ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?  (อ่าน 5915 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pond_Impreza

• *
  • Popular Vote : 0
ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?
« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:24:16 PM »
ผมใช้อิมตาเหยี่ยว STI มาได้ปีกว่าแล้วคับ แต่ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้ขับเลย ใช้โดยเฉลี่ยเดือนละประมาณ 500 กม. ส่วนหนึ่งเพราะทำงานที่บ้านไม่ต้องขับรถไปทำงาน หรือถ้าไปส่วนมากก็ใช่แต่วีโก้ เพราะเจอรถติดแล้วขับไม่ไหว ตอนนี้เลยลังเลอยู่ว่าจะขายดีมั้ย? แต่พอขึ้นไปนั่งหลังพวงมาลัยทีไรก็ติดใจใน Feeling ที่ได้ทุกที แต่ต้องขับคนเดียวนะคับเพราะถ้าคนอื่นมานั่งบ่นกันยับทุกคนเลย...

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
Re: ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:31:23 PM »
เคยเมื่อยขาเพราะขับอิม ตอนนี้ก็เลยมาขับเลออโต้แทน ขับทุกวันครับ เฉลี่ยเดือนละ 3000 โล ไม่เมื่อย

ออฟไลน์ Prayad

• *
  • Popular Vote : 3
  • คนรักsubaru
Re: ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:17:03 PM »
ผมเห็นด้วย. กับมความรู้สึกแบบนั้นเลยครับ

บางอารมย์. ไม่สะดวกสบายสำหรับคนในครอบครัว

บางครั้งคิดอยากจะขายหรือเปลี่ยน.   แต่พอมาขับเล่นคนเดียว

แล้ว ความรู้สึกในการขับขี่นั้นหาไม่ได้กับรถ อื่นๆ

เลยเปลี่ยนใจ เก็บไว้ใช้ต่อครับ
คนรัก  Su

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:55:44 PM »
เหมือนการเกือบหมดเลยคับ ผมก็ใช้วีโก้ทำงานซะส่วนใหญ่ ส่วนอิมของผมเปน GC อยู่อู่อะคับกำลังจะเสร็จและ หลังจากรถเสร็จแล้ว ก็คงไม่ได้ใช้เยอะเหมือนกานและคับ แต่ยังไงก็แล้วแต่ก็คงยังอยากมี Subaruไว้ใช้เพราะว่ารู้สึกดี ทุกครั้งที่ได้ขับเช่นกัน 

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 04:17:42 AM »
เมื่อยเวลาขับ แต่รักครับ emo64o emo65o

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:14:46 AM »
ถ้ามีรถสแปร์เก็บไว้เถอะครับ ฟิลลิ่งแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆ ตอนแรกก็จะเปลี่ยนใจเหมือนกัน คิดไปคิดมาทำให้สุดแล้ว เป็นรถที่ระบายความเครียดในวันหยุด กับถนนโล่งๆโค้งเยอะๆ มีความสุขจะตายไป mush21 mush21
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ olanpar

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:27:16 AM »
เคยเป็น ตอนขับ GC8 ครับ แล้วก็ขายทิ้งไป สุดท้ายทนได้ไม่นานต้องไปหาซื้อมาอีกครับ

ทั้งๆที่ ลูกกับเมียก็บ่นเวลานั่งครับ เวลาไปไหนยืมรถเมียไปครับ ใช้เดือนนึง 3-400 โลครับ

ซื้อมา จอด,ล้่าง,ถ่ายน้ำมันเครื่อง,เปลี่ยนยาง แล้วก็นั่งมองครับ

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 09:00:14 AM »
ผมใช้ หมู ส่วนมากก็จอดคับ ขับทำงานทุกวันไม่ไหวคับ ขับแว้นวันอาทิตย์เป็นส่วนใหญ่คับ

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:57:50 AM »
ทำให้มันขับได้ทุกวันครับ ติด LPG วิ่งดีมากๆ ประหยัด
รถสวย ขบไปไหนใครก็มอง
ก่อนคันนี้เคยคิดซะซื้อ Benz สุดท้ายมาลงที่ Im เพราะไม่ต้องเป็นหนี้ ไม่ต้องผ่อน

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:55:35 PM »
 emo72oคิดเหมือนกันครับ...แต่สุดท้ายก็จะขับอิมให้นานที่สุด........ไม่อยากขายแล้ว

