ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนขับ water temp อยู่ที่ 90 ตอนจอด ติดเครื่องเข้าห้องน้ำปั๊มน้ำมัน tขึ้นไป 110  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
คำถามแรก

เครื่องผมจะเป็นอะไรมั้ยครับ  water temp มันขึ้นไปตั้ง 110 แต่พอขับแป๊บๆ มันก็ลงมาเหลือ 90 เท่าเดิม

ปัญหาคือ

จากการค้นกระทู้ดู ผมก็ลองเอาปลั๊กเขียวๆ test mode ต่อกันแล้ว พัดลมตัวเล็กทำงานตัวเดียวครับ

ถอดหม้อพักพลาสติกออก ลองเอามือ กดๆ ที่ขั้วไฟแล้ว พัดลมใหญ่ก็ไม่ทำงาน

ฟิวส์พัดลมตัวใหญ่ เช็คได้จากตรงไหนครับ มีวิธีแก้อย่างอื่นมั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนพัดลมอย่างเดียวเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 09:26:48 PM โดย nnet »

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
พัดลมเจ๊งครับ

เปลี่ยนไปเลยทั้งยวง

คิวว่าฟิวล์ ไม่น่าขาดนะ เพราะผมใช้มา 10 กว่าปี ยังไม่เคยเจอขาดสักตัว เลย

แต่เคยเป็นแบบเดียวกัน พัดลมเจ๊ง เปลี่ยนใหม่ก็หายเลย

ผิดถูกขออภัย
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ rallycross747

• *
  • Popular Vote : 0
test mode ที่ว่า ทำยังไงครับ ขอเป็นความรู้ด้วย ผมมือใหม่ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
test mode ที่ว่า ทำยังไงครับ ขอเป็นความรู้ด้วย ผมมือใหม่ขอบคุณครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89723.0

ตามนี้เลยครับ  emo65o emo65o

• *
หายแล้วคร้าบบบบ

ปลั๊กหลวม ถอดมาเสียบให้แน่นๆใหม่ หายเลย ขอบคุณค้าบบบบ

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
รถผมวิ่งต่างจังหวัด อากาศเย็น ความร้อนอยู่ระหว่าง 60-70 ผิดปกติเปล่าครับ
Enjoy With SUBARU Impreza.

• *
ช่วงนี้ อากาศหนาว บางทีมันก็ลงมาที่ 70 ครับ แต่ คอแดงนี่ วิ่งที่ 84 เฉลี่ยเลยครับ

ออฟไลน์ rallycross747

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
รถผม 2500 na วิ่งในเมือง100กว่าๆตลอด
วิ่งทางยาวๆ90 องศาอ่ะครับ

ถือว่าร้อนไปมั้ยครับสำหรับรถติดแก๊ส

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
รถผม 2500 na วิ่งในเมือง100กว่าๆตลอด
วิ่งทางยาวๆ90 องศาอ่ะครับ

ถือว่าร้อนไปมั้ยครับสำหรับรถติดแก๊ส
เซนเซอร์อยู่ท่อนำ้บนหรือเปล่าครับเคยมีเคสติดเซนเซอร์ผิดที่อุณหภูมิเปน100ตลอดค่ามันเพี้ยน
และก็มีเคสเซนเซอร์เสื่อม ให้ลองเช็คกับค่าของecuดูว่าตรงกันไหม

ถ้าไม่ใช่เซนเซอร์ผิดเพี้ยนก็พัดลมอ่อนแรง กะหม้อนำ้+ทางเดินนำ้มีจุดซึม นำ้แทบไม่ขาดแต่อุณหภูมิจะสูง
ผมก็ใช้แก๊สผูกโบว์ หม้อนำ้ซึมตามตะเข็บอุณหภูมิขึ้นไป110กว่าแล้วลง90
พอเปลี่ยนหม้อนำ้ซัดยังไงก็ไม่เกิน98ครับ mush17แสียตังแล้วสบายตัว555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
เซนเซอร์อยู่ท่อนำ้บนหรือเปล่าครับเคยมีเคสติดเซนเซอร์ผิดที่อุณหภูมิเปน100ตลอดค่ามันเพี้ยน
และก็มีเคสเซนเซอร์เสื่อม ให้ลองเช็คกับค่าของecuดูว่าตรงกันไหม

ถ้าไม่ใช่เซนเซอร์ผิดเพี้ยนก็พัดลมอ่อนแรง กะหม้อนำ้+ทางเดินนำ้มีจุดซึม นำ้แทบไม่ขาดแต่อุณหภูมิจะสูง
ผมก็ใช้แก๊สผูกโบว์ หม้อนำ้ซึมตามตะเข็บอุณหภูมิขึ้นไป110กว่าแล้วลง90
พอเปลี่ยนหม้อนำ้ซัดยังไงก็ไม่เกิน98ครับ mush17แสียตังแล้วสบายตัว555

ครับ
เซนเซอร์อยู่ท่อน้ำบน

ขอบคุณมากๆเลยครับที่ช่วยแนะนำ