ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม > เข็มความเร็วไม่ขึ้นครับผม  (อ่าน 3004 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
สอบถาม > เข็มความเร็วไม่ขึ้นครับผม
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 08:42:18 PM »
ขับล่าสุดเมื่อวันพุธที่แล้ว พอดีเมื่อวานเอามาขับปรากฏว่าเข็มความเร็วไม่ขึ้นแล้วครับ อยากทราบว่ามาจากสาเหตุอะไรได้บ้าง

รายละเอียด เป็นคอนโซลใหม่ครับ , Speed Sensor 3 สาย

ถ้า Speed Sensor เสียนี่ ค่าตัวมันประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ  mush37 mush37 mush37

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สอบถาม > เข็มความเร็วไม่ขึ้นครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 10:05:17 PM »
ไอ้วันพุธน่ะ ขับไปเท่าไรครับ   ซัดซะ สายไมล์ขาดหรือเปล่าครับ  mush21 mush21

• *
Re: สอบถาม > เข็มความเร็วไม่ขึ้นครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 10:30:04 PM »
ไอ้วันพุธน่ะ ขับไปเท่าไรครับ   ซัดซะ สายไมล์ขาดหรือเปล่าครับ  mush21 mush21

ตึ่งงงง ขับปกติดเรยคับ ขับจ่ายกับข้าวนี่แหละคับ เข็มไมล์ก็ขึ้นปกตินะคับ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:48:25 AM »
ตามปกติแล้วถ้าเข็มไมล์ไม่ขึ้นไฟเช็คจะโชว์น่าจะเป็นที่ตัวสปีดเชนเชอร์เสียครับของใหม่ 4950ครับยังไม่แวทนะครับมีของถอดจากเกียร์ถ้าจำเป้นต้องใช้โทรหาได้ครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 10:35:57 AM »
รบกวนถามด้วยครับ แล้วถ้ามันขึ้นแบบติดๆดับๆอะคับ หรือบ้างที่ก็ขึ้นแล้วแกว่ง
ขอผมก็คอลโซลใหม่นะคับ speed sensor 3 สายเหมือนกัน เคยลองเปลี่ยน speed sensor แล้วก็ไม่หาย
แล้วเวลาไมล์ไม่ขึ้น ตัวบอกความเร็วใน turbo timer และตัวบอกระยะทาง ก็จะไม่ขึ้นเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 12:17:54 PM »
เคยเป็นครับ ตอนเอากล่อง  Fcon พ่วงเข้าไป พอเอามาขับเข็มไม่ขึ้นครับ กลับไปให้ช่างไล่หา แป๊บเดียวเจอเลย เป็นสายไฟที่วิ่งเข้ากล่อง standard มันหักใน บัดกรีใหม่หายครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:17:59 PM »
ขับล่าสุดเมื่อวันพุธที่แล้ว พอดีเมื่อวานเอามาขับปรากฏว่าเข็มความเร็วไม่ขึ้นแล้วครับ อยากทราบว่ามาจากสาเหตุอะไรได้บ้าง

รายละเอียด เป็นคอนโซลใหม่ครับ , Speed Sensor 3 สาย

ถ้า Speed Sensor เสียนี่ ค่าตัวมันประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ  mush37 mush37 mush37

คุณ KaMz ตกลงเข็มความเร็วไใม่ขึ้นนี้หายยังครับ แล้วเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหนไป พอดีของผมมันไม่ขึ้นอะครับ จะได้เป็นแนวทางในการซ่อม

ขอบคุณครับ :bbbear_4:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:21:38 PM »
คุณ KaMz ตกลงเข็มความเร็วไใม่ขึ้นนี้หายยังครับ แล้วเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหนไป พอดีของผมมันไม่ขึ้นอะครับ จะได้เป็นแนวทางในการซ่อม

ขอบคุณครับ :bbbear_4:

ของผมอยู่ๆมันก็หายอ่ะครับ แล้วก็ไม่เป็นอีกเลยอ่ะครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่สายไฟสปีดเซ็นเซอร์นะครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 04:22:55 PM »
เคยเป็นครับ ตอนเอากล่อง  Fcon พ่วงเข้าไป พอเอามาขับเข็มไม่ขึ้นครับ กลับไปให้ช่างไล่หา แป๊บเดียวเจอเลย เป็นสายไฟที่วิ่งเข้ากล่อง standard มันหักใน บัดกรีใหม่หายครับ

คุณ Tip ครับ เราจะเช็คยังไงว่าสายมันหักในครับ ตอนนี้เข็มความเร็วผม มันยังขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ลองเปลี่ยนหน้าปัดแล้ว  Speed sensorแล้ว  รื้อเกียร์มาเช็คเฟืองข้างในก็ยังไม่หายครับ ไม่รู้ว่าเหลือเช็คตรงไหนบ้างครับ :bbbear_27: