ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ เหยี่ยว GDA  (อ่าน 2406 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayluna

• TOPGEAR
  • *
  • Popular Vote : 0
เกี่ยวกับ เหยี่ยว GDA
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:10:44 AM »
เหยี่ยว GDA เดิมๆ ที่ motor image นำเข้ามา ส่วนมาก เครื่องมีแรงม้า อยู่ที่เท่าไหร่ เหรอครับ ถึง 250 รึป่าว

และไม่ทราบว่าจะมีวิธีเลือกซื้อ GDA ดีๆได้อย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้ามานะที่นี้เลยครับ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
Re: เกี่ยวกับ เหยี่ยว GDA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 09:43:54 AM »
ตอบแบบเท่าที่ทราบก่อนละกันครับ ถ้าเป็น GDA ก็คือเครื่องคอขาว ซึ่งจะมีแรงม้าจากโรงงานอยู่ที่ 218 แรงม้าครับ แต่สามารถจูน Step 1 ให้ขึ้นมาได้ถึงระดับ 250 - 280 แรงม้าได้ รายละเอียดการทำส่วนใหญ่ก็จะ จูนกล่อง เปลี่ยนเฮดเดอร์ ท่อไอเสีย หัวฉีด ปั้มติ๊ก ประมาณนี้ครับ ส่วนที่เหลือก็แล้วแต่ศรัทธาและกำลังเงินในกระเป๋าครับ

ส่วนวิธีเลือกซื้อ GDA ดีๆ ก็เหมือนการเลือกซื้อรถทั่วๆ ไปที่จะเลือกที่ตัวถังไม่โดนมาเป็นอันดับแรก ส่วนที่เหลือก็ว่ากันตามความเชื่อ ความชอบส่วนตัว เช่น เปลี่ยนเครื่องมาหรือเปล่า แต่งอะไรมาบ้าง เดิมๆหรือเปล่า อะไรประมาณนี้ครับ ลองดูครับ ในเว็บตอนนี้มีดีๆ สวยๆ หลายคัน แต่ราคาก็หลากหลายเช่นกันครับ
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ Rayluna

• TOPGEAR
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:48:48 AM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:06:12 AM »
ถ้าเจอรถที่นำเข้าโดยเกรย์บางเจ้า จะได้คอขาว250ม้า(auto) ไม่ต้องโมไม่ต้องจูน แต่คงมีเข้ามาไม่กี่คัน สมัยนั้นแว่วๆว่าคันละประมาณ 2.7 ล้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 03:48:01 PM โดย da7000 »

ออฟไลน์ Sergio

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 12:38:55 PM »
แลวถ้าเปนรุ่นGDGนี่มันเดิมๆกี่แรงม้าอะคับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:27:22 PM »
อยากรู้ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:22:13 PM »
เหยี่ยว GDA เดิมๆ ที่ motor image นำเข้ามา ส่วนมาก เครื่องมีแรงม้า อยู่ที่เท่าไหร่ เหรอครับ ถึง 250 รึป่าว

และไม่ทราบว่าจะมีวิธีเลือกซื้อ GDA ดีๆได้อย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้ามานะที่นี้เลยครับ

ในเวบนี้มีสวยๆหลายคันนะครับ ผมก็ซื้อจากคนที่นีแหละ ไม่นิยมซื้อเต๊นท์อ่ะ

ตัวที่มอเตอร์อิมเมจนำเข้ามามันจะถูกตอนม้า (218HP) ถ้าไม่ตอนน่าจะได้ถึงตาม UK สเป็ค (260HP) นะครับ แต่คอขาวนี่ยังขุนไปได้อีกเยอะ แค่เปลี่ยนโบ อินเตอร์ หัวฉีด ตอนนี้ผมว่าคอแดงก็หนีไม่ออกแล้วครับ (ผมไม่นิยมรถแปลงอ่ะ เลยไม่ได้ซื้อคอแดง เพราะรถจริงคงหายากและแพงกว่ากันเยอะมาก) ลองเลือกดูได้ครับ มีให้เลือกเยอะ  emo65o