ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมี หรือว่า แต่งรถ Forester ทึ่เมืองไทยบ้างครับ ?  (อ่าน 3838 ครั้ง)

ออฟไลน์ subie

• *
  • Popular Vote : 1
หวัดดีครับ

มีใครแต่ง Subaru Forester บ้างมั๊ยครับ ผมใช้อยู่ แล้วก็อยากได้ของแต่งบ้างเล็กน้อยมาแต่งหล่อหน่อยครับ มีใครพอจะรู้ช่วยแจ้งเบาะแสหรือแหล่งหน่อยนะครับ

หรือว่าพอมี Forester car club หรือ website ที่พอจะหาข้อมูลได้บ้างมั๊ย

ผมเพิ่งได้ Forester GT SF5 มาครับ   emo76o

ขอบคุณครับ

ปล.  ผมอยากได้ Badge ที่เป็นตัว " F " ที่ติดอยู่ตรงกลางกระจังหน้ารถอ่ะครับ

ออฟไลน์ SG5XT

• *
  • Popular Vote : 0
Re: มีใครมี หรือว่า แต่งรถ Forester ทึ่เมืองไทยบ้างครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 07:03:21 PM »
ใช้อยู่ครับ  F Badge ที่เคยเห็น ถ้าเป็นของมือสองมันจะติดมากับกระจังหน้าน่ะครับ
ลองดูใน yahoo.jp สิครับ พิมพ์ว่า SF5 グリル แล้วติดต่อคนรับประมูล ที่ลงโฆษณาตามเวบสั่งซื้อให้ 15-20 วันก็ได้ของแล้ว
อะไหล่ของแต่งรุ่นนี้บ้านเราไม่ค่อยมี หายากหน่อย ผมมีหนังสือที่รวมของแต่งรุ่นนี้อยู่ ไว้ให้ยืมอ่าน เผื่อเป็นไอเดียแต่งรถครับ  emo64o

ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับ forester ดูเวบนี้ก็ได้ครับ www.subaruforester.org 

ออฟไลน์ GC201

• *
  • Popular Vote : 4
Re: มีใครมี หรือว่า แต่งรถ Forester ทึ่เมืองไทยบ้างครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 07:53:10 PM »
ใช้SF5อยู่ค่ะ  emo77o ของแต่งก็หาจากyahoo เหมือนกันค่ะ
✿.。.:* *.:。✿I LOVE SUBARU✿.。.:* *.:。✿

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 02:44:13 PM »
เห็นคุณเจนมีอยู่ตั้งสามคันนะครับ

ออฟไลน์ komkrit

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:49:35 PM »
 emo68oผมหาโฉมนี้อยุ่เหมือนกันหวังว่าจะร่วมชุมนุมนะครับใครเจอเบาะแสรถบอกด้วยนะครับ mush31

ออฟไลน์ adizzza

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 11:03:24 PM »
แบบนี้หรือเปล่าครับที่ต้องการ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89635.0