Gallery > Car Member Gallery

++GC coupe Type R & RA แปลงร่างเป็น BODY 4 ประตู ( Update Page 10!!!)

<< < (7/31) > >>

zordor_im:
หลังจากรถเสดแล้ว แล้วเปลี่ยน มาใส่กล่อง F-con ระหว่างรันอิน อยากบอกว่าน้ำมันกินมากๆๆ แต่เนื่องจากเปนช่วนรันอิน เลยถมน้ำมันเยอะๆ   ก็เลย จ่ายค่าน้ำมันเพลินเลย :bbbear_27:

zordor_im:
อาการ ล่าสุดของรถ ค่อนข้างโอเคเลยที่เดียวหลังจากยิ่งได้มาใช้พัดลมซู แล้วทำให้อากานน้ำดันหายไปเลย เนื่องจากด้วยส่วนนึง พัดลมระบาย มีความแรงไม่พอ แต่พอเปลี่ยนก็จบ :bbbear_43:  นับจากวันนี้ ก็รอรันอินครบ กำหนดเมื่อไหร่  ก็ว่า จะจูนเลย  แต่คิดว่ากว่าจะได้จูนก็คงต้อง ปลายเดือน หรือ ต้นเดือนหน้าเลย  แล้วตั้งใจว่า ทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดี ยังไง จะมา Update นะคับหลังจากจูนแล้ว   รอ   รอ  รอ   :bbbear_46:  เอาะ  ลืมไปคับ   ต้องขอบคุน ทีมงานก่อนคับ

1. P'lek Prodrive (วัชรพล) เปนคนสำคัญที่สู้ดดดดด ทั้งประกอบเครื่อง ทั้งเปนคนคอยให้คำปรึกษา และ รบกวนพี่เค้านอกเวลางาน หลายครั้ง ทำให้ผมเข้าใจได้อย่างว่า
ถ้าคิดจะเล่นรถ ต้องศึกษาทั้งรถ และ คนรอบข้าง ทีมีทั้งดีและไม่ดี  อันนี้สำคัญ ต้องระวัง!!!!  ขอบคุนนะคับพี่ :bbbear_17:

zordor_im:
2. พี่โอเล่  พี่อ้น พี่นิด จากที่มงาน LEKPRODRIVE  หรือ เรียกอีกแก็งค์ว่า แก็ง FICK GEAR ไม่รู้เขียนถูกเปล่านะคับ  ที่เปนส่วนนึงในกานสร้างรถคันนี้  GC coupe Type R & RA
 :bbbear_35:

babysaloon:
 :bbbear_34:

รถสวยมากครับ ผมก็สาวกพี่เล็กเหมือนกัน ขอให้รถสมบูรณ์ในเร็ววันนะครับ

zordor_im:
หลังจากรันอินครบแล้ว ก็ได้ไปจูนเที่ยวแรก จูนบนถนนก่อน คันเร่งเบาขึ้น รอบมาไวขึ้นอีกนิด แต่รอบปลายดันมาสดุด ประมาณช่วงรอบเกือบ6500 และลองปรึกษากับจูนเนอร์ดู ว่าเกิดจากอะไร ไฟ  หรือ น้ำมัน จูนบอกว่าน่าจะเกียวกับระบบไฟ เพราะตอนช่วงสดุด แรงดันเบนซินกับค่าA/F ไม่ตก เค้าบอกว่าให้ไปไล่ระบบไฟ คือ หัวเทียน คอยและสายหัวเทียนดูว่า เปนไรหรือเปล่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version