ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม > เรื่องค้ำต่างๆของ GC ครับ  (อ่าน 3635 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
สอบถาม > เรื่องค้ำต่างๆของ GC ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 01:32:15 PM »
คือว่าตอนนี้รถผมใส่ ค้ำหน้าบน+หลังบน+หน้าล่าง4จุด+หลังล่าง2จุด+โรบาร์ แล้วตอนนี้รู้สึกว่ารถแข็งเป็นกระดานมากๆเลยครับ ขับใช้งานบนถนนไม่ไหว  mush26

เรยคิดว่าจะถอดโรบาร์ออกอย่างแรก แล้วจะขอสอบถามว่าผมความจะถอดค้ำตัวไหนออกบ้างครับ อยากจะเอาไว้แค่เท่าที่จำเป็นอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
Re: สอบถาม > เรื่องค้ำต่างๆของ GC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 03:59:23 PM »
ถอดโรลบาร์ออก อาการก็น่าจะเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ ถ้ายังไม่พอใจก็ไล่ถอดทีละชิ้นเลยครับ ถ้าไม่อยากถอดจนหมดเหลือค้ำบนหน้า-หลังเอาไว้ กับค้ำล่าง 4 จุดก็มากพอแล้วครับ ปัจจัยอีกอย่างอยู่ที่ยางที่ใช้ด้วยครับ ถ้าใส่ยางบ้านๆ ก็เอาออกให้หมดเหลือแต่ค้ำบนด้านหน้าก็พอ ถ้ารถแข็งเกินกว่าที่ยางรับไหวรถมันจะไถลเอาง่ายๆ นะครับ

ขอให้โชคดี emo65o

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: สอบถาม > เรื่องค้ำต่างๆของ GC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:08:28 PM »
ตามคห.ข้างบนครับ ค้ำโชคบนและล่างทั้งหน้าหลังใส่ไว้แข็งขึ้นไม่เท่าไหร่ เว้นแต่จะไต่ทางต่างระดับมากจริงๆแบบล้อลอยล้อนึง แต่ถ้ายังไม่ไหว เอาล่างหลังออกตาม และตามด้วยหน้าล่างครับ

ออฟไลน์ R2

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:16:27 PM »
ใส่ไปเถอะ อย่าคิดมากเลย ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง ไม่ได้ทุกอย่างหรอกคุณ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:43:14 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ที่คิดๆไว้ก็น่าจะเอาโรบาร์ออก กับหลังล่างดูก่อน  mush10

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:14:50 PM »
 emo72o

ถ้าขับแล้วรู้สึกเหมือนเป็นกระดาน  สงสัยตัวการหลักคงเป็นโรลล์บาร์ละครับ

ค้ำอื่นๆ จริงๆผมว่าแทบไม่รู้สึก เว้นเล่นโค้งแคบจริงๆ แบบนั้นจำเลยจะย้ายไปเป็นพวกค้ำล่้างครับ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:27:50 PM »
emo72o

ถ้าขับแล้วรู้สึกเหมือนเป็นกระดาน  สงสัยตัวการหลักคงเป็นโรลล์บาร์ละครับ

ค้ำอื่นๆ จริงๆผมว่าแทบไม่รู้สึก เว้นเล่นโค้งแคบจริงๆ แบบนั้นจำเลยจะย้ายไปเป็นพวกค้ำล่้างครับ  emo64o

ขอบคุณพี่อั๋นครับ คงต้องลองถอดโรบาร์ออกก่อน  emo73o

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:24:30 PM »
ขอบคุณพี่อั๋นครับ คงต้องลองถอดโรบาร์ออกก่อน  emo73o
รถผมgf มีโรลบาร์safety21หลบคอนโซลหลบเบาะหลัง มีคำ้หน้าบนsti คำ้ปีกล่างคู่หน้าคัสโค่
กันโคลงคัสโค่หน้าหลัง โช๊คกระบอกแดง ก็นั่งสบายดีหนึบประมานbmwคนแก่นั่งไม่บ่นมาก
สบายกว่านั่งวีโก้ ฮอนด้าแจ๊สนะครับไม่เปนกระดานแน่นอน

