ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเฟืองท้ายครับ  (อ่าน 1608 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ปรึกษาเรื่องเฟืองท้ายครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:50:42 PM »
คือเฟืองท้ายมันหอนแล้วครับทีนี้มันยกมาซ่อมได้ไหมหรือว่าต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
เปลี่ยนมือสองคุ้มไหมครับกลัวว่ามันจะหอนอีก
ราคาประมานเท่าไหร่6สปีดตากลมครับ
ถ้าซ่อมได้ก็อยากซ่อมเพราะคิดว่ามันน่าจะดีกว่ามือสอง(รึเปล่าไม่รุ)ขอคำแนะนำด้วยคร้บ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
Re: ปรึกษาเรื่องเฟืองท้ายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:21:52 AM »
ถ้าอยากจะรู้ว่าซ่อมคุ้มหรือไม่ลองเข้าอู่ให้ช่างเขาเช็คดูก่อน ถ้าได้ผ่าออกมาวิเคราะห์อาการจะรู้ว่าควรซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ดี ลองสืบราคาเฟืองท้ายมือสองไปด้วยครับเผื่อช่างเค้าแจ้งค่าซ่อมมาจะได้ตัดสินใจถูกว่าจะซ่อมหรือจะเปลี่ยนดี

ขอให้โชคดี emo65o