ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามโอเว้อฮอลเบื้องต้นเหยี่ยวครบแสนกิโล  (อ่าน 3686 ครั้ง)

ออฟไลน์ eainkung

• *
  • Popular Vote : 1
สอบถามการโอเว้อฮอลเครื่องเหยี่ยวครบแสนกิโลเบื้องต้นหน่อยอ่าครับ ว่าอะไรที่สำคัญๆควรเปลี่ยนอะไรมั่งที่ใช้งบประมาณไม่เยอะ
พอดีเงินที่เก็บไว้ทำเครื่อง ดันคันไปจัดชุดพาร์ท ing+1แท้ กับ GT-Wing Voltex เข้าเล่นเอาซ่ะไม่มีเงินโอเว้อฮอลเครื่องเลยอ่าครับ
พอดีตอนนี้รถผมอยู่ที่อู่ใน กทม ด้วย ส่วนตัวผมอยู่ต่างจังหวัดจะได้ไม่ต้องเสียค่าสไลด์หลายๆรอบ อยากทราบว่า อะไรหลักๆ ที่ควรจะเช็ค ควรจะเปลี่ยน ตอนครบ 100,000 กิโล บ้างครับ ขอบคุณครับ
พาร์ทชุดนี้เลยครับ 

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: สอบถามโอเว้อฮอลเบื้องต้นเหยี่ยวครบแสนกิโล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:43:49 AM »
สายพานไทม์มิ่ง น่าจะแน่ๆ แต่พวกไส้ใน ยังไงก็ต้องเปิดออกมาดูอ่ะ พวก ชาร์ป แหวน ไรพวกนี้ แหละ อ้อ ซีลยางต่างๆด้วย ความร้อนคงจะทำให้เริ่มกรอบแล้วล่ะ อย่างอื่นก็คง รอ พี่ๆท่านอื่นมาตอบละกัลลลลลล

ปล.ใส่ชุดแต่งเส็ดแล้ว ถ่ายรูปมาโชว์บ้างนะ  emo64o emo64o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
Re: สอบถามโอเว้อฮอลเบื้องต้นเหยี่ยวครบแสนกิโล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 05:38:18 PM »
เบื้องต้นต้องเตรียมค่าเสียหายไว้เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:28:06 PM »
เบื้องต้นต้องเตรียมค่าเสียหายไว้เท่าไหร่ครับ

สายพาน 5xxx
ลูกรอก4ตัว ตัวละพันกลางๆ 5xxx
ตัวตั้งความตึงสายพาน 4xxx
ปั้มน้ำ 3xxx
วาลว์น้ำ ไม่ทราบ
หัวเทียน (ของเดิมเป็นIridium) 4xx 4ตัว
น้ำมันเครื่อง     แล้วแต่ยี่ห้อ
น้ำยาหล่อเย็น   แล้วแต่ยี่ห้อ
น้ำมันpower   แล้วแต่ยี่ห้อ
น้ำมันเกียร์    แล้วแต่ยี่ห้อ
น้ำมันเบรค    แล้วแต่ยี่ห้อ

ราคาประมาณของศูนย์นะครับ   พวกใส้ในผมว่ารถดูแลปรกติแสนโลนี่เบๆเลยครับ ยังไม่ต้องเปิดหรือเปลี่ยนอะไรเลย

แล้วก็ลองดูพวกช่วงล่างด้วย ยางหุ้มเพลา ลูกยางต่างๆ ลูกปืนล้อ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 03:11:08 AM »
 mประมาณ  2220,000 +- ครับ ซูบารุ กรุงเทพ พี่มานะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 12:11:31 PM »
ผมทำ overhaul เครื่องไปเมื่อปีที่แล้ว ประมาณ 100,000 บาท ใช้ของ standard เป็นส่วนใหญ่ ยกเว้น ชาร์ฟซิ่ง 1 ขุด และท่อยาง (น้ำ+อากาศ) ของ Samco ทำที่พี่พนม บีวาครับ
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 12:48:51 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ...   mush23 mush23 mush23