ผู้เขียน หัวข้อ: หาจุดรตั้งไฟหน้า GC ไม่เจอครับ  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
หาจุดรตั้งไฟหน้า GC ไม่เจอครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:12:07 PM »
 emo72o เพื่อนๆเคยตั้งไฟหน้า ให้ สูงหรือต่ำกันบ้างไหมครับ..แบบว่าหาจุดตั้งไฟไม่เจอ..ไม่ทราบต้องปรับตัวไหนบ้าง..เนื่องจากได้เปลี่ยนโช๊คเป็นแบบปรับเกลียว ทำให้แสงสว่างไฟหน้าต่ำไปนิดหนึ่ง..ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ..ถ้ามีรูปประกอบจะดีมากครับ..ส่วนไฟสปอร์ตไลท์..คงตั้งไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ THANK U....

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
Re: หาจุดรตั้งไฟหน้า GC ไม่เจอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 03:05:15 PM »

ปูเสื่อ รอชมเหมือนกันครับ...

มันมีปุ่มอยู่อันนึง อยู่หลังโคม ซึ่งสามารถขันซ้ายขวาได้ด้วยประแจ
และใช้ไขควง
ผมลองดูแล้ว มันก็ไม่ทำให้ไฟสูงหรือต่ำ ขยับชัดเจนนัก
ก็เลยไม่มั่นใจ ว่าจะใช่มั้ย...

รอผู้รู้มาแนะนำดีกว่าครับ

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
Re: หาจุดรตั้งไฟหน้า GC ไม่เจอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 03:12:40 PM »
ผมว่าน่าจะมีคนอยากรู้เยอะ ทำเป็น DIY ไปเลยครับ emo65o

ออฟไลน์ newtonian

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 04:20:06 PM »
อยากรู้ด้วยคนครับ พยายามทำอย่างที่คุณ satisfy ทำ แต่ไม่เห็นผลเช่นกันครับ ไฟเพชรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 04:21:21 PM โดย newtonian »

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:13:11 PM »
มันจะเป็นก้านยาวๆอะครับ ด้านที่ติดกับไฟหรี่ ใช้เบอร์ 8 ครับ แต่ของผมข้างซ้ายใช้ 4 แฉก
อธิบายไม่ถูกอะครับ ถ้าไขถูกอันมันจะเห็นเลยครับว่าสูงขึ้นหรือว่าต่ำลง
ผมก็ใช้เวลาอยู่พอสมควรครับกับการตั้งไฟหน้า

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:05:50 PM »
ไอ้ที่เห็นเป็นที่ขันน๊อต หลังโคมนั่นแหละครับ คือที่ปรับสูง ต่ำของไฟหน้า
พึ่งปรับเหมือนกันครับ แต่ผมใช้วิธีกะเอา
เปิดไฟหน้า ยืนห่างประมาณ 1 ฟุต ให้ไฟส่งประมาณหัวเข่า พอส่องจะสังเกตุเห็นจุดที่ไฟตกหนามากที่สุดครับ

ส่วน Sport Light ก็สามารถปรับสูง ต่ำ ได้เช่นกันนะครับ จะเป็นที่ขันน๊อตเช่นกันครับ
ลองปรับดูครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:20:02 AM »
หมุนหลายๆรอบหน่อยครับเดี๋ยวมันก็ไปแต่ระวังอย่ามุนมากไปนะครับเดี๋ยวหลุด
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 02:03:01 AM »

emo63o  หรือว่าของผม น็อตมันจะหลุดแล้ว
เพราะมันไม่ขยับสักเท่าไหร่อ่ะครับ ก็เลยลองหมุนเยอะๆดู
สงสัยจะมีงานแน่ๆ

ออฟไลน์ K-13

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:59:28 PM »
ของผมขันปรับเอง หลุดซะงั้น
civil engineering

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 04:14:17 PM »
 emo72o-ของผมหมุนไม่ไป 1 ข้าง อีกข้างตั้งได้แล้ว..เกลี่ยวคงรุดซะแล้ว...และเมื่อวานใส่ตัวเพิ่มไฟรีเลย์เข้าไป.
โดยได้เปลี่ยนหลอดจาก 55 w เป็น 100 w จ่ายไป 800 บาท ก็สว่างขึ้นมากเลย....ลงทุนน้อยกว่า ซีนอนแสงไม่แยงตาโอเคเลยครับ..ใครที่ไฟหน้าไม่สว่างเท่าที่ควรลองใส่ดูครับ...