ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องคอแดง280 ราคาต่างจากคอขาว260 เยอะมั้ยครับ. GC นะคับ  (อ่าน 4997 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bom Physize

• *
  • Popular Vote : 2
  • Created by " P h y s i z e "
พอดีคิดจะวางใหม่แล้วไม่รู้ข้อมูลอ่ะครับ แล้วค่าวางมันเท่ากันมั้ยครับ รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

ปล.ราคาพร้อมเกียร์เลยน่ะครับ ขอรายระเอียดครับ พอดีผมมือใหม่แต่อยากเล่นครับ พึ่งได้รถมาครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 07:37:02 PM โดย BBR »

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
เครื่องคอแดงพร้อมเกียร์ เวอร์4 ราคาไม่เกิน40000(อย่างแพงนะคับ) เวอร์5-6 ไม่เกิน50000 ไปดูเครื่องที่ไม่ใช่แหล่งของมัน ราคาจะถูกกว่าอะคับ  ตามเชียงกงแถวบางใหญ่ บางกรวย วังน้อย แต่ตอนนี้น้ำท่วมรอก่อนแล้วกานนะคับ555

• *
  • Created by " P h y s i z e "
เครื่องคอแดงพร้อมเกียร์ เวอร์4 ราคาไม่เกิน40000(อย่างแพงนะคับ) เวอร์5-6 ไม่เกิน50000 ไปดูเครื่องที่ไม่ใช่แหล่งของมัน ราคาจะถูกกว่าอะคับ  ตามเชียงกงแถวบางใหญ่ บางกรวย วังน้อย แต่ตอนนี้น้ำท่วมรอก่อนแล้วกานนะคับ555
.

หรอครับ แล้วคอขาวมันจะถูกกว่าประมานเท่าไหร่อ่ะครับ เยอะมั้ยครับ อยากได้ข้อมูลครับผม

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
ถ้างบพอไหว ลองหาเครื่องตากลมคอแดงมาหรือเหยี่ยวถ้าสู้ไหว พร้อมเกียร์6สปีด+เบรมโบ้ วิ่งดีกว่ากันคนละเรื่อง แถมทนทานกว่าในหลายๆด้าน(เทอร์โบ+ชุดคลัทช์+เกียร์ +เพาเวอร์+แอร์โฟลว์.....) คุ้มราคากว่าครับ กลัวจะกลายเป็น เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะครับ 
ถ้างบไม่พอ แนะนำเครื่องคอขาวของตากลมหรือเหยี่ยว ยังดีกว่าแยะ แถมโมกล่องได้ง้ายด้วย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ถ้างบพอไหว ลองหาเครื่องตากลมคอแดงมาหรือเหยี่ยวถ้าสู้ไหว พร้อมเกียร์6สปีด+เบรมโบ้ วิ่งดีกว่ากันคนละเรื่อง แถมทนทานกว่าในหลายๆด้าน(เทอร์โบ+ชุดคลัทช์+เกียร์ +เพาเวอร์+แอร์โฟลว์.....) คุ้มราคากว่าครับ กลัวจะกลายเป็น เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะครับ 
ถ้างบไม่พอ แนะนำเครื่องคอขาวของตากลมหรือเหยี่ยว ยังดีกว่าแยะ แถมโมกล่องได้ง้ายด้วย

เห้นด้วยครับ  emo65o emo65o
85sound and music studio 086-6896625

• *
แล้วคอขาวตากลมต้องงบประมานเท่าไหร่อะครับ  กลัวงบบาน  555  เฉพาะเครื่องกับเกียร์ก็เปนแสนปะครับ

ปล.ขอบคุณครับ

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
แล้วคอขาวตากลมต้องงบประมานเท่าไหร่อะครับ  กลัวงบบาน  555  เฉพาะเครื่องกับเกียร์ก็เปนแสนปะครับ

