ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องออยคูเลอร์ครับ  (อ่าน 1845 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
สอบถามเรื่องออยคูเลอร์ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 01:54:48 AM »
อยากทราบว่ามันจำเป็นมาก-น้อยแค่ไหนครับ ควรจะมีติดตั้งไว้ไหม
พอดีเหนงานไต้หวัน ราคาไม่สูงมาก แต่ก็ไมรู้ว่าคุณภาพจะเปนอย่างไรถ้าเทียบกับงานญี่ปุ่น

รบกวนขอคำแนะนำด้วยน้ะครับ
ขอบคุณครับ mush17

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
Re: สอบถามเรื่องออยคูเลอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 12:09:02 PM »
ใช้ได้ครับ ติดมา 3-4 เดือนเป็นที่น่าพอใจ ผมว่าใต้หวันมือ1ดีกว่ายุ่นมือ2ครับ เพราะมือ2ไม่รู้ประวัติครับ
แต่เพราะอะไรถึงอยากติด ถ้าเดิมไม่ได้มีปัญหา ก็ไม่ต้องหาเรื่องเสียเงินครับ

ของผมใช้ GC เครืองกลม มีปัญหาตอนแช่ขับทางไกล แล้ว oil temp มันไปป้วนเปี้ยนแถวๆ 110 บ่อยๆบางครั้งเกือบ 120 เลยไม่สบายใจ หลังจากติดแล้ว ไม่เคยเกิน 110 เลยครับในเมืองจาก 100 ก็ลงมาเหลือ 90 สรุปลดลง 10 องศาครับ เลย Happy

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สอบถามเรื่องออยคูเลอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 03:59:08 PM »
จำเป็นมากน้อยเพียงใด  ขึ้นกับการใช้งานรถครับ

ขี่ไปซื้อกับข้าว  ก็ไม่จำเป็น

หวดกันบ่อย ตีนพระกาฬ หรือชอบไปออกกำลัง ในสนาม  ก็น่าติด

ลดอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง ลดความร้อน ยืดอายุการใช้งานน้ำมัน   

ติดเอาไว้ ไม่เสียหลายครับ  นอกจาก เสียตังค์  เพิ่มปริมาณน้ำมันเครื่อง กับความดันเล็กน้อย  โดยรวมดีครับ

ส่วนของไต้หวัน ก็ดีครับ ไม่แพ้ของคุณยุ่น เพราะเด่วนี้  คุณยุ่นเค้าก็ให้ ไต้หวันทำให้ 
ไม่ก็ไปเล่น โน้น ของสวีเดนนน แดนฟรีเซ็กส์   
ที่สำคัญ  อยู่ตำแหน่งที่ิติดตั้ง น่ะครับ  กับคนติด  หากคนติดหล่อนิดๆจะเย็น  เกี่ยวไรวะ 
และขนาด รวมถึง ลักษณะของฟินหรือครีบ     ถ้าอันเท่ากล่องไม้ขีดก็ไม่รู้จะหา..ก อะไร   ส่วนถ้าใหญ่ไป มันจะบังกระจกมองไม่เห็นขับไม่ได้อีก

เอ่อ  .......ตรูว่า จะมาดีๆ  ใกล้จบเพี้ยนอีกแล้ว mush32

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:24:02 AM »
จำเป็นมากน้อยเพียงใด  ขึ้นกับการใช้งานรถครับ

หวดกันบ่อย ตีนพระกาฬ หรือชอบไปออกกำลัง ในสนาม  ก็น่าติด

ลดอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง ลดความร้อน ยืดอายุการใช้งานน้ำมัน   

ติดเอาไว้ ไม่เสียหลายครับ  นอกจาก เสียตังค์  เพิ่มปริมาณน้ำมันเครื่อง กับความดันเล็กน้อย  โดยรวมดีครับ

ส่วนของไต้หวัน ก็ดีครับ ไม่แพ้ของคุณยุ่น เพราะเด่วนี้  คุณยุ่นเค้าก็ให้ ไต้หวันทำให้ 
ไม่ก็ไปเล่น โน้น ของสวีเดนนน แดนฟรีเซ็กส์   
ที่สำคัญ  อยู่ตำแหน่งที่ิติดตั้ง น่ะครับ  กับคนติด  หากคนติดหล่อนิดๆจะเย็น  เกี่ยวไรวะ 
และขนาด รวมถึง ลักษณะของฟินหรือครีบ     ถ้าอันเท่ากล่องไม้ขีดก็ไม่รู้จะหา..ก อะไร   ส่วนถ้าใหญ่ไป มันจะบังกระจกมองไม่เห็นขับไม่ได้อีก

เอ่อ  .......ตรูว่า จะมาดีๆ  ใกล้จบเพี้ยนอีกแล้ว mush32
ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากๆครับ ช่วยชีแหล่งให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีกลัวมีปัญหาระยะยาวอ้ะครับ ถ้าไปฟลุคเจอของไม่ดี

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:32:36 AM »

พี่หมอ น้ำล้นฮะพี่
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 04:05:59 PM »
ไปอ่าน กระทู้เก่าๆ ซีเรียดที่ต้องซื้อที่มี โทโม คุมความร้อนด้วย งั้นเค้าว่า ระยะยาว วาว์ลจะเน่า
เพราะแรงดันน้ำมันเครื่องมันจะต่ำ เค้าว่า 6 สูบไม่เป็นไร แต่ 4 สูบจะเห็นชัดว่าแรงดันน้ำมันเครื่องจะตกลงกว่าเดิมเวลาเครื่องเย็นความร้อนไม่ถึง

ของไต้หวัน ผมหาที่มีโทโม ไม่ได้ สิคับ