ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใส่โรลบาร์ แต่รถมีรูเจาะมาแล้ว ทำไงดีครับ  (อ่าน 1607 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
รถเคยมีรูเจาะโรลบาร์มาแล้วครับ ตอนนี้อยากใส่ 6 จุดอะครับ

ถ้าได้ของมาแล้ว ใส่เข้าไปใหม่ รูไม่ตรงกับรูเดิมที่เคยเจาะ ก็ต้องไปเจาะเพิ่มใช่มั้ยครับ
ผมกลัวถ้ามันมีหลายๆรู อยู่ใกล้ๆกัน ความแข็งแรงชิ้นส่วนตรงนั้นจะลดลงรึเปล่า
กลัวเวลาชน หรือตัวถังบิดแรงๆ แล้วรูมันจะแถก จนโรลบาร์หลุดออกมา

ใครเคยมีปัญหาแบบนี้บ้าง ช่วยแนะนำทีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
Re: อยากใส่โรลบาร์ แต่รถมีรูเจาะมาแล้ว ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:14:44 AM »
ถ้าอยากใส่จิงๆแล้วรูไม่ตรง ก็น่าจะให้ร้านที่ใส่ เอาแผ่นเหล็กมาดามเพิ่มระหว่างรูเก่ากับรูใหม่สักหน่อยอ่ะครับ  mush21

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
Re: อยากใส่โรลบาร์ แต่รถมีรูเจาะมาแล้ว ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 02:01:25 AM »
เอารูปแพลทที่เป็นฐาาน Rollbar ให้ดูหน่อยพี่ อาจจะมีวิธีที่ใส่ได้ อาจจะแก้ที่ Rollbar ไม่ใช่ที่รถ  emo64o
Glad to drive it. Subaru