ผู้เขียน หัวข้อ: GC รบกวนสอบถาม 2 ประเด็นครับ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeus

• *
  • Popular Vote : 0
GC รบกวนสอบถาม 2 ประเด็นครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:14:59 PM »
1. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้ยี่ห้ออะไร และความหนืดเท่าไหร่ดีครับ

2. ขับเร่งความเร็วประมาณ 120 มีเสียงหอนวืดๆ แล้วก็หายไป แล้วก็มาใหม่เป็นช่วงๆ เกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: GC รบกวนสอบถาม 2 ประเด็นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:53:24 PM »
1. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้ยี่ห้ออะไร และความหนืดเท่าไหร่ดีครับ

2. ขับเร่งความเร็วประมาณ 120 มีเสียงหอนวืดๆ แล้วก็หายไป แล้วก็มาใหม่เป็นช่วงๆ เกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

1. รถอะไร เครื่องอะไร ครับ

2. เสียงตอนไหนบ้างครับ ตอนกดคันเร่ง / ตอนกดเบรค / ช่วงความเร็ว 120 เท่านั้น ฯลฯ  ขอละเอียดกว่านี้จะดีกว่าครับ จะได้ตัดส่วนอื่นที่ไม่น่าเกี่ยวข้องออกไป จะหาสาเหตุได้ง่ายกว่าครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: GC รบกวนสอบถาม 2 ประเด็นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:51:14 PM »
เรื่องน้ำมันเครื่องนี่นานาจิตตังครับ แต่สำหรับผม ผมใช้ของที่ค่อนข้างดีครับ เพราะผมถือว่าเครื่องพังทีก็ต้องมีหลักหลายหมื่น น้ำมันเครื่องเปลี่ยนทีไม่กี่พัน คุ้มกว่าเยอะครับ

มาถึงสเปคของน้ำมันเครื่อง ถ้าเป็นเครื่อง GC ผมแนะนำว่าให้ใช้เบอร์หลัง 50 หรือ 60 ครับ ส่วนตัวหน้าสำหรับเมืองไทยไม่ต้องสนใจเลยครับ ส่วนยี่ห้อก็ลองเลือกเอาครับ แล้วแต่งบประมาณเลยครับ แค่ระวังเจอน้ำมันเครื่องปลอมนะครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ zeus

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:17:55 AM »
เสียงตอนกดคันเร่ง ครับ  วืด แล้วหายไป แล้วมาใหม่