ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเดินอินเตอร์หน้าคับGC8เครื่องคอขาวคับ ราคาประมาณเท่าไหร่  (อ่าน 3456 ครั้ง)

ออฟไลน์ papzi

• *
  • Popular Vote : 0
อยากเดินอินเตอร์หน้าคับGC8เครื่องคอขาวคับ ราคาประมาณเท่าไหร่ เเล้วผลมันจะออกมาอย่างไรบ้างคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ถ้าให้แนะนำตรงๆ นะครับ ถ้ายังไม่ได้ทำอะไรเยอะจนอินเตอร์ที่อยู่ด้านบนรับไม่ไหว อย่าย้ายเลยครับ เพราะท่อทางของอินเตอร์จะต้องยาวขึ้นอีกเป็นเมตร ซึ่งจะทำให้การตอบสนองของรถช้าลงแน่นอน เพราะกว่าเทอร์โบจะสามารถประจุอากาศให้เต็มท่อได้ก็ต้องใช้เวลานานกว่าครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
ตามนี้ครับ ถ้าอยากใช้อินเตอร์หน้าจริงๆ ต้องเปลี่ยนเทอร์โบใหญ่ก่อนนะครับ เพื่อทำลมให้มากพอกับปริมาตรของท่อลมและอินเตอร์ที่เพิ่มขึ้น

และจะทำให้เครื่องมีกำลังเพิ่มตามมาครับ แต่ถ้าคิดจะเปลี่ยนแต่อินเตอร์จากบนมาหน้าเพียงอย่างเดียวโดยไม่เปลี่ยนเทอร์โบล่ะก็   mush27

ออฟไลน์ papzi

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณคับ งั้นเอาไว้อย่างเดิมดีกว่า 555

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ขอบคุณคับ งั้นเอาไว้อย่างเดิมดีกว่า 555

ดีแล้วครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ใครนะเคยบอกว่า ถ้าโบเดิมแล้วย้ายอินเตอร์ กดคันเร่งแถวบางนาแล้วบูชจะมาแถวพัทยาใต้ mush32

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
ใครนะเคยบอกว่า ถ้าโบเดิมแล้วย้ายอินเตอร์ กดคันเร่งแถวบางนาแล้วบูชจะมาแถวพัทยาใต้ mush32

mush32  555+ เอาซะเห็นภาพเลยครับ
เคยคิดอยากแค่หล่อๆเหมือนกัลล อินเตอร์หน้า
...งั้นเปลี่ยนใจแระ 

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
mush32  555+ เอาซะเห็นภาพเลยครับ
เคยคิดอยากแค่หล่อๆเหมือนกัลล อินเตอร์หน้า
...งั้นเปลี่ยนใจแระ

อยากหล่อก็ลองติดหลอกดิครับ  อิๆ

หรือ หาสติ๊กเกอร์มาติดเขียนว่า " ซูคันนี้มีอินเตอร์หน้า" 
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
ขอดีก็มีพอสมควรครับ ขอผมเครื่อง260ม้าtrubo vf37ใส่อินเตอร์หน้ารอบกลาง+ปลายดีขึ้นครับที่แถมไอเสียเย็นครับกดแช่สบาย mush17