ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหลอดไฟหน้าของ หมูหน่อยคร๊าบ  (อ่าน 2019 ครั้ง)

ออฟไลน์ rallycross747

• *
  • Popular Vote : 0
อยากเปลี่ยนค่า K ครับ หลอดไฟที่อยู่ในโปรเจคเตอร์ของหมูนี่ สามารถซื้อเฉพาะหลอดมาเปลี่ยนได้เลยไหมครับ  แล้วเป็นหลอดแบบ H อะไรครับ mush23
ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบ 

ปล.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เป็นสมาชิกใหม่ที่แอบอยู่ในบอร์ดตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อ อิม  ตอนนี้ได้รถมาขับ ประมาณ 3 เดือนแล้ว ติดใจสุดๆ อยากพาไปซิ่งทุกวันเลยแต่น้ำมันแพ๊ง แพง เลย อาทิตย์นึง ออกกำลังทีนึง   เอาไว้มีโอกาศจะไปมีตติ้งกับพวกพี่ๆ ด้วยนะครับ   mush17

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: สอบถามเรื่องหลอดไฟหน้าของ หมูหน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 12:10:41 PM »
ถ้าโคมเป็น xenon จากโรงงาน จะเป็นหลอด D2S
ถ้าเป็นโคม halogen ธรรมดา แล้วแปลงใส่ xenon จะเป็นหลอด H7 ครับ

แนะนำให้เลือกค่า K อยู่ระหว่าง 4000 ถึง 8000 ถ้าค่าสูงกว่านี้ จะใช้งานตอนฝนตกลำบาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 12:14:50 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: สอบถามเรื่องหลอดไฟหน้าของ หมูหน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 12:12:45 PM »
ถ้าเป็นโคมซีน่อนอยู่แล้วซื้อมาเปลี่ยนได้ครับ แต่ค่าkยิ่งมากความสว่างยิ่งลดลงนะครับ

พวกบ.ทำหลอดไฟที่มีมาตรฐาน จึงมีค่าkแค่ 4300-6000 (ตามแสงอาทิตย์จริง) เกินกว่านี้สีจะเปลี่ยนและฟุ้งครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 01:38:12 PM »
น้ำมันแพงไม่ว่า แต่เซงตรงกระแสน้ำที่มันมาแรงงงงง mush17

ออฟไลน์ rallycross747

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 02:08:09 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับ

หลอดรู้สึกจะเป็น hid projector จากโรงงาน หลอดไฟพอเปิดตอนแรกจะมีสีขาวๆ ก่อน แต่แปปนึงมันก็เริ่มเหลืองนิด   ใจเลยอยากให้มัน ขาวๆ ฟ้า ๆหน่อยนะครับ 

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 02:43:10 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับ

หลอดรู้สึกจะเป็น hid projector จากโรงงาน หลอดไฟพอเปิดตอนแรกจะมีสีขาวๆ ก่อน แต่แปปนึงมันก็เริ่มเหลืองนิด   ใจเลยอยากให้มัน ขาวๆ ฟ้า ๆหน่อยนะครับ 

คิดแบบเดียวกันเลยครับ   ผมก็ใช้หมูอยู่
ถ้าเปลี่ยนเมื่อไร  โชว์รูปให้ดูบ้างนะครับจะไปซื้อบ้าง
อยากได้โทนขาวๆ อมฟ้านิดๆ