ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?  (อ่าน 5916 ครั้ง)

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 08:23:55 PM »
กดเป็นมา เฝ้ารอวันอาทิตย์ หน้าหนาว เปิดกระจก ชิวมาก
ตื่นแต่เช้ามืด ค่อยๆย่องออกจากหมู่บ้าน เจอถนนใหญ่ ปื้ดดดดดดดดดด ฟิ้ววววว
ไปจอดตามห้าง สต้าร์ทรถ บรึมมมมมมม เท่โคด กันขโมยรถคนอื่นดังด้วย555
ฝนตก มั่นใจ การเกาะถนน

เกิดมา มีชีวิตแค่ครั้งเดียว อยากทำไรทำซะ ขอให้ไม่เดือดร้อนคนอื่นมากเป็นพอ
ผมหายจากการบาดเจ็บ นอนโรงพยาบาลเป็นอาทิตย์ นอนเฉยๆที่บ้านเป็นเดือนเกือบสามเดือน ชีิวิตเรามันก้อแค่นี้
คิดว่าจะขับรถไม่ได้เพราะแค่นั่งกินข้าวยังเจ็บ เลยลงขายรถไว้ แล้วถอยรถออโต้มาอีกคัน เพราะอาการผมร้าวลงขาซ้าย เพราะเคยผ่าตัดมาก่อนแถมด้วยงานที่ต้อง
นั่งนานๆ ทำให้อาการกำเริบ

ตอนนี้หายดีแล้ว กลับมาขับอีกครั้ง เช้าวันอาทิตย์
ขับโบอิ้งยังไม่มันเท่า เอางี้ละกัน รถราคาล้านกว่าบาทพอๆกะแคมรี่แอคคอร์ท แต่คนละเรื่อง555
เป็นรถที่ระบายความเครียดได้ดีมากๆๆจริงด้วยครับ ยิ่งถ้าวันไหนเจอคนขับรถโง่ๆนะ กดปื้ดดดดดดดด อ่าาาา
เสพซูแล้วเลิกยากครับ ทั้งรูป รส กลิ่น เสียง
พล่ามซะเยอะเก็บกด เพิ่งสอบเสร็จ บวกหายแล้ว mush17 mush26
เห็นด้วยครับผม ขนาดผมขับแค่แมวยังติดใจเลย

ปล.ถึง จขกท.นะครับ จริงๆถ้าไม่เดือดร้อนอะไรแล้วมีรถไว้ใช้งานอีกคันก็อย่าขายเลยครับ จริงๆของผมสลับกับจขกท. เพราะว่าตอนนั้นผมกะจะขายซีอาวีทิ้งแล้วซื้ออิม
แต่ตอนนี้คิดถูกแล้วที่เก็บไว้ ใช้งานดีมากๆครับ ไปต่างจังหวัดกับพ่อแม่ เพื่อนๆ ก็ดี แล้วผมขับเกียร์MTเวลารถติดๆนานไม่ได้ด้วย เข่าซ้ายผมไม่ค่อยดี
รถผมเป็นแมว คลัชเบาๆ แต่เจอรถติดๆเข่าผมก็ระบมเหมือนกัน ใช้ทุกวันก็คงไม่ไหว

บ่นซะยาว แฮ่ะๆ คิดดีๆนะครับ กลัวเสียดายทีหลัง

ออฟไลน์ csacrew

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ใครเคยรู้สึกกับอิมเหมือนผมบ้างคับ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 08:50:13 PM »

คิดอยู่เหมือนกันว่าจะไม่ขายแล้ว เพราะตอนนี้หายแล้ว และมีรถอีกคันที่สามารถใช้งานได้ทุกวัน ทุกเวลา จอดไหนสะดวก
ไม่ต้องกลัว. จะเอาอิมไปไหนในหัวต้องนึกเส้นทางก่อนตลอด ถนนห่วยมั้ย มีที่จอดป่าว วันไหนไปเที่ยวกลางคืน ไม่มีที่จอด กลับ
ไม่vallet park. เริ่มโรคจิตจนแฟนงอน เพราะรักรถมากกว่า
พอมีคันนี้ชีวิตดีขึ้นอีกเยอะ จอดไหน ใครขับช่างแม่มมม รถใช้งาน

ออฟไลน์ Pond_Impreza

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:56:34 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ เข้าใจแล้วล่ะคับว่าทุกๆคนที่ขับอิมก็เพราะใจรักในอิมกันจิงๆ..... emo65o

ออฟไลน์ Pond_Impreza

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 10:11:16 PM »
ใช้น้อง pond ที่รับเหยี่ยวไปจากผมป่าว ถ้าไม่เดือดร้อน อย่าไปขายเลยครับ เก็บไว้อ่ะดีแล้วครับ ถ้าเป็นคันนั้นขายไปแล้วหาสภาพแบบนั้นไม่ได้แล้วนะ ขายไปแล้วจะเสียดายครับ ซื้อรถใหม่มาขับ ก้อหา feeling นี้ไม่ได้แล้ว เข้าใจว่า มันอารมณ์เบื่อๆ อยากๆ แต่ subie นี้ต้องมีติดบ้านไว้ครับ
ใช่คับพี่ธัญผมปอนด์เองคับ พอดีไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่อ่ะคับ แล้วรถคันนี้ผมก็เป็นคนขับคนเดียว ไม่กล้าให้คนอื่นขับด้วย อยู่ๆเลยมีความว่าคิดอยากจะขาย แต่จิงๆแล้วก็ยังแอบติดใจในความเป็นอิมอยู่ก็เลยลังเลอยู่อะคับพี่ แต่พออ่านคอมเม้นท์ที่พี่ๆที่ตอบกันมา ก็คิดว่าคงได้คำตอบแล้วล่ะคับว่าคงใช้ต่อไปก่อน เพราะไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าขายอิมไปแล้ว ตอนนี้ก็ก็ยังไม่มีใหม่รถในใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:55:12 AM »
ผมก็คล้ายกับ จขกท. แต่อาจใช้น้อยกว่าสักหน่อย เฉลี่ยประมาณเดือนละ 2-3 ร้อยกิโล แต่ขับทีไรก็มีความสุข แล้วก็ยังไม่เคยคิดจะขายซะทีครับ ถ้าไม่เดือดร้อนก็เก็บไว้เถอะครับ 

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:47:37 AM »
ส่วนใหญ่ผมจะใช้นิวเลวางเครื่องอิมออโต ส่วนแมวอ้วนA-line 10วันเอาออกมาวิ่งที ตอนนี้คิดถึงเหยี่ยวออโตคอขาวสุดๆ เพิ่งขายไปไม่นานๆ

ออฟไลน์ TTTui

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:39:50 AM »
พอไม่ได้ขับ  ก็คิด อยากจะขาย 

พอมีโอกาสได้ขับ  ก็คิด ไม่ขายดีกว่า  .....  สุดท้ายก็หาโอกาส ขับมันบ่อยๆ แทน  เก็บเอาไว้ดีกว่า ไม่ได้เดือดร้อน

ถามใจตัวเองดูครับว่าจะยังไง...   ผมได้ขับเดือนนึง 2-300 โล เองครับ   

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:16:30 AM »
SUBARU  =  ยาสามัญประจำบ้านสำหรับผู้รักการขับรถ

อย่าขายเลย  ยิ่งถ้าสภาพสวยๆ

หารถใช้งานซักคัน

หรือหา new le auto  มือสอง  เอาไปติดแก๊ส   เป็นรถใช้งาน    emo65o

:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม