ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยน Shock absorber ของ เลกาซี BG7 ครับ  (อ่าน 7354 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoa

• *
  • Popular Vote : 0
Re: อยากเปลี่ยน Shock absorber ของ เลกาซี BG7 ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 07:35:14 AM »
มีใครเคยดูในเวปนี้บ้าง ครับ

http://yahoo.aleado.com/2084198589-category-leaf.html?j=0&thumbnail=1&item_status=2&store=2

http://yahoo.aleado.com/lot?auctionID=126267948

จะได้รู้ว่าโช็คอับที่ตรงรุ่นควรเป็นตัวไหน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 05:59:12 AM โดย yoa »

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: อยากเปลี่ยน Shock absorber ของ เลกาซี BG7 ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 07:39:15 AM »
ค่าโอเวอร์ฮอลohlinตัวฐานใหญ่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ประมาณ 1xxx ครับ ขึ้นอยู่กับว่าทำอะไรเพิ่มเติมบ้าง แต่รับรอง ราคาต่อต้นเท่านี้จริงๆครับ เพราะผมมีใช้ 2 ชุด

สลับกันใช้เวลาอีกชุดเริ่มเสียก็เอาสแปร์มาใช้แล้วส่งซ่อมครับ ใช้ ohlin มา 2 ปีแล้วครับ ยังหาอะไรมาแทนไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:19:15 AM »
ใครเคยลองพวกโช๊คแต่งของ silver หรือ isc ที่เป็นสีทอง    ที่ฮิตๆกันอยู่ตอนนี้บ้างรึเปล่าครับ เป็นยังไงบ้างเหรอครับ อยากรู้อ่ะครับ emo73o

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:24:30 AM »
ประมาณ 1xxx ครับ ขึ้นอยู่กับว่าทำอะไรเพิ่มเติมบ้าง แต่รับรอง ราคาต่อต้นเท่านี้จริงๆครับ เพราะผมมีใช้ 2 ชุด

สลับกันใช้เวลาอีกชุดเริ่มเสียก็เอาสแปร์มาใช้แล้วส่งซ่อมครับ ใช้ ohlin มา 2 ปีแล้วครับ ยังหาอะไรมาแทนไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ รบกวนอีกอย่าง ที่ไหนรับทำครับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 12:23:43 PM »
ตัวนี้เป็นอย่างไร ครับ

emo66o ใส่บ่ด๊ายเด้อ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ yoa

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 12:46:22 PM »
ผมให้ winspeed หา ohlin ให้แล้ว ครับ

ออฟไลน์ yoa

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:31:09 PM »
ผมหา Shock absorber ได้แล้ว เป็นของ Ohlin ฐานใหญ่ตรงรุ่น ลองวิงแล้ว ประมาณ 1000 กม. ออกตจว.  2-3 ครั้ง
ดีครับ นิ่มดี ถูกใจแม่บ้าน ที่บอกว่าทนนั้งแข็งๆ มาตั้งนาน แต่คงต้องปรับให้แข็งขึ้นนิด เพราะยังยวบตอนลงคอสะพาน

ปัญหามีว่า ผมยังมี  บิลสไตน์กระบอกเหลือง อยู่ที่บ้าน ครับ

ใครอยากได้ไปสำรอง ติดต่อได้ 081 810 2197 ขอขายตัวละ 500 บาท

มี คู่หน้า 1 คู่  สภาพ หน้าซ้าย - ใช้งานได้  หน้าขวา -  ต้องปรับปรุง
   คู่หลัง 2 คู่  สภาพ - ใช้งานได้ทั้งหมด (4 ตัว)

ทุกตัว ผ่านการปรับปรุงโดยร้าน Fist โชคชัย 4   (มีเพียวหน้าขวา ที่แก้ไขไม่จบยังดัง รำคาญ)

จะเปิดขายถึง เดือน พค. 2555 จากนั้น จะชั่งกิโลขาย ครับ 

ออฟไลน์ Tumbow2010

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:41:10 AM »
emo72o

เลกาซี่ตัวนี้ (BG5-BG7) ส่วนใหญ่ได้มา จะเป็นบิลสไตน์กระบอกเหลือง ตรงรุ่น GT-B

ของเดิมผมก็ใช้อยู่หลายปีเหมือนกันครับ จนช๊อคฯหมดสภาพ เลยตัดสินใจเปลี่ยนใหม่  พอดีไปได้ Tein Superwagon

ของเพื่อนสมาชิกในชมรม ขายให้ในราคาน่าคว้่าเอาไว้สุดๆ(ขอบคุณอีกทีครับ) เสร็จแล้วจัดส่งให้ทาง TEIN Mastershop จัดการรีวาล์ว

ให้ใหม่เพื่อความชัวร์ (คันนี้ผมใช้งานเองแทบทุกวัน)  ช่วงแรกมีลุ้นเหมือนกันครับ ด้วยหน้าตาเป็นสปริงหลอด ดูซิ่งๆหน่อย

ก็กลัวจะกระเด้งกระดอนจนเสียฟิลลิ่งรถ (ของเดิมผมว่าลงตัวมาก) แต่พอจัดการปรับเปลี่ยนอะไหล่/น้ำมัน/แก๊ซแบบได้ตามสเปค

บอกได้ว่า แฮปปี้มากครับ  วิธีปรับ(ปรับได้แค่รีบาวนด์นะครับ)ก็ไม่ยากเย็น พอเจอจุดที่ลงตัวก็จบ

ถ้าหาของได้ ก็อยากแนะนำไว้เป็นตัวเลือกครับ  emo64o

Tein superwagon ตัวที่ได้มาค่า k ประมาณเท่าไรครับ กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน
ไก่งามเพราะขน.....รถงามเพราะแต่ง..........

ออฟไลน์ yoa

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 07:34:20 AM »
ผมหา Shock absorber ได้แล้ว เป็นของ Ohlin ฐานใหญ่ตรงรุ่น ลองวิงแล้ว ประมาณ 1000 กม. ออกตจว.  2-3 ครั้ง
ดีครับ นิ่มดี ถูกใจแม่บ้าน ที่บอกว่าทนนั้งแข็งๆ มาตั้งนาน แต่คงต้องปรับให้แข็งขึ้นนิด เพราะยังยวบตอนลงคอสะพาน

ปัญหามีว่า ผมยังมี  บิลสไตน์กระบอกเหลือง อยู่ที่บ้าน ครับ

ใครอยากได้ไปสำรอง ติดต่อได้ 081 810 2197 ขอขายตัวละ 500 บาท

มี คู่หน้า 1 คู่  สภาพ หน้าซ้าย - ใช้งานได้  หน้าขวา -  ต้องปรับปรุง
   คู่หลัง 2 คู่  สภาพ - ใช้งานได้ทั้งหมด (4 ตัว)

ทุกตัว ผ่านการปรับปรุงโดยร้าน Fist โชคชัย 4   (มีเพียวหน้าขวา ที่แก้ไขไม่จบยังดัง รำคาญ)

จะเปิดขายถึง เดือน พค. 2555 จากนั้น จะชั่งกิโลขาย ครับ

ได้รับการปรุง Shock absorber คู่หลังแล้ว โดย win speed  เหตุเพราะติดแก๊ส ต้องเพิ่มแรงดัน ขึ้นให้เหมาะ
ตอนนี้ดีมาก ถูกใจ และ ขอขอบคุณ ช่าง วิน ที่ดูแล โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่ม ครับ