อง ช่วงล่าง เบรก เกียร์ อยากได้เป็นของ GDB อ่าครับ)

ผมเจออยู่ 1คัน

มีคันนี้ ตรงสเปกผมหมด
 http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/I02540314
(ผมเคยเห็นคันนี้โพสขายอยู่ในเวปนี้พักนึงแล้วก็หายไป อยากคุยกับเจ้าของรถมากเลย ว่าความเป็นมาของรถเป็นยังไงแล้ว ทำไมถึงขาย)

คันนี้ที่ผมรู้ก็ รถ Prat V6 เบรกแบมโบ ภายใน V 6 RA  ไมล์ขาว 6เกียร์ (ไม่รู้เฟืองท้ายเล็กหรือใหญ่) ไม่รู้มี C-diff หรือป่าว  เครื่อง รู้แค่คอไอแดงตัวใหม่ แต่ไม่รู้ส่วนล่างเป็นของ คอแดง หรือ คอขาว

ถ้าเอาคันนี้คุ้มมั้ยกับราคานี้

เลยอยากจะลองถามพี่ดู เผื่อ พี่ๆเคยเห็นคันนี้ตัวเป็นๆ

ถ้าไม่เคย พี่เห็นแค่รูปในเวป พี่เห็นจุด ดี จุดเสียตรงไหนบ้างมั้ยครับ PM บอกผมก็ได้ครับ

ผมกลัวเรื่องตัวถังรถไม่สวย และก็ไม่รู้วิธีดูตัวถังว่าสวยหรือไม่สวย

หรือถ้า  จะซื้อ GC มาทำแบบนี้  จะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ช่วงล่าง เครื่อง เกียร์ เป็นของ GDB และ   Prat ภายนอก v6  ภายในเป็นไปได้อยากได้ตัวตาเหยี่ยว sti หรือถ้าราคาโหดไป ภายใน v6 ก็ได้ครับ (ช่วยตีราคาหน่อยครับถ้าซื้อมาทำเอง)

ขอโทษด้วยครับถ้าหากตั้งกระทู้ถามซ้ำ  พอดีผมคิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้ถามดีมั้ย  เลยขออนุญาติตั้งกระทู้เพื่อถามความคิดเห็นครับ

นั่งดูเวปนี้ทุกวันได้แต่หาข้อมูลไปวันๆ แต่ไม่กล้าถามใคร    แล้วก็ข้อมูลที่ผมอยากได้มันหาไม่มี

ขอบคุณมากครับ  mush23 mush23 mush23

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ เรื่องทำรถ GC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:19:56 PM »
จริงๆ ถ้าเป็นอิมคันแรก เครื่อง EJ20 เดิมๆของมันก็ไม่เลวนะครับ อาจจะติดว่าเก่าหน่อย แต่เก็บครบๆก็เนียน
ใช้ๆไป ถ้าใจอยากได้เครื่อง GD จริงๆค่อยหาหัวตัดมาทำก็ไม่สาย เห็นขายกัน 2แสนปลายๆ

ตอนผมจะซื้ออิม ทีแรกอยากได้พวก หมู เหยี่ยว นะ แต่คิดๆแล้ว อยากจะรับรู้ฟีลลิ่ง ว่า อิมรุ่นคลาสสิค ที่สร้างชื่อ
ให้ใครๆติดใจ มันเป็นยังไง ก็เลยเล่น GC เครื่องของมันเองด้วย ครับ

อ้อ เหมือนเคยได้ยินด้วยว่า เครื่อง GC เสียง Boxer มันออกชัดกว่าด้วยนะ

แต่ถ้าใจอยากได้ GC วางเครื่อง GD มาแล้ว ผมว่าราคานี้แพงไปนิด 650,000 ที่เคยเห็นขายๆกันในเว็บเรา
จะเป็นเครื่อง GD ครบๆ ของแต่งเต็มๆ แม็ก defi มาครบๆ

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ เรื่องทำรถ GC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:36:52 PM »
จริงๆ ถ้าเป็นอิมคันแรก เครื่อง EJ20 เดิมๆของมันก็ไม่เลวนะครับ อาจจะติดว่าเก่าหน่อย แต่เก็บครบๆก็เนียน
ใช้ๆไป ถ้าใจอยากได้เครื่อง GD จริงๆค่อยหาหัวตัดมาทำก็ไม่สาย เห็นขายกัน 2แสนปลายๆ

ตอนผมจะซื้ออิม ทีแรกอยากได้พวก หมู เหยี่ยว นะ แต่คิดๆแล้ว อยากจะรับรู้ฟีลลิ่ง ว่า อิมรุ่นคลาสสิค ที่สร้างชื่อ
ให้ใครๆติดใจ มันเป็นยังไง ก็เลยเล่น GC เครื่องของมันเองด้วย ครับ

