ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามคนใช้รถ March ครับ  (อ่าน 4039 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขอสอบถามคนใช้รถ March ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:24:26 AM »
ใช้รถมาก็หลายเดือนละครับแต่ยังข้องใจว่าทำไมเบาะมันนั่งไม่สบายเลย เบาะปรับได้น้อยมากๆ
หมอนดันคอก็ดันมาซะด้านหน้าเกิ๊น ขั้บนานๆปวดต้นคอมากครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นทำอย่างไรครับ
ผมหมดปัญญาจะปรับละครับ ว่าจะหาเบาะใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาเบาะอะไร ใจจริงคิดว่ารถมันก็โอเคมากนะครับ
ประหยัดดีมากด้วย เสียตรงที่เบาะมันน่ารำคาญมากเนี่ยแหละครับ ตอนนี้ปวดคอมากแล้วครับ mush26
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: ขอสอบถามคนใช้รถ March ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:12:36 AM »

ผมว่าลองหา recaro  bride  ฯลฯ มาใส่แทนดีม๊ะ   mush21

จริงๆแล้วผมว่ามันก็โอเคนะพี่โบ๊ท แต่อย่างว่าแหละเคยนั่งแบบ

กระชับๆมา พอมาใช้งานแบบทั่วไป เค้าคงออกแบบมาให้มัน

ใช้งานง่าย นั่งได้แบบกว้างๆหน่อย ห้องโดยสารก็จะดูกว้างขึ้นด้วย

เลยทำให้รู้สึกว่าไม่ถนัด ทำใจอย่างเดียวแหละน้า  mush37

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: ขอสอบถามคนใช้รถ March ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:13:37 AM »
เห็นคนใส่เบาะแมว WRX หนิ? ผมว่าใส่น้องมีนา คงสวยและสบายไม่ใช้น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 09:14:00 AM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:35:55 AM »
ทำใจครับพี่ ผมปรับอยู่นานเหมือนกัน แต่ก็มาจบที่ ทำใจ ว่ามันเป็นแบบนี้ ยังไงก็เอาหลักท่านั่งที่ถูกต้องไว้ก่อน

อีกวิธีนึงก็เอาคอไปซบคนข้างๆ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ GC201

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:28:39 AM »
จอดจีซีซะแล้วพี่เรา mush12
✿.。.:* *.:。✿I LOVE SUBARU✿.。.:* *.:。✿

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:25:00 PM »
เหมือนเบาะไม่ได้ center ครับ นั่งเอียงขับ แล้วก้อเบาะมันเล็กมาก ไหลออกข้างตลอด    emo68o

ความเห็นจาก test drive ก่อนจะซื้อครับ พอเบาะไม่สบายเลยไปเอาอันอื่นแทน march ละ  mush17
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:56:02 PM »
ทำใจครับพี่ ผมปรับอยู่นานเหมือนกัน แต่ก็มาจบที่ ทำใจ ว่ามันเป็นแบบนี้ ยังไงก็เอาหลักท่านั่งที่ถูกต้องไว้ก่อน

อีกวิธีนึงก็เอาคอไปซบคนข้างๆ

emo64o

วิธีนี้ ดีจิงๆเลยนะครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 04:23:24 PM »
น้องผมใส่ Lazyboy นวดด้วยไฟฟ้า สบายๆๆๆ  mush16

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 04:27:17 PM »
น้องผมใส่ Lazyboy นวดด้วยไฟฟ้า สบายๆๆๆ  mush16

อย่างพี่โบ๊ทคงต้องใช้ Lady boy อะคร้าบบบบ  mush21

ออฟไลน์ Prayad

• *
  • Popular Vote : 3
  • คนรักsubaru
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:09:14 AM »
March.  ใช้แล้วเป็นไงบ้างตรับ กำลังดูให้แฟนครับ

กินน้ำมันกี่โลลิตรครับ
อัตราเร่งเป็นไงครับ
เวลาวิ่งโคลงมากไหม
ถ้าเทียบกับjass
คนรัก  Su

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:01:24 AM »
March.  ใช้แล้วเป็นไงบ้างตรับ กำลังดูให้แฟนครับ

กินน้ำมันกี่โลลิตรครับ
อัตราเร่งเป็นไงครับ
เวลาวิ่งโคลงมากไหม
ถ้าเทียบกับjass

ที่บ้านมีทั้ง jazz(AT) และ march(MT)
Jazz แข็งกว่า มั่นคงกว่า March ช่วงล่างมีกระแทกที่ 4,000-8,000km แรก จากนั้นก็แข็งน้อยลง
March นิ่มกว่า กระแทกน้อยกว่า นั่งสบายก้นกว่า แต่โคลงเคลงกว่า มั่นใจน้อยกว่า
ทั้ง 2 คัน พวงมาลัยเล็ก หมุนง่ายคล่องดี
สรุป โดยส่วนตัว ชอบ March เพราะนั่งสบายกว่า และที่สำคัญ ราคาถูกกว่า ดูคุ้มค่าดี
      ทั้งนี้ต้องไปลองขับด้วยตัวเองก่อนครับ ว่าพอใจ แบบไหน แต่ต้องลองขับแบบยาวๆนานๆนะครับ จะได้รู้อาการรถ  emo72o

ออฟไลน์ BOY รถบ้าน

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:12:08 AM »
ใช้รถมาก็หลายเดือนละครับแต่ยังข้องใจว่าทำไมเบาะมันนั่งไม่สบายเลย เบาะปรับได้น้อยมากๆ
หมอนดันคอก็ดันมาซะด้านหน้าเกิ๊น ขั้บนานๆปวดต้นคอมากครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นทำอย่างไรครับ
ผมหมดปัญญาจะปรับละครับ ว่าจะหาเบาะใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาเบาะอะไร ใจจริงคิดว่ารถมันก็โอเคมากนะครับ
ประหยัดดีมากด้วย เสียตรงที่เบาะมันน่ารำคาญมากเนี่ยแหละครับ ตอนนี้ปวดคอมากแล้วครับ mush26
เปลี่ยนมือก้อได้นะโบ๊ตน้องพี่กำลังหารถเล็กๆไว้ใช้อยู่ ( รถใหม่จอง1-2 เดือนกว่าจะได้รถ ) นานมาก emo72o

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:42:10 PM »
ทำไมไม่ใช้ fiesta ล่ะครับ emo64o

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:27:38 PM »
ทำไมไม่ใช้ fiesta ล่ะครับ emo64o

นั้นนะสิ ผมกะจะถามด้วยนะครับเนี่ย
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:16:53 PM »
เบาะมาร์ชเทียบกับเบาะแมว...มันคนละฟิลเลย ไอ้ตัวเล็กเบาะมันก็เล็กตามตัว ป้อมๆตามตัว นั่งแบบเหมือนนั่งโซฟา รองขาไม่มี ดันหลังไม่มี
ส่วนเบาะแมวก็เปรี้ยวตามตัวรถ เพราะดีไซน์มากระชับรัดสัดส่วน

แต่.......ช่วงนี้ไม่ได้ขับทั้งมาร์ช ไม่ได้ซิ่งทั้งแมว เพราะทั้งคู่เป็นโรคกลัวน้ำอยู่บนทางด่วน

บ้านผมติดคลองประปาด้านซ้าย คลองเปรมประชาด้านขวา และคลองบางตลาด(ระบายน้ำด้านหลัง)
คืนนี้ตรูคงไม่รอดแน่.... mush17
ไม่สุด....แต่สะดุดตา