ปล.ขอบคุณครับ

ขอพูดรวมๆเลยแล้วกันนะครับ เครื่อง คอขาวของตระกูล GD เนี่ยะ ถ้ารอเครื่องที่ ยกลง ในบ้างเรา ไม่แพงหรอกครับ (ถ้ารอได้นะครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีใครยกลงเมื่อไหร่) ส่วนถ้าสั่งหัวมาจากญี่ปุ่น น่าจะมีแสนให้เห็น ครับ แต่ถ้าได้ของมาครบ จบแน่นอนครับ  อีกทางเลือกนึงนะครับ ลองปรึกษาทางอู่ซูบารุที่ท่านสมาชิกไว้ใจให้ทางอู่ประกอบให้ตามความต้องการของท่านสมาชิกก็ได้นะครับ แต่ก็ต้องไปตามหาช่วงล่างในกรณีที่รถท่านสมาชิกยังไม่ได้เปลี่ยนด้วย ก็ลองชั่งน้ำหนักดูนะครับ ว่าแบบไหนที่ ท่านต้องการจิงๆครับ ขอให้โชคดี
85sound and music studio 086-6896625

• *
ขอบคุณมากเลยครับ แล้วขอถามอีกข้อนึงคือว่า ถ้าผมงบไม่เยอะไม่เกินหกหมื่นเล่นเป็นคอแดงเวอร์ชั่น4 ดีมั้ยครับ ไม่ได้กะโมมากครับแรงแบบเดิมๆก็พอแล้วอ่ะครับ

• *
  • Gcปลอม
ขอบคุณมากเลยครับ แล้วขอถามอีกข้อนึงคือว่า ถ้าผมงบไม่เยอะไม่เกินหกหมื่นเล่นเป็นคอแดงเวอร์ชั่น4 ดีมั้ยครับ ไม่ได้กะโมมากครับแรงแบบเดิมๆก็พอแล้วอ่ะครับ

6หมื่นกับเครื่อง v.4 ถามว่าได้มั้ย อันนี้ ผมไม่ทราบเรื่องราคาที่แน่นอนนะครับ เพียงแต่ว่า อยากให้ลองคิดในแง่ของผมดูก่อนว่า เครื่อง v.4 อายุมันก็น่าจะประมาน11ปี แล้วถ้าท่านสมาชิกได้เครื่องนั้นมา มันต้องมีสิ่งที่ต้องทำเช่น อย่างน้อยๆ สายพานไทม์มิ่ง หรือไม่ถ้าเจ้าของเก่าเท้าหนัก หรือ ขับมหาโหด อาจจะได้โอเวอร์ฮอนกันทั้งลูก จะได้ใช้แบบยาวๆ สบายใจครับ มันก็น่าจะจบอยู่ที่ หลักหมื่นปลายๆ ไม่ก็ แสน นิดๆอยู่ดีครับ ^^  emo64o emo64o

• *
6หมื่นกับเครื่อง v.4 ถามว่าได้มั้ย อันนี้ ผมไม่ทราบเรื่องราคาที่แน่นอนนะครับ เพียงแต่ว่า อยากให้ลองคิดในแง่ของผมดูก่อนว่า เครื่อง v.4 อายุมันก็น่าจะประมาน11ปี แล้วถ้าท่านสมาชิกได้เครื่องนั้นมา มันต้องมีสิ่งที่ต้องทำเช่น อย่างน้อยๆ สายพานไทม์มิ่ง หรือไม่ถ้าเจ้าของเก่าเท้าหนัก หรือ ขับมหาโหด อาจจะได้โอเวอร์ฮอนกันทั้งลูก จะได้ใช้แบบยาวๆ สบายใจครับ มันก็น่าจะจบอยู่ที่ หลักหมื่นปลายๆ ไม่ก็ แสน นิดๆอยู่ดีครับ ^^  emo64o emo64o

อ๋อ ขอบคุณมากเลยคับ