อ้อ เหมือนเคยได้ยินด้วยว่า เครื่อง GC เสียง Boxer มันออกชัดกว่าด้วยนะ

แต่ถ้าใจอยากได้ GC วางเครื่อง GD มาแล้ว ผมว่าราคานี้แพงไปนิด 650,000 ที่เคยเห็นขายๆกันในเว็บเรา
จะเป็นเครื่อง GD ครบๆ ของแต่งเต็มๆ แม็ก defi มาครบๆ

ขอบคุณมากครับพี่   ผมก็เคยได้ยินมาว่า เครื่อง GC เสียง Boxer มันเพราะที่สุด 

ที่นี้ผมได้ขอสรุปแล้วว่า ราคานี้ มันโหดไปหน่อย มันพอๆกับหารถมาปั้นเอง ใส่เอง แถมเราได้รู้สภาพรถด้วย

มันอยู่ที่เราเลือกว่า อยากได้แบบไหน ขับได้เลยไม่ต้องรอ หรือ จะสนุกกับการสร้างรถของเราเอง(แต่เหนื่อยและบานปาย)

สรุป ผมเลือก หารถมาปั้นเอง     

อย่างที่พี่ๆ  ว่าเลย ให้ลองขับแบบเดิมๆไปก่อน จะดีกว่า เพราะเป็นคันแรก ขับให้รู้รถไปก่อน  เก็บเงินที่เหลือไว้ก่อน  ขับเบื่อแล้ว ค่อย ขยับ step

ขอบคุณพี่ๆ ใน SSS มากเลยครับ ที่ให้คำตอบผม   emo65o emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:52:42 PM »
ส่วนตัวผมอยากให้ไปดูด้วยเองครับ แล้วพาคนดูรถมืองสองเก่งๆไปช่วยในการตัดสินใจ ถ้าลองขับได้ยิ่งดีครับ เพราะเราได้ลองขับคันที่เราเล็งไว้จะได้ดูว่ามันตรงตามที่เราคาดหวังไว้รึเปล่านะครับ มันช่วยมากในความคิดเห็นนะครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:37:13 AM »
จริงๆแล้วราคาเท่านี้ก็หา GC วางเครื่องตากลมคอแดงได้สบายๆนะครับ
ขอออกความเห็นเช่นนี้ อยากให้หาเป็นเครื่องตากลมคอแดงนี่แหละ เพราะว่า reflash ใช้แกสโซฮอลได้แล้ว และอะไหล่ทั้งหลายทั้งแหล่กับเครื่องรุ่นใหม่ๆgenใหม่ได้เลย
ส่วนเรื่องเกียร์นี่ต้องลองดูเองครับ เกียร์6นี่จะหนักกว่าเกียร์5พอสมควร บางคนก็ใช้เครื่องgenใหม่ชนเกียร์5 ได้เครื่องสดและยังได้สมดุลการถ่ายน้ำหนักของรถแบบเดิมๆเอาไว้ ของแบบนี่ก็ต้องลองดูเองครับว่าชอบแบบไหน บอกไม่ได้จริงๆ
ส่วนเรื่องเสียงเครื่องเนี่ย เครื่องคอแดงตากลมเทอร์โบยังเป็นตูดเดียวอยู่ เสียง boxer ก็ยังมีครับ ต้องเป็นตั้งแต่เครื่องเหยี่ยวขึ้นไปถึงจะเสียงเงียบๆ เพราะเป็นโบตูดคู่ครับ
เรื่องท่อปลายก็มีผล เลือกท่อดีๆ เสียงก็เพราะแล้วครับ ต้องลองฟังเองของแบบนี้

ส่วนเรื่องรถนี่ไปดูเองดีกว่าครับว่าคันไหนดีคันไหนชอบ รถวางเครื่องข้ามgenมันต้องมีแปลงอยู่แล้วหนะครับ แต่แปลงดี แปลงไม่ดี ดูตาเปล่าผ่านรูปถ่ายไม่รู้
ต้องฟังเสียง ต้องลองขับ ต้องดูใต้ท้องและอีกหลายๆอย่างไปควบคู่กันครับ ส่วนว่าถ้าจะทำเอง งบเท่านี้ไม่จบแน่ๆครับ มีบานมีบวมมีเหนื่อยอีกเยอะครับ ซื้อแบบชัวร์ๆดูดีๆก็ใช้อย่างเดียวครับ ไม่เหนื่อย

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ jeabroumsak

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:22:23 AM »
ใช้อยู่ครับ คอแดงตากลมหกเกียร์ บอดี้ GC ขับดีมากครับ ทำเองงบบานแน่นอนครับ แต่ใจรักซะอย่าง ใช้อีกยาวครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:54:51 AM »
ตากลมในบอดี้ gc อีกเสียงครับ เดิมๆแฟตกล่องก็ถึกแล้ว ขับมันส์ ขับสนุก  เซ็ตช่วงล่างดีๆผมถือว่าเป็นอะไรที่ลงตัว  mush1

