ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่าถ้าจะทำเครื่องให้ได้สัก400ม้าลงพื้น ควรใช้เครื่องตัวไหนคอขาวหรือคอแดงดี  (อ่าน 3725 ครั้ง)

ออฟไลน์ scapegrace

• *
  • Popular Vote : 0
ผมอยากถามเป็นความรู้หน่อยครับ เพราะถ้าเริ่มจากคอขาวก็จะประหยัดงบหน่อย อยากได้แบบเหนียวแล้วจบ
แล้วอีกข้อครับงบประมาณในการทำอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ใช้รถรุ่นไหน  ปัจจุบันเครื่องอะไร  เกียร์อะไร   ขอข้อมูลคร่าวๆ  ก่อนครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
เอาแบบเหนียวๆ เเล้ว 400 ลงพื้น

ผมว่าน่าจะเกิน ครึ่งล้าน เพราะถ้าแรงขนาดนั้น  ช่วงล่าง เเละ เบรค ก้ต้องอัพตามแรงม้าครับ

• *
คือตอนนี้ผมกำลังเก็บข้อมูลอยู่ครับแล้วตัวที่อยากได้คือหน้าเหยี่ยว. ผมอยากรู้ว่าถ้าจะซื้อควรเอาเครื่องตัวไหนดี เพราะกะว่าอยากได้ม้าประมาณนั้น
เลยมาขอคำแนะนำ เพราะมันต้องเปลี่ยนไส้ในหมด เลยสงสัยว่าถ้าเริ่มจากคอขาวกับคอแดงนั้นมันจะแตกต่างกันไหม เพราะถ้าไม่แตกต่างผมก้เลือกคอขาวมาทำช่วยประหยัดงบ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
เริ่มที่คอขาวแล้วเปลี่ยนไส้ในกับซื้อฝาคอแดงมาประกบครับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
เครื่องคอขาวรึคอแดงก้อขุนให้ถึง 400 ม้าได้คับ ขึ้นอยู่กับว่าตัวรถที่ได้มามีเครื่องอะไรติดมาด้วย แล้วเราค่อยพัฒนาต่อยอดจากตรงนั้นไป แต่ถ้ายังไม่มีรถ ลองพิจรณาส่วนอื่นๆประกอบด้วยก้อน่าจะดีคับ เช่น เกียร์ เบรค ช่วงล่าง ฯลฯ
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
เริ่มที่คอขาวแล้วเปลี่ยนไส้ในกับซื้อฝาคอแดงมาประกบครับ

ตามพี่เคนว่าเลยครับ น่าจะโอเคที่สุดครับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

• *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมก็จะได้ลองหารถที่ติดเครื่องคอขาวมาเพราะน่าจะถูกกว่าคอแดงพอสมควร
แล้วเฉพาะค่าทำเครื่องอย่างเดียวประมาณ250000จะอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
ไม่พอครับ สองแสนห้าเฉพาะอุปกรณ์ยังไม่พอเลยครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ถ้าทำเครื่องอย่างเดียวอ่ะพอครับ หมายถึง Long Block อ่ะนะครับ ท่อนล่างเต็ม ฝาเต็มบวกค่าแรง แต่ถ้าจะทำทั้งหมด งบเท่านี้ไม่พอครับ อันนี้พูดถึงเบิกของใหม่นะครับ ถ้าหาของมือสองได้ก็จะถูกลงไปอีกครับ

• *
แล้วต้องเตรียมงบไว้ประมาณสักเท่าไรถึงจะพอครับ ทนๆเหนียวๆจบๆ

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมก็จะได้ลองหารถที่ติดเครื่องคอขาวมาเพราะน่าจะถูกกว่าคอแดงพอสมควร
แล้วเฉพาะค่าทำเครื่องอย่างเดียวประมาณ250000จะอยู่ไหมครับ

ค่าของอย่างเดียว

ท่อนล่าง 6x,xxx เตรียมไว้ครับ
ท่อนบน 9x,xxx เตียมไว้ครับ (ครบๆรวมน๊อตฝาและไทม์มิ่ง)
ปั้มน้ำมันเครื่อง 2x,xxx เตรียมไว้ครับ
ระบบน้ำมันเชื้อเพลิง - แล้วแต่เลือกเล่นครับ
ระบบอัดอากาศ - แล้วแต่เลือกเล่นครับ
ระบบส่งกำลัง - ชุด Clutch ใหม่

ทั้งหมดนี้ไม่รวมค่าแรงนะครับ

สำหรับผม 250,000 น่าจะได้ค่าของเครื่องยนต์ทั้งหมดนะครับ ถ้าไม่ได้เลือกเอาของยี่ห้อสุดๆครับ แต่ส่วนประกอบอื่่นๆก็ต้องตามมาครับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
รายละเอียดตามที่ส่ง PM ไปคับ ลองพิจรณาดูคับ
Glad to drive it. Subaru

• *

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง

รายละเอียดตามที่ส่ง PM ไปคับ ลองพิจรณาดูคับ
                                                                                                                                                                                                                     เอาอีกแล้วเค้าเหนื่อยแล้วครับ...  mush11