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 03:04:39 PM »
ใช้มานานตั้งแต่ปี 2000 ตั้งแต่ตัว GC เรื่อยมาจน GD หน้าหมู

รักครับ  แม้ค่าเลี้ยงดู / กินน้ำมันเยอะไปหน่อย
คิดว่าราคาค่ารถขนาดนี้  คุ้มค่ากับความแรงที่ให้มาแล้ว

ออฟไลน์ TK

• *
  • 35/65
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:06:22 PM »
ใช้น้อง pond ที่รับเหยี่ยวไปจากผมป่าว ถ้าไม่เดือดร้อน อย่าไปขายเลยครับ เก็บไว้อ่ะดีแล้วครับ ถ้าเป็นคันนั้นขายไปแล้วหาสภาพแบบนั้นไม่ได้แล้วนะ ขายไปแล้วจะเสียดายครับ ซื้อรถใหม่มาขับ ก้อหา feeling นี้ไม่ได้แล้ว เข้าใจว่า มันอารมณ์เบื่อๆ อยากๆ แต่ subie นี้ต้องมีติดบ้านไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2011, 08:16:59 PM โดย TK »

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:19:25 PM »
ไม่เคยคิดจะขายมันเลยครับ เป็นความอยากได้มาตั้งแต่สมัยยังเรียนหนังสืออยู่นะครับ สมัยแฟชั่นไอส์แลนด์ เปิดใหม่ มีบูส subaru อยุ่ที่ชั้นใต้ดินครับ ไปเดินดูแล้วก็ติดใจอยางมาก แต่ตอนนั้นเรียนอยู่ไม่มีโอกาสได้สัมผ้ส
ตอนนี้ได้มาครอบครองแล้ว เวลาขับมันที่ไรเสียงท่อไอเสียมันล้างความเครียดหลังการทำงานได้หมดครับ      แล้วก็เหมือนได้ออกกำลังกายขานะครับเวลารถติดๆนะครับ ถ้ามองในแง่ดี                              mush21

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 07:45:54 PM »
"เสพซูแล้วเลิกยากมาก"
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ csacrew

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 08:08:59 PM »
กดเป็นมา เฝ้ารอวันอาทิตย์ หน้าหนาว เปิดกระจก ชิวมาก
ตื่นแต่เช้ามืด ค่อยๆย่องออกจากหมู่บ้าน เจอถนนใหญ่ ปื้ดดดดดดดดดด ฟิ้ววววว
ไปจอดตามห้าง สต้าร์ทรถ บรึมมมมมมม เท่โคด กันขโมยรถคนอื่นดังด้วย555
ฝนตก มั่นใจ การเกาะถนน

เกิดมา มีชีวิตแค่ครั้งเดียว อยากทำไรทำซะ ขอให้ไม่เดือดร้อนคนอื่นมากเป็นพอ
ผมหายจากการบาดเจ็บ นอนโรงพยาบาลเป็นอาทิตย์ นอนเฉยๆที่บ้านเป็นเดือนเกือบสามเดือน ชีิวิตเรามันก้อแค่นี้
คิดว่าจะขับรถไม่ได้เพราะแค่นั่งกินข้าวยังเจ็บ เลยลงขายรถไว้ แล้วถอยรถออโต้มาอีกคัน เพราะอาการผมร้าวลงขาซ้าย เพราะเคยผ่าตัดมาก่อนแถมด้วยงานที่ต้อง
นั่งนานๆ ทำให้อาการกำเริบ

ตอนนี้หายดีแล้ว กลับมาขับอีกครั้ง เช้าวันอาทิตย์
ขับโบอิ้งยังไม่มันเท่า เอางี้ละกัน รถราคาล้านกว่าบาทพอๆกะแคมรี่แอคคอร์ท แต่คนละเรื่อง555
เป็นรถที่ระบายความเครียดได้ดีมากๆๆจริงด้วยครับ ยิ่งถ้าวันไหนเจอคนขับรถโง่ๆนะ กดปื้ดดดดดดดด อ่าาาา
เสพซูแล้วเลิกยากครับ ทั้งรูป รส กลิ่น เสียง
พล่ามซะเยอะเก็บกด เพิ่งสอบเสร็จ บวกหายแล้ว mush17 mush26