ผมแนะนำซื้อมาทำเองดีกา่าครับ อู่ดีๆ ของครบๆจ่ายครั้งเดียวก็จบได้  แต่ถ้าจะซื้อรถครบๆมาแล้ว รู้ประวัติ ราคาสมเหตุผล ก็น่าลองครับ mush21

ส่วนคันในลิ้งที่ให้ดู ถ้าจำไม่ผิด เซอร์วิตที่อู่เซียนๆด้วยนะครับ ของครบเช่นกัน mush32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 11:05:34 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:32:37 AM »
ตากลมในบอดี้ gc อีกเสียงครับ เดิมๆแฟตกล่องก็ถึกแล้ว ขับมันส์ ขับสนุก  เซ็ตช่วงล่างดีๆผมถือว่าเป็นอะไรที่ลงตัว  mush1

ผมแนะนำซื้อมาทำเองดีกา่าครับ อู่ดีๆ ของครบๆจ่ายครั้งเดียวก็จบได้  แต่ถ้าจะซื้อรถครบๆมาแล้ว รู้ประวัติ ราคาสมเหตุผล ก็น่าลองครับ mush21

ส่วนคันในลิ้งที่ให้ดู ถ้าจำไม่ผิด เซอร์วิตที่อู่เซียนๆด้วยนะครับ ของครบเช่นกัน mush32

เค้าเชื่อพี่จ้า เพราะโดนพี่มาแล้วกับตัว  mush32 mush32
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• ???
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:08:15 PM »
เค้าเชื่อพี่จ้า เพราะโดนพี่มาแล้วกับตัว  mush32 mush32
. ถามว่าผมเข็ดมั้ย.......... mush21
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 12:11:12 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ happy

• *
  • Popular Vote : 0
    • http://gambacurta.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:26:49 PM »
hello mush21 mush21
sbobet Service all 24 hr

ออฟไลน์ tyff

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:08:05 PM »
คันนี้ทิฟไปดูมาแล้วค่ะ เค้าทำมาเยอะมาก มากจริงๆ
จำไม่ได้หมดว่าอะไรบ้าง เพราะเยอะเกิ๊นที่จำได้ เห็นว่าประมาณ400ม้านะคะ จิงไม่จิงนี่ไม่ทราบ
ช่วงล่างเหยี่ยวstiเครื่องตากลมคอแดง เทอโบนี่จำไม่ได้ เบรคเบรมโบ เกียหกสปีด มีซีดิฟ ท่อดังโหดดีหูแตกดี ค้ำหน้าค้ำหลังโชค
โอ้ย เยอะ เปนตัวลิมิเต็ดรวมๆก้สวยดีค่ะ
เจ้าของเค้าทำเอง ต้องลองไปดูตัวจริงอะค่ะ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:46:12 PM »
 emo65o emo65o
คันนี้ทิฟไปดูมาแล้วค่ะ เค้าทำมาเยอะมาก มากจริงๆ
จำไม่ได้หมดว่าอะไรบ้าง เพราะเยอะเกิ๊นที่จำได้ เห็นว่าประมาณ400ม้านะคะ จิงไม่จิงนี่ไม่ทราบ
ช่วงล่างเหยี่ยวstiเครื่องตากลมคอแดง เทอโบนี่จำไม่ได้ เบรคเบรมโบ เกียหกสปีด มีซีดิฟ ท่อดังโหดดีหูแตกดี ค้ำหน้าค้ำหลังโชค
โอ้ย เยอะ เปนตัวลิมิเต็ดรวมๆก้สวยดีค่ะ
เจ้าของเค้าทำเอง ต้องลองไปดูตัวจริงอะค่ะ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:11:54 PM »
. ถามว่าผมเข็ดมั้ย.......... mush21

ซะงั้น ไม่เข็ดแล้วทำไมย้ายค่าย  mush32

• ???
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:37:54 PM »
ซะงั้น ไม่เข็ดแล้วทำไมย้ายค่าย  mush32
ไม่ได้ย้ายค่ายครับผมควบสองค่ายเลย แค่ตัวรถอยู่ประชาอุทิศ แต่คนขับป้วนเปี้ยนแถววัดยายร่ม  mush32

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:05:32 PM »
ไม่ได้ย้ายค่ายครับผมควบสองค่ายเลย แค่ตัวรถอยู่ประชาอุทิศ แต่คนขับป้วนเปี้ยนแถววัดยายร่ม  mush32

ประชาอุทิศ 76 ซะด้วยชิมิ mush32