ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ปกติหรือเปล่า รบกวนพี่ๆด้วยครับ  (อ่าน 3399 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
แบบนี้ปกติหรือเปล่า รบกวนพี่ๆด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:21:45 AM »
พอดีว่าวันก่อนไปที่พี่ทวีมา ก็ได้ไปเดินดูรถของคนอื่นที่จอดเซอร์วิสอยู่ในอู่ เห็นเค้าสตาร์ทเครื่องก็เลยเดินไปดู ด้วยความอยากรู้
สังเกตุไปมาก็รู้สึกว่าเครื่องรถคนอื่นไม่ค่อยสั่นมากทั้งรอบเดินเบาและตอนเร่งเครื่อง พอมาเทียบกับรถผมเองรู้สึกว่าเครื่องของเราเองมันสั่นๆเขกๆยังไงก็ไม่รู้
ในเบื้องต้นคิดว่าน่าจะเปนที่ยางรองแท่นเครื่อง แต่ก็ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่า
อยากถามพวกพี่ๆว่าเคยมีอาการแบบนี้กันบ้างไหมแล้วถ้าต้องเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง ของน้องอิมมันมีกี่ตัวครับ ไม่รู้ว่าต้องทิ้งรถไว้นานหรือเปล่า

เดือนหน้าพอดีจะไปต่างจังหวัดเลยอยากเตรียมพร้อมให้น้องอิม ไม่อยากให้ไปตายซ้ะกลางทาง
รบกวนด้วยน้ะครับ ขอบคุณครับ mush29 mush36

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: แบบนี้ปกติหรือเปล่า รบกวนพี่ๆด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:51:06 AM »
แล้วทำไมเมื่อวานไม่ถามพี่ทวีหล่ะครับ  emo69o

ยางแท่นเครื่องซูบารุมี 2 ตัวครับ ใช้เวลาเปลี่ยนไม่นานครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: แบบนี้ปกติหรือเปล่า รบกวนพี่ๆด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:25:56 AM »
น่าจะยางแท่นเครื่องครับ เปลี่ยนมาน่าจะหายสั่นครับ  emo65o

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:06:20 AM »
ยางแท่นเครื่องแน่นอนครับ แนะนำเปลี่ยนกระดูกหมากับยางแท่นเกียร์ไปทีเดียวเลยครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:38:45 PM »
ยางแท่นเครื่องแน่นอนครับ แนะนำเปลี่ยนกระดูกหมากับยางแท่นเกียร์ไปทีเดียวเลยครับ
2อย่างนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:27:35 AM »
แล้วทำไมเมื่อวานไม่ถามพี่ทวีหล่ะครับ  emo69o

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:09:36 AM »
ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ถามแล้วครับผม พี่ทวีบอกว่าน่าจะเปนที่ยางรองแท่นเครื่อง ต่ก็เลยมาถามพวกพี่ๆว่า เคยเจออาการแบบนี้ไหมครับ mush37

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:43:08 PM »
ถามแล้วครับผม พี่ทวีบอกว่าน่าจะเปนที่ยางรองแท่นเครื่อง ต่ก็เลยมาถามพวกพี่ๆว่า เคยเจออาการแบบนี้ไหมครับ mush37

ฮะๆ ไม่รู้อะกัน รถพี่จอดหนีน้ำมาสองเดือนล่ะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 08:15:35 AM »
สั่งพี่ปารล์มได้เลยคร๊าบบ sti group n แข๊งเป๊ก
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:52:14 AM »
สรุปน้ะครับ หลังจาก2วันก่อนไปเชคมาแล้วววว
เป็นที่ยางรองแท่นเครื่องจิงๆครับ เปลี่ยนแล้วหายเป็นปลิดทิ้งเลย
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นและคำแนะนำมากๆๆครับ