ถ้าไม่ติดว่าเข้าออกลำบากเพราะโรลบาร์ก็เอาพวกคำ้ออกเหลือไว้แต่ข้างหน้าก็พอ เพราะเอาโรลบาร์ออก
นี่เรื่องใหญ่เพราะรถจะเหลือรูเพียบใส่โรลดีกว่าปลอดภัย พวกคำ้ต่างๆไม่ลงสนามก็ไม่ค่อยได้ใช้เต็มสมรรถภาพ
หรอกครับ ร่ายยาวเรย mush27โอยเหนื่อย
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 06:58:24 PM »
อยากแรกผมว่าลองปรับโชคดูก่อนน่าจะดีกว่าครับส่วนพวกเค้าต่างๆ ค่อยว่ากันลองปรับโชคดูก่อนส่วนเรื่องเค้าต่างๆผมว่าไม่น่าจะมีผลอะไรมากมายสำหรับการขับแบบปกติ แต่ถ้าปรับแล้วรู้สึกว่ายังกระด่างอยู่ก็ลองเอา โลบาร์ออกออกดูครับ แต่สำหรับผมผมว่าโลบาร์เป็นอะไรที่มีข้อดีมากกว่าเสียนะคับเวลาขับแล้วโยนรถออกไปอีกเลนนึงผมว่ามันดูกระชับดี แต่ถ้าไม่ไหวจิงๆแล้วไม่ค่อยซิ่ง ก็เอาออกเหลือไว้ แค่ เค้าโชคหน้าหลังเค้าล่าง 4 จุดก็พอครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 08:35:06 PM »
อยากแรกผมว่าลองปรับโชคดูก่อนน่าจะดีกว่าครับส่วนพวกเค้าต่างๆ ค่อยว่ากันลองปรับโชคดูก่อนส่วนเรื่องเค้าต่างๆผมว่าไม่น่าจะมีผลอะไรมากมายสำหรับการขับแบบปกติ แต่ถ้าปรับแล้วรู้สึกว่ายังกระด่างอยู่ก็ลองเอา โลบาร์ออกออกดูครับ แต่สำหรับผมผมว่าโลบาร์เป็นอะไรที่มีข้อดีมากกว่าเสียนะคับเวลาขับแล้วโยนรถออกไปอีกเลนนึงผมว่ามันดูกระชับดี แต่ถ้าไม่ไหวจิงๆแล้วไม่ค่อยซิ่ง ก็เอาออกเหลือไว้ แค่ เค้าโชคหน้าหลังเค้าล่าง 4 จุดก็พอครับ
ประโยชน์ของโรลบาร์ที่สำคัญคือใส่แล้วดูแรงมากมายได้แรงม้าทางสายตาเพิ่มมา100ตัวใครเห็นก็ร้อง mush32
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:28:50 PM »
ประโยชน์ของโรลบาร์ที่สำคัญคือใส่แล้วดูแรงมากมายได้แรงม้าทางสายตาเพิ่มมา100ตัวใครเห็นก็ร้อง mush32

มันดึงดูดพี่ๆตำรวจด้วยเช่นกันครับ  mush26 mush26 mush26

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:06:23 AM »
มันดึงดูดพี่ๆตำรวจด้วยเช่นกันครับ  mush26 mush26 mush26
ต้องทำใจอะครับรถเราเดิมๆไม่มีโลบาร์ก็ดึงดูดพวกรถซิ่งและพี่ตำรวจอยู่แล้วครับ  ผมเพื่อนผมเรียกว่ารถหางานทั้งพวกรถซิ่งและพี่ตำรวจแต่เรียกพวกรถซิ่งนี้พอไหวพอได้สนุกแต่เรียกพี่ตำรวจนี้ดิครับงานเข้